• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ai là triệu phú - Phiên bản 2.0 đặc biệt chỉ có trên Android!!!

droidsx

Chào các bạn, xin giới thiệu mình là Team của DroidsX, hiện nay bọn mình gồm 5 thành viên đang xây dựng Game "Ai là triệu phú - Phiên bản 2.0" cho Android, phiên bản này đang trong quá trình hoàn thiện cuối cùng và ngày phát hành dự kiến là 20/01/2011 này.

Nhóm của mình với Slogan là: "Vì một cộng đồng Android Việt" nên dự án này hoàn toàn miễn phí và không giới hạn số lượng câu hỏi, các bạn tha hồ khám phá các thử thách đang chờ đón nhé! \-/

Để Game ngày càng hoàn thiện, mình hy vọng nhận được ý kiến đóng góp của các bạn cũng như cộng đồng Android Việt, các bạn có thể gửi các góp ý, thắc mắc hoặc những đóng góp cho bọn mình(vd: gửi các câu hỏi do các bạn nghĩ ra, phần thưởng cho người giải hết các câu hỏi khó =D> )

Và đây là một số hình ảnh công bố ban đầu để các bạn chiêm ngưỡng (hoặc ném đá :p)

Update 20h 20/01/2011:
Chính thức công bố thời gian phát hành Game "Ai là triệu phú, phiên bản 2.0"

Đã cập nhật link down, mời các bạn down tại địa chỉ: http://droidsx.com

Những điểm nổi bật của Game:
- Các sự trợ giúp: 50:50, tăng thời gian trả lời câu hỏi(thay vì gọi điện hỏi người thân), hỏi khán giả, đổi câu hỏi khác.
- Không giới hạn câu hỏi (chơi theo điểm)
- Điểm số cao sẽ Unlock những phần thưởng hấp dẫn (Update vào bản sau)
- Lưu điểm số chơi được (Hight Score)
- Giao diện vô cùng Funny

Mọi thắc mắc xin gửi về địa chỉ mail: contact@droidsx .com
Game sẽ được phát hành chính thức tại website: droidsx.com và các diễn đàn về công nghệ vào ngày 20/01/2011

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

Hay quá! =D>

Mình rất thích Game này nhưng tiếc là không có bản tiếng Việt cho android. Mong tác giả sớm hoàn thiện để anh em được thưởng thức.

Chúc bạn và your team công việc thuận lợi và sức khoẻ! :D

droidsx

Hay quá! =D>

Mình rất thích Game này nhưng tiếc là không có bản tiếng Việt cho android. Mong tác giả sớm hoàn thiện để anh em được thưởng thức.

Chúc bạn và your team công việc thuận lợi và sức khoẻ! :D

Cám ơn bạn :)

gokien2010

Rất hay, đây là 1 game dường như luôn có trên tất cả các máy ... Iphone . Còn Android chỉ có bản tiếng nước ngoài (Câu hỏi cũng thuộc phạm trù nước ngoài) nên chơi không được thích cho lắm . Hy vọng Droidsx và your team có thể phát triển tốt game này cho cộng đồng Android Việt .

huuha132

minh huy vong nó giống trên vtv3 để thưởng thức và thấy cái acer của minh có giá sẵn lòng trả phí để ủng hộ các bạn, minh tháy ngân hàng câu hỏi cho trương trình này cũng nhiều lắm hy vọng các bạn sớm thành công

action8

vừa check bên tinh tế bác hẹn 20h.. chúc mừng bác có rất nhiều men đợi sự ra mắt của game này đấy!

chauchess

Mình vừa thử xong có 2 chỗ cần cập nhật: Không có âm thanh và câu trả lời chưa thật chính xác dù sao cũng cám ơn thành quả của các bạn.

anhnt253

Game của mấy cậu này làm còn nhiều câu trả lời sai cơ bản, không có sound, hi vọng sẽ được fix trong version tiếp theo. Dù sao cũng rất đáng hoan nghênh, xin chúc mừng.

huypshn

Chào các bạn, xin giới thiệu mình là Team của DroidsX, hiện nay bọn mình gồm 5 thành viên đang xây dựng Game "Ai là triệu phú - Phiên bản 2.0" cho Android, phiên bản này đang trong quá trình hoàn thiện cuối cùng và ngày phát hành dự kiến là 20/01/2011 này.

Nhóm của mình với Slogan là: "Vì một cộng đồng Android Việt" nên dự án này hoàn toàn miễn phí và không giới hạn số lượng câu hỏi, các bạn tha hồ khám phá các thử thách đang chờ đón nhé! \-/

Để Game ngày càng hoàn thiện, mình hy vọng nhận được ý kiến đóng góp của các bạn cũng như cộng đồng Android Việt, các bạn có thể gửi các góp ý, thắc mắc hoặc những đóng góp cho bọn mình(vd: gửi các câu hỏi do các bạn nghĩ ra, phần thưởng cho người giải hết các câu hỏi khó =D> )

Và đây là một số hình ảnh công bố ban đầu để các bạn chiêm ngưỡng (hoặc ném đá :p)

Update 20h 20/01/2011:
Chính thức công bố thời gian phát hành Game "Ai là triệu phú, phiên bản 2.0"

Đã cập nhật link down, mời các bạn down tại địa chỉ: http://droidsx.com

Những điểm nổi bật của Game:
- Các sự trợ giúp: 50:50, tăng thời gian trả lời câu hỏi(thay vì gọi điện hỏi người thân), hỏi khán giả, đổi câu hỏi khác.
- Không giới hạn câu hỏi (chơi theo điểm)
- Điểm số cao sẽ Unlock những phần thưởng hấp dẫn (Update vào bản sau)
- Lưu điểm số chơi được (Hight Score)
- Giao diện vô cùng Funny

Mọi thắc mắc xin gửi về địa chỉ mail: contact@droidsx .com
Game sẽ được phát hành chính thức tại website: droidsx.com và các diễn đàn về công nghệ vào ngày 20/01/2011

Vote số phiếu không giới hạn cho Phần mềm và team droidsx. Chúc team droidsx sức khỏe và thành công hơn nữa trong mọi lĩnh vực. Mong rằng sẽ có các bản update thường xuyên để sản phẩm ngày một hoàn thiện.

Mr_bi0511

Mấy câu hỏi bị chuối quá . nhiều câu trả lời đúng mà nó bảo sai :((

huuha132

Mình cho lâu roi nhung hôm nay down về không biết cách cài vào điênh thoại như thế nào, bình thường minh down bộ cài về có đuoi là .ak.? còn của các bạn mình không biết cách cài, xin hướng dẫn với

Mr_bi0511

file dơn về là 4 file zip bác cứ chọn 1 file nào cũng đc chọn extract here là ra apk

pxduong0111

Hj tat ca moi nguoi, minh da down ve và dùng nhưng sao không có âm thanh, bùn quá. Team droidsx cho mình xin ý kiến được không, game hay nhưng có những câu đáp án sai. Mong team droidsx chỉnh sửa và hoàn thiên cho anh e android có được 1 game Viêt hay và trí tuệ nha. Thansk nhiều lắm:-?

daihiepcodon

Đáp án: Nhà sạch thì mát, Bát sạch...., chứ không phải ấm như đáp án. Cám ơn các bạn game rất tốt

dat_knight

Mình xin góp ý tý :
1.Game đồ họa rất đẹp nhưng lại không có tiếng.
2.Nhiều câu hỏi có đáp án sai nhưng mình lại không chỉnh sửa được
3.Không tự thêm câu hỏi được.
4.Các câu hỏi có form giống nhau và hay lặp lại.
5.Nên để giới hạn là 15 câu hỏi,phân câu hỏi làm 3 loại từ dễ (1->5)--> trung bình (6->10) ---> khó (11->15).Kết thúc mỗi phần nên trao séc ^^.
6.Thêm avatar người chơi bằng cách chụp hoặc lấy trong library.
Mình chưa nghĩ thêm được gì ^^. Hy vọng Droidsx Team sẽ dần cải thiện và nâng cấp phần mềm này.Cảm ơn các bạn rất nhiều!
5.

khoanguyen2512

Có một số lỗi chính tả, VD: Thân em như tấm ... đào . Đáp án là "Lúa" thay vì "Lụa" . Nhưng bước đầu "ra quân" vậy là ổn rùi . Thanks

proudmore

thanks các bạn nhé.game hay lắm dù còn vài lỗi vụn vặt nhưng bước đầu thế là mừng lắm r.kết thúc ~ ngày tháng mượn ip thằng bạn chơi ai là triệu fu r :)