• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Âm thanh không chuẩn

hungm

Hiện tượng âm thanh phát ra Loa bị dè..dè âm lượng tiếng rất nhỏ mặc dù đã tăng volume lên hết mức.Nghi lỗi tại Win cài lại nhưng vẫn bị hiện tượng như trên.có phải do nguyên nhân chuyển zak cắm qua âm ly để nghe loa ngoài bi ảnh hưởng tới cạc âm thanh .( đang dùng Máy ASUS ) Bạn nào biết cách làm ơn chỉ giùm ,cách khắc phục sự cố nêu trên.=D>

tangostep

Bạn có thể nói rõ hơn là loa của máy tính hay loa ngoài bị rè không. Nhưng thường thì cái này tại lỗi phần cứng rồi, bạn thử xem lại giắc cắm xem, có thể bạn mua giắc cắm không chuẩn cũng dẫn đến hiện tượng loa bị rè. Nếu là loa đi kèm máy thì kiểm tra xem có bị bụi vào màng loa không, các hạtbui rơi vào màng loa cũng gây ra tình trạng âm thanh không tốt. Theo tôi nếu bạn muốn nghe nhạc hay thì nên chọn các dòng máy có tich hợp loa Harman/ Kardon.

tienhung

Active Member
đại đa số các trường hợp này đều nằm ở lỗi phần cứng bác ạh...loa máy sau khi sử dụng 1 thời gian đều có hiện tượng này...lỗi có thể do bụi vô cũng có thể do màng rung của loa bị lỏng => nghe bị rè.
cách khắc phục : 1 vệ sinh lại loa và các tiếp điểm của loa và giắc cắm (bác có cái máy hút bụi dành cho laptop thì hút bụi cho em nó)
2 nếu loa đã sử dụng quá lâu thì chỉ có nước thay loa cái này phức tạp mà khó có loa để thay lắm
3 cách này là cách cuối cùng không còn cách nào nữa thì đành...........sống chung với em nó chứ sao giờ :D