• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android cho HTC Touch Pro2!

H

heomatbu

Guest
đã làm được tắt hẳn màn hình như Winmo và tét được 1.5ngày pin vẫn còn khoảng 30% :))

thinhvn1269

sao mình cài vào mà cái đèn sạc pin nó cứ đỏ mãi thế nhỉ, lúc tắt màn hình nó lại chuyển sang màu xanh. bác nào có biết cách khắc phục ko?hjc

salemnb

mình dùng bản cài bằng file cab rồi. chạy tốt, nhận 3g. sau khi setup no cho chon nhieu loai Tp2 lam. chọn loại phù hợp với máy đang dùng rồi chọn run andoỉd thôi. co mỗi chưa chụp đc hình, còn lại dùng tốt, cảm ứng chậm hơn tp2 một chút.

binht611

ban android moi ngay 25-9-2010 da chay duoc phan 3D roi day cac bac. loa nghe goi va nghe nhac tot. dung tam on roi day a.

em ol bang dien thoai nen ko go tieng viet duoc a.

mrducbao

ban android moi ngay 25-9-2010 da chay duoc phan 3D roi day cac bac. loa nghe goi va nghe nhac tot. dung tam on roi day a.

Bạn có thể Share cho các ACE được không?

Many thanks

hatnaf

Cảm ơn bạn Cineboy, mình thấy trên mạng Youtube có video nhưng mà không chỉ cách cài, thấy họ test cũng OK lắm, thấy phát ham mà lg biết cài thế nào, mình thử cài theo cách 2 của bạn rồi cho ý kiến sau.

Mình thấy nó có 2 bản lận, 1 bản là Reference , 1 bản là Blanz . bản Blanz nhìn đẹp hơn nhưng có phần overlock CPU lên 700Mhz thấy cũng ghê ghê, bác xài bản nào vậy

hatnaf

Cảm ơn bạn Cineboy, mình thấy trên mạng Youtube có video nhưng mà không chỉ cách cài, thấy họ test cũng OK lắm, thấy phát ham mà lg biết cài thế nào, mình thử cài theo cách 2 của bạn rồi cho ý kiến sau.

dowload tại đây bạn này!
http://sites.google.com/site/androidport/downloads
down xong về thả vào thẻ, chạy file cab ấy và cài vào thẻ (mình dùng bản cab). sau khi cài xong thì khởi dộng lại. khởi động xong thì chạy phần mêm project android trong menu rồi đợi 1 lúc là ok!!!

bác xài bản nào, mình cũng dùng bản cab, cài vào thẻ nhớ rồi khởi động lại, rồi chạy project chon RHOD500, rồi vào nhưng khi xài thì có lỗi. 1 là không nhận thẻ nhớ, chụp hình nghe nhạc nó cứ báo lỗi ko có thẻ nhớ. 2 là khi có ng gọi đến nó ko rung ring gì cả, và bắt máy thì ko nghe ng ta nói gì và mình nói ngta cũng ko nghe luôn. có ai bị giống mình ko. mình cài cả 2 bản blanz và reference đều bị. mình dùng TP2 Verizon

emxinhang

trước giờ nghe cũng khoái nhưng thấy bảo tp2 chạy còn chưa ổn lắm nên ngại cài, giờ có bản này để mình thử chạy xem sao.

mrducbao

Mình dùng TP2 (HTC Asia của Taiwan) test thử cả 2 bản Android Froyo 2.2 là Blanz và bản Referrence thì thấy như sau:
- Máy của mình dùng Thẻ MicroSDHC nên khi nghe nhạc hoặc xem ảnh máy báo lỗi do không có Thẻ MicroSD (nghĩa là nó yêu cầu phải là Thẻ MicroSD thì mới chạy được) => đấy là 1 nhược điểm vì bây giờ hầu hết mọi người đều dùng MicroSDHC vì tốc độ xử lý nhanh hơn MicroSD nhiều.
- Đèn Led luôn đỏ rực và không thể nào tắt được mặc dù đã cài đi cài lại vẫn bị hiện tượng này??? không biết các bác có bị không?
- Nói chung là có những thứ rất mới mẻ khi chạy Android khiến mình tò mò nhưng có vẻ như chưa thật sự ổn định nên mình đành tiếp tục chờ xem tới đây tình hình có khả quan hơn không :D

Cảm ơn các bác đã chia sẻ!

boyhaychat

các bác cho em cai file STARTUP.TXT cho TP2 T-Mobile với, em không down dc file .cab trên link kia toàn báo lỗi, còn file .rar thì không có file STARTUP.TXT

cảm ơn các bác nhiều ạ

phungtrung

Bản android cook này chạy cũng được, vừa cài xong đang test thử thấy cũng ok lắm

binht611

Bản android mới nhất trên ppcgeeks đã fix được tương đối nhiều lỗi, cài bản này vào và update roof ngày 23-10-2010 (thông qua nút update trên start up utility) thì có thể sử dụng hàng ngày được rồi, nghe gọi, 3g bình thường, chạy tương đối tốt các phần mềm cần thiết, chơi game ngon, benchmark bằng quadrant dược khoảng 500 điểm :D:D. Chạy được 1 số live wallpaper nhưng hơi rật :D
Tóm lại có thể sử dụng như một máy android thông thường rồi :D

Thấy trên ppcgreek đang có project chạy android trực tiếp từ NAND không thông qua win nhưng mà chưa có thời gian để thử và cài hơi loàng ngoằng. Thấy các update cũng khá hoàn chỉnh cho các các tính năng!!!

thanhlong_05

các bác cho em hỏi, e cài android = file cab, khi boot thì oke nhưng đèn led cứ đỏ hoài không chịu tắt, máy chạy có vẻ nóng, vậy có bản nào chạy ổ định hơn không xin các bác chỉ e để e test thử xem.

phungtrung

Đèn led bật theo như 1 bác nói là do chạy chương trình ngầm, còn việc chạy android bị nóng máy có thể do bạn chưa chỉnh chế độ auto backlight trong phần boot, nếu chưa chỉnh cái này thì lúc tắt màn hình đi nó vẫn sáng, buổi tối nhìn rõ hơn, do vậy máy sẽ bị nóng!

thanhlong_05

Đèn led bật theo như 1 bác nói là do chạy chương trình ngầm, còn việc chạy android bị nóng máy có thể do bạn chưa chỉnh chế độ auto backlight trong phần boot, nếu chưa chỉnh cái này thì lúc tắt màn hình đi nó vẫn sáng, buổi tối nhìn rõ hơn, do vậy máy sẽ bị nóng!

em thấy nó nóng, đèn led đỏ, và đúng là màn hình ở chế độ tắt vẫn sáng nên dùng một lát thì e quay lại WM, nhưng máy mới khởi động lên thì có chương trình nào đâu bác, để am thử lại xem chứ e rất thích chạy thử android, và bác cho em hỏi pro 2 (máy em là tilt2) có chạy nand luôn được không? em thấy ở trang này đây các bác http://forum.ppcgeeks.com/tp2-android-development/

Chỉnh sửa cuối:

phungtrung

Bạn thử làm lại như sau: down bản cab BLAZN về cài (mình thích bản này hơn vì đẹp và hỗ trợ OC), sau đó vào start chạy Project Android chọn lệnh update (khoảng 2-3 phút là xong), chọn tiếp phần setting, check vào phần Post-android Auto Backlight (nếu WM bạn để auto backlight thì chọn cái này), check tiếp vào enable OC (để chế độ medium cho ổn định) sau đó chọn back rồi boot vào android, mình chưa chạy thử NAND nên k rõ lắm, nhưng cách làm cũng có vẻ đơn giản, :D

Ah quên mất, mình dùng android từ phiên bản 1.5 đến giờ hay thấy nó chạy ngầm nhiều chương trình lắm, bạn vào market tải cái chương trình dạng kill task về mà dùng, sẽ thấy nó chạy cả đống chương trình ngầm đấy, market có nhiều chương trình end task lắm, lại free nữa, chọn cái nào có nhiều sao mà dùng, :D
have fun!

thanhlong_05

Bạn thử làm lại như sau: down bản cab BLAZN về cài (mình thích bản này hơn vì đẹp và hỗ trợ OC), sau đó vào start chạy Project Android chọn lệnh update (khoảng 2-3 phút là xong), chọn tiếp phần setting, check vào phần Post-android Auto Backlight (nếu WM bạn để auto backlight thì chọn cái này), check tiếp vào enable OC (để chế độ medium cho ổn định) sau đó chọn back rồi boot vào android, mình chưa chạy thử NAND nên k rõ lắm, nhưng cách làm cũng có vẻ đơn giản, :D

Ah quên mất, mình dùng android từ phiên bản 1.5 đến giờ hay thấy nó chạy ngầm nhiều chương trình lắm, bạn vào market tải cái chương trình dạng kill task về mà dùng, sẽ thấy nó chạy cả đống chương trình ngầm đấy, market có nhiều chương trình end task lắm, lại free nữa, chọn cái nào có nhiều sao mà dùng, :D
have fun!

Mình đã làm theo cách của bạn nhwung khi boot xong, tắt màn hình thì vẫn thấy màn hình sáng mờ mờ, Bác cho em hỏi pro 2 có dùng công cụ format task 29 được ko. Máy của em ở WM cũng chỉnh automatically adjust backlight nhưng không thấy tác dụng vẫn sáng chứ ko tối lại khi mình kéo lên qua lại, xử lý cách nào vậy bác.

Mình nghĩ nếu dùng được NAND thì mấy sẽ chạy mượt và ổn định hơn rất nhiều. Các bác có kiến thức về ROM thì nên ngâm cứu để chĩa sẽ với anh em.

Chỉnh sửa cuối:

phungtrung

Mình đã làm theo cách của bạn nhwung khi boot xong, tắt màn hình thì vẫn thấy màn hình sáng mờ mờ, Bác cho em hỏi pro 2 có dùng công cụ format task 29 được ko. Máy của em ở WM cũng chỉnh automatically adjust backlight nhưng không thấy tác dụng vẫn sáng chứ ko tối lại khi mình kéo lên qua lại, xử lý cách nào vậy bác.

Mình nghĩ nếu dùng được NAND thì mấy sẽ chạy mượt và ổn định hơn rất nhiều. Các bác có kiến thức về ROM thì nên ngâm cứu để chĩa sẽ với anh em.

Chắc là lỗi ROM rồi, bạn up lại ROM ship xem thế nào, còn không thì bạn disable chức năng adjust backlight automatic của WIndow và cả trong setting Haret của Android nữa, rồi chạy thử lại xem

loicuagio

chán thây mô.khi nào co ban endoi nào ko phải chay trên lên window va ôn dinh thì hay ban.