• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All about Pointui Home2 - Theme + Skin + Applet

duythanh1204

mình thấy giao diện này cũng tiện lợi nhưg cái giao diện của spb mobile shell đẹp hơn đó!

AngelLe

Cái này chạy với ROM WM6.0 thì mượt hơn ROM Cook nhiều. Hình như tại papepool của ROM Ship là 8M trong khi đó ROM của PDAViet có 6M. Chắc phải kiếm ROM 6.1 nào có PP là 8M mới đc.

longphibaccai

có bản 2.0.30b roài, seo ko théy post lên nhỉ, còn mí cái theme thì thấy rất ít, ko bít có ai post lên và hướng dẫn a e ko nhỉ?
Dạo diện Cool, được cái ngốn ram+hao pin khủng, hơn PT1 nhìu...^^...ăn chơi ko nên sợ mưa rơi...
Khuyến cáo: thèng này bị đụng với Opera 9.5...có thể bị đứng máy hoặc reset.^^

longphibaccai

có pác nào có hướng dẫn cụ thể và chi tiết ko?Ví dụ như cái đồng hồ biglock ấy, ở dưới có mấy cái icon mờ bé xíu,seo cài vào máy ko théy đâu. Cái đồng hồ lớn cũng chẳng thấy đâu nữa.ặc ặc...

letuankhung

mấy phiên bản gần dây không có mấy cái icon mờ phía dưới mà nó chỉ có 1 cái icon nằm ở góc phải phía trên cúng của màn hình đó bạn vô dó mà chỉnh lại nha chuác bạn vui=D> bản mới chạy mượt lắm =D>

AngelLe

Bạn sử dụng OS nào vậy? Trước mình dùng WMG 6.0 thì mượt lắm. Up ROM lên 6.1 core 19971 thì chạy giựt kinh khủng.

longphibaccai

6.0 chạy Ok. Độ mượt cũng ngang PT1 đó, nhưng so với lúc đó thì bây h mượt hơn. Tiếc là chưa có bản PT2 Pro.
Rom 6.1 của đ/c chắc là bị đá với 1 số chương trình tích hợp sẵn nên bị giật giật gòi. VD như thèng Opera 9.5 với PT thì 1 là đứng máy, 2 là tự reset máy lun. Bản này hiện tại vẫn còn đang vá lỗi mà...^^...đành hy vọng nữa thoai.

nghiepduclub

sao ko thấy ai nói gì về Pointui Home2 này chạy bắt đầu từ WM nào vậy trời, máy em cạy WM2003 nó hẽm nhận bun ghê, có anh nào có ban new này edit chạy được Wm2003 ko vậy ???giúp em với em xin thanks

xuandung11a2

Well-Known Member
sao ko thấy ai nói gì về Pointui Home2 này chạy bắt đầu từ WM nào vậy trời, máy em cạy WM2003 nó hẽm nhận bun ghê, có anh nào có ban new này edit chạy được Wm2003 ko vậy ???giúp em với em xin thanks
Bản Pointui Home2 không chạy trên wm2003,bạn có thể dùng Pointui Home 1.05 cũng được,mình thấy nó dùng good hơn bản mới này.

longphibaccai

chưa thấy các đ/c chủ chốt post mí cái applet lên cho a e chiêm ngưỡng và sử dụng.ặc ặc...

nam470

Làm sao mà đưa được hết icon của Applets ra menu vậy các bro ơi? Thấy có 6 icon thôi, ko biết thêm bằng cách nào nữa

nam470

Bản pro thì phải mua rồi. còn bản free thì chỉ được như vậy. Nhưng mà các Applets nhiều cái bị lỗi rồi. Mặc dù vẫn sử dụng được, nhưng lúc load nó lên thì nó bảo lỗi, tùm lum à. Có 1 cách mình có thể có nhiều icon được, đó là lúc bạn để trống 1 ô rồi chọn Applets mà bạn muốn, xong rồi click loạn lên, như vậy icon trùng lặp sẽ rất nhiều :D

heorung4002

đúng zậy.nhưng applets ko bị trường hợp này, mà chỉ có các icon con thôi,mục đích là để tiện cho những ai muốn vào chương trình nhanh.Bản 2.0.32b pro đã cho phép sử dụng free đó, u có thể search. Đủ 9 applets.Còn program thì cho phép người dùng có thể nhóm từng chương trình hoặc nhiều chương trình thành 1 nhóm như mutimedia, program...rung...

DHD194

Banned
bản này vẫn chưa lấy được lòng tin từ beta 1.02!
pointui càng ngày càng vắng bóng người dùng!

qqonline33

cso ai có bản 2.1.0.4 pro chưa?có thì post lên a e sài zoi nha.Thanks pro!...^^

Oh. Chưa ai post lên ah. Bạn vào trang chủ của nó mà down đi.

Giới thiệu sơ qua tí:

Các tính năng chính
  • Sắp xếp theo dạng Alphabet
  • call history(lich sử cuộc gọi)
  • thông báo số miss call và số tin nhắn sms,mms chưa đọc
  • Có mục favourite cho cả contact và Application(ứng dụng và danh bạ ưa thích)
  • Danh sách contact với cuộn book mark
  • Task manager quản lý các ứng dụng chạy ngẩm
  • Dễ dàng truy cập các chương trình và setting của windows ngay tai màn hình home
  • Dê dàng tùy biến thay đổi skin
  • Hỗ trợ hầu hết các màn hình phổ biến VGA(Xperia X1 panel),QVGA,WQVGA,WVGA
  • ...........................
Thông tin xem thêm tại
http://www.pointui.com/products/home-2/

mrducbao

Đã có V2.1.06c rồi mà, vào trang chủ down sẽ thấy!

Last edited by a moderator:

qqonline33

Bộ giao diện này dùng tốn pin nhiều không các pác ơi ?

Cái này đề cập cũng khá nhiều rùi bạn ah. Hầu như phần mềm giao diện nào cũng chiếm bộ nhớ khá lớn nên vệc hao pin ko thể tránh khỏi. Bạn cứ cài thử,nếu thấy hao trong mức cho phép đc thì dùng,còn ko thì remove thui. Bạn xem lại các bài trước nhé.