• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ALL PDAVIET ROM WM6.1 CHO ATOM / ATOM PURE Của SonBlack!

minhthi

các bác cho hỏi có khi nào dùng WM 5 bản original mà lại tốn pin hơn WM 6.1 k?
cả 2 đều chưa cài ứng dụng j.em dùng WM 6.1 mà 2 ngày hết pin nên up lại WM 5 hi vọng sài được lâu hơn không ngờ 1 ngày là hết pin rồi.khó hiểu quá

nguyenthuanbg_pv

Cảm ơn Anhphe. Nhưng pác ơi, cái pác đưa ra là build 20764 mà :-??, cái này so với bản 20765 thì cái nào ổn định hơn nhỉ :-? . Xin cho một lời khuyên nhé, vì không có thời gian test từng cái :D. Thanks.

AnhPheCT

Cảm ơn Anhphe. Nhưng pác ơi, cái pác đưa ra là build 20764 mà :-??, cái này so với bản 20765 thì cái nào ổn định hơn nhỉ :-? . Xin cho một lời khuyên nhé, vì không có thời gian test từng cái :D. Thanks.
Bản v27065 là bản Full! Không có Clear!! Chỉ có Bản v27064 Clear thôi!! cả hai code điều ổn định nhất rồi!!

minhthi

dùng 765 đi bác.
cứ up.xong rồi tắt MANILA đi thì tốc độ hay tốn ram chẳng khác gì bản clean
Mình đang dùng cực kì ổn định ram free luôn ổn đinh ở mức 24MB còn lúc mới reset là 26MB

takaru

hehehe. chỉ có rom " bẩn " và rom " sạch " thôi . Bạn thích dùng bản nào cũng được vì mỗi bản đều có sự khác biệt và đều ổn định . Tuy nhiên bạn dùng bản 20756 là chuẩn nhất .

takaru

Theo mình thì bạn cứ nhìn theo OS 2xxxx. Cứ từng số sẽ biết ngay bản nào cuối thôi.
Hehehe. Nhìn vào đó là sai đấy. nhìn vào ngày a Sơn mới là chuẩn . mới nhất và có lẽ là cuối cùng mà a Sơn tạo ra cho atom là 20765 . Ổn định và vô cùng nhẹ nhàng.

JongZiZi

Hehehe. Nhìn vào đó là sai đấy. nhìn vào ngày a Sơn mới là chuẩn . mới nhất và có lẽ là cuối cùng mà a Sơn tạo ra cho atom là 20765 . Ổn định và vô cùng nhẹ nhàng.

Nếu có cook cũng chẳng có ai lại cook lại bản cũ bao giờ.
Bản mới chắc sẽ có số OS mới.
Mình nghĩ vậy, ai tinh ý nhìn theo ngày và cả version càng tốt.
Thế thôi. Vì chưa thấy bản ROM nào OS cũ mà ngày mới cã.

contimlacloai

anh em nào có bản rom 20765 up len dùm mình với !! mấy cái bản link trên mình down về tới phần join part là bị lỗi !! cảm ơn mọi ngừoi rất nhiều

minhthi

bản 765 là ok nhất đó.chạy nhanh và ổn định nhất rồi.dùng nó chẳng thích up lên 6.5 nữa
ah anhphe còn bản WM 6.1 nào mới hơn k?

takaru

Nếu có cook cũng chẳng có ai lại cook lại bản cũ bao giờ.
Bản mới chắc sẽ có số OS mới.
Mình nghĩ vậy, ai tinh ý nhìn theo ngày và cả version càng tốt.
Thế thôi. Vì chưa thấy bản ROM nào OS cũ mà ngày mới cã.

Không tin thì hỏi a Sơn . =))=))=))=))=))

minhthi

bác nào có bản ROM của jigg được đánh giá là chạy rất nhanh up lên cho em được không?thanks các bác nha

nana_vt

anh ơi làm sao tắt dc các ứng dụng đang chạy ẩn hở anh? e đang dùng bản 765 của anh nà. mướt lắm nun

AnhPheCT

anh ơi làm sao tắt dc các ứng dụng đang chạy ẩn hở anh? e đang dùng bản 765 của anh nà. mướt lắm nun

Dùng Task Manager có sẳn trong Rom đó!! Muốn tắc chương trình nào thì tắy nó thôi Em!!

nana_vt

huhu..mấy anh ơi..tiêu em jòy..cài bảb 675 zô chạy dc một lúc sau...nó bị sao sao ếy..hjx..em tắt màn hình cái bật xong zô lại thì màn hình cảm ứng đơ luôn..máy vẫn chạy..các phím nhấn vẫn nhận..em hadreset lại dc lúc sau thì y nguyên..hjxhjx..cứu em với..em con gái..tò mò mấy cái này khó lắm..hjx. ..nha..thakz all:(:)((