• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AL thường hay treo ở màn hình khởi động

boythathoc

Không hiểu sao sau 1 thời gian sử dụng,mỗi lần khởi động máy mình hay bị treo o màn hình khởi động, có khi khởi động rất lâu mới vào được win,không biết có phải do phần cứng ko,mình cũng đã thử HR cài lại Rom cũng vẫn hay bị tình trạng trên,ai co the giúp mình không

LRA

1 là do máy.
2 là do ROM.
3 là do pin. Thông thường khi pin còn dưới 50%, khả năng treo máy sẽ khá cao khi reset hoặc restart.

QuangThang89

Không hiểu sao sau 1 thời gian sử dụng,mỗi lần khởi động máy mình hay bị treo o màn hình khởi động, có khi khởi động rất lâu mới vào được win,không biết có phải do phần cứng ko,mình cũng đã thử HR cài lại Rom cũng vẫn hay bị tình trạng trên,ai co the giúp mình không
Bạn thử cài bản rom ship đi, nếu vẫn bị khi đó mới nghĩ đến các triệu chứng khác

kenny102201

neu rom ship vẫn bị tức là do pin, e cũng bị như vậy rùi, up lai rom ship thấy ổn, chủ yếu do pin thôi ...

boythathoc

mình chưa test thử rom ship bao giờ nên chưa biết thế nào vì nó quá cũ rồi,mình đã tìm mua 1 viên pin DLC thì thấy máy ổn định ko còn treo nữa,chắc chắn là do pin rồi
cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

omanyte

đúng đấy. cái lỗi này phần lớn là do pin. cách khắc phục là tháo máy và lắp lại để sạch cho đầy pin là ok!