• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ActiveLock version 1.0 - Bảo vệ ứng dụng

DreamLand

Active Lock V1.0 là phần mềm khóa các ứng dụng bằng mã PIN một cách đơn giản và tiện lợi. Có thể khóa bất kỳ ứng dụng nào có trong máy bạn. Mã PIN mặc định là 12345.
Chúc các bạn vui khi đến với PDAVIET

kenshjn

CÓ thể dùng Advanced Device Lock cũng được mà :D. Nhưng dù sao cũng thank cho bạn

TruBic

Well-Known Member
CÓ thể dùng Advanced Device Lock cũng được mà :D. Nhưng dù sao cũng thank cho bạn
Tùy vào lựa chọn của mỗi người, ko nên nói như bạn, nghe miễn cưỡng quá.

leminhhai111

Chủ totip cho mình hỏi cái. sao mình thử khóa smartmovie xong mình nhập mã pin nếu sai thì nó báo là sai mã pin (mà nhập đúng thì vô kg dc bị dội ngược ra ngoài là sao vậy )

DreamLand

Chủ totip cho mình hỏi cái. sao mình thử khóa smartmovie xong mình nhập mã pin nếu sai thì nó báo là sai mã pin (mà nhập đúng thì vô kg dc bị dội ngược ra ngoài là sao vậy )
Cảm ơn bạn, mình vừa test trên smart movie 4.01 và vẫn khóa và sử dụng được bình thường bạn ạ. Bạn thử kiểm tra lại xem sao nha.
Posted via Mobile Device

traitimcodon89

Chỉ dùng để khoá ứng dụng thôi nè, nếu khoá máy dùng smartsetting hay chức năng khoá máy của đt nhé bạn.
Posted via Mobile Device
hjhj.mọi người nên dùng các ứng dụng để khóa máy thui nha.Cách của ah trucbic rất hay nhưng em lưu ý mọi người 1tẹo ah đừng giận em nha :Ddùng ctrình khóa mặc định của máy để khóa khi nhập sai nhìu lần thì sẽ bi tăng tg khoá lên tươg ứng với số lần nhập sai.hình như là 5lần đầu nhập sai thì sẽ bị khoá 5' còn các lần#thì tăng gấp 2,3,5 hay 6 j đó khj nhập đúng code trog khoảng tg đó cũng ko unlock đc.Hjhj:D

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
hjhj.mọi người nên dùng các ứng dụng để khóa máy thui nha.Cách của ah trucbic rất hay nhưng em lưu ý mọi người 1tẹo ah đừng giận em nha :Ddùng ctrình khóa mặc định của máy để khóa khi nhập sai nhìu lần thì sẽ bi tăng tg khoá lên tươg ứng với số lần nhập sai.hình như là 5lần đầu nhập sai thì sẽ bị khoá 5' còn các lần#thì tăng gấp 2,3,5 hay 6 j đó khj nhập đúng code trog khoảng tg đó cũng ko unlock đc.Hjhj=)
Em nói cũng đúng, nhưng nếu nhập sai 5 lần mà bị khoá, thì em cứ mở nguồn để im đó, 15 phút sau em nhậ đúng mã vào là được. Anh đã test rất nhiều nên mới phát hiện ra. Em cứ thử xem sao:D

traitimcodon89

Em nói cũng đúng, nhưng nếu nhập sai 5 lần mà bị khoá, thì em cứ mở nguồn để im đó, 15 phút sau em nhậ đúng mã vào là được. Anh đã test rất nhiều nên mới phát hiện ra. Em cứ thử xem sao:D

vâng máy em cung bị kiểu thế màm em hog bit để cả tiếng:D

mrhunghy

bạn giúp mình với máy 7610 cua mình removed nhung không được lên mình dùng xplore xóa nhưng giờ vào viết tin nhắn vẫn bị nã pin giúp mình với thanks

DreamLand

bạn giúp mình với máy 7610 cua mình removed nhung không được lên mình dùng xplore xóa nhưng giờ vào viết tin nhắn vẫn bị nã pin giúp mình với thanks
Đúng rồi , bạn muốn remove thì phải dùng quản lý file, xóa cả 2 thư mục Active lock và Phone lock trong !/ systems . Sau đó bạn khởi động lại máy là ok.

DreamLand

nhưng Phone lock khong xóa dược bạn ơi
mình thì xóa được nè, nếu bạn không xóa được thì rename bất kỳ, sau đó xóa bình thường, xong rồi restart. là ok

mrhunghy

mình xóa AtiveLock được rồi còn Phone lock mình xóa bằng quản lý file nhưng không được giờ mỗi khi tin nhắn đến toàn phải viết mã pin thôi giúp mình với

DreamLand

mình xóa AtiveLock được rồi còn Phone lock mình xóa bằng quản lý file nhưng không được giờ mỗi khi tin nhắn đến toàn phải viết mã pin thôi giúp mình với
Bây giờ thế này nhé, câu trả lời cuối của mình về vấn đề này. Bạn restart xong, chịu khó intall lại phần mềm. Bởi vì khóa messaging, contact, là mặc định của phần mềm này. Bạn vào bỏ Đánh dấu trong activelock ở mục Message. Chỉ tại bạn ko tìm hiểu kỹ thôi nè.
chúc bạn thành công nha.:D

mrhunghy

thanks bạn nhiều nha mình xóa được rồi còn ở data thì không được kệ nó cũng được

llTuyetTinhCocll

Anh có thể nói rõ xíu được ko??? khóa UD có nghĩa là nếu ko có mã pin thì nó ko hoạt động hay là khi remove thì no sẽ ko được???

Máy em nó báo là cài bị lỗi hix... nếu pm này khóa chế độ remove thì .... đúng là cái em đang tìm ah...

TruBic

Well-Known Member
Anh có thể nói rõ xíu được ko??? khóa UD có nghĩa là nếu ko có mã pin thì nó ko hoạt động hay là khi remove thì no sẽ ko được???
Máy em nó báo là cài bị lỗi hix... nếu pm này khóa chế độ remove thì .... đúng là cái em đang tìm ah...
Nghiã là ví dụ em có ứng dụng A, em dùng pm này khoá lại thì ko ai có thể mở, trừ khi họ biết mã pin(password).
Còn khoá khi remove thì em chỉ cần dùng pm này khoá appmanager, hay khoá các trình quản lý file, thì đố họ xoá được ứng dụng của em. Hiểu chưa cóc.