• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ALON Audio Recorder UIQ3.0 v1.10 (full)

Chung_tuhinh

Chương trình ghi âm mặc định của UIQ 3.0 chỉ hỗ trợ định dạng .amr, do vậy nhiều khi sử dụng cho mục đích khác bạn phải convert; chất lượng âm thanh cũng không tốt lắm.

ALON Audio Recorder v1.10 dành cho UIQ3.0 là phần mềm hỗ trợ ghi âm đa định dạng: MP3, WAV ... Ngoài ra còn thêm chức năng nghe nhạc với Equalizer tùy chỉnh.
Với các máy Symbian S60 2nd (8.0, 8.1 như 6680, 6681, N70 ...) thì chức năng nghe nhạc với 3 thanh Equalizer chỉnh dạng Graphic của phần mềm là rất hữu ích, nhưng với các máy S60 3rd - UIQ3.0 thì chức năng nghe nhạc không thể cạnh tranh được với Power MP3, Core hoặc Sound Mod
Nhưng bù lại chức năng ghi âm đa định dạng với khả năng tạo hotkey lại rất hữu ích.

Download ALON Audio Recorder v1.10 full tại đây:

http://trucnguyen.hanoiyeu.com/store/ALON_Audio_Recorder_UIQ3.0.rar

Khuyến cáo:
- Giao diện không được đẹp lắm.
- Ngốn RAM khủng khiếp với khả năng nổi bật là có thể làm giảm tốc độ máy (đã test trên N73 ME, P1i, M600i)
- Chức năng nghe nhạc tàm tạm (Đấy là cảm nhận của mình thôi)

Chỉnh sửa cuối:

cnt1909

Hay đó,lúc nào rảnh down về thử cái.Dù sao cũng thích được cái bóc tem.Kakaka :D

NokuaN70

Well-Known Member
cái này mình đã xài trên S60 rùi âm thanh nghe cũng tạm nhưng dc cái nó hỗ trợ Equalize nhìn cũng pro:D

Chung_tuhinh

Nhớ lần đầu tiên mình dùng ALON là cách đây hơn 2 năm, hồi đó còn đang dùng con N6680.
Con này không có trình nghe nhạc riêng, mò mẫm mãi ra được cái ALON này, cài vào rồi chỉnh EQ ...
Nghe hơi bị Pro :))

vnpt1706

ALON Audio Recorder UIQ3.0 phần mềm quá quen thuộc,được mệnh danh là PM thông minh (đối với bản pro mà lúc trước mình xài trên N82)

eternal_vnn

trùi ui ngốn Ram kinh khủng,nhưng công nhận nó ghi âm pro hơn cái mặc định của P990i nhiều.
thanks Chung nhé!

NokuaN70

Well-Known Member
Cài vô con P1 vô setting, cài đặt xong nó báo lỗi rùi tự thoát luôn, còn cái KKK đưa vô PC nó báo có virus=> Remove em nó luôn.

Posted via Mobile Device

kienlua

Key không dùng được là đùng rồi. Đây là của S60 mà, có phải của UIQ đâu. Bạn nào làm ơn tìm hộ của UIQ xem

shadow141206

Key không dùng được là đùng rồi. Đây là của S60 mà, có phải của UIQ đâu. Bạn nào làm ơn tìm hộ của UIQ xem

Dạo này có nhiều ng đi khai quật mộ cổ nhỉ :|:|:|. Đây là box UIQ nên CT này dùng đc cho UIQ nhé bạn :| (thuốc xũng vậy luôn)

kienlua

Dạo này có nhiều ng đi khai quật mộ cổ nhỉ :|:|:|. Đây là box UIQ nên CT này dùng đc cho UIQ nhé bạn :| (thuốc xũng vậy luôn)

Bạn shadow141206 ơi, CT thì dùng được nhưng thuốc thì chịu, vì thuốc dùng cho bệnh khác mà

titanlys

hjc mấy anh ơi cho em hỏi chươpng trình này có ghi âm lại cuộc gọi huk vậy mấy anh???em cảm thấy UIQ mjnh còn thjếu nhju chương trình hay như của S60 lắm :(

Chung_tuhinh

hjc mấy anh ơi cho em hỏi chươpng trình này có ghi âm lại cuộc gọi huk vậy mấy anh???em cảm thấy UIQ mjnh còn thjếu nhju chương trình hay như của S60 lắm :(
UIQ từ giờ trở đi - từ giờ trở lại không có cái gì để ghi âm cuộc gọi hết :|

Son_Nguyen

Ghi âm cuộc gọi thì chỉ có S60 của Nokia là có nhiều, còn UIQ thì chắc chắn là sẽ ko có & ko bao giờ có cả. Đây cũng là 1 thiệt thòi cho UIQ.:(.

levuphong

vậy cách viết pm ghi âm cuộc gọi khó lắm hả anh
Sao bác doananhtai ko viết :(