• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Âm thanh cho TouchFlo

AmDuongTu

Cho mình hỏi, mình đang sử dụng Diamond 2. Lúc trước xai Diamond 1 vào Program, hay Contacts sau đó vuốt lên hay xuống thì Icon hoặc những số điện thoại trong Contacts chạy theo và phát ra tiếng kêu "cạch cạch" giống như tiếng lên dây cót cho mấy cái đồng hồ cơ thời xưa á... Nhưng từ khi chuyen qua Diamond 2 thì ko còn âm thanh đó khi mình vuốt lên màn hình nữa. Mình muốn có lại âm thanh đó thì làm sao bây giờ?
Cam on nhieu.
ADT

Hanh_HTC

trả lời

mình dùng HTC Touch 2. tiếng tạch tạch ấy bạn vào start => settings System => Touch FLO chọn Enable sound when finger... là được. :p

GSBS

Ơ mấy bạn này lạ nhỉ?
Cái âm thanh đó tạo một cái cảm giác "lag". Giống như nó trượt lên một cách cà giựt.
Nói chung là cái âm thanh đó tạo cho m2inh một cảm giác không được mượt với cái Menu. Mình dùng i900 luôn "bị" cái đó. Khó chịu gần chết, phải up lên Win 6.5 thì mới ít gặp hơn(do nhiều chỗ đã được thay đổi).
Giờ dùng topaz thấy ko có nó hoàn toàn tạo cảm giác mượt hơn nhiều. thật là là khi thấy có người thích cái âm thanh đó nhỉ :-?