• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID CHO I900

ppcboy

ANDROID cho I900
andromnia 0.32

Mình thấy bài này cũng hay nên chia sẻ cùng anh em dùng I900 muốn Vọc Android. mình cũng chưa thử. Bạn nào thử rồi cho ý kiến nhé.
- Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ(còn trống ít nhất 64Mb)
- chạy HAREWXEXXE và chờ WM boot Android
Dowload:http://www.fileserve.com/file/Bcpy3GN

ngtvirus

đã thử rùi... lâu lắm rùi... khi boot màn hình đứng im, chỉ hiện được mỗi chữ androi

ping123

đã thử rùi... lâu lắm rùi... khi boot màn hình đứng im, chỉ hiện được mỗi chữ androi

Đứng là đúng rồi.
ppcboy nói chưa đủ, bạn phải format patition primary >=64m của thẻ nhớ dạng ext3 sau đó giải nén toàn bộ file rootfs.tar.bz sang patition ext3.
Copy 3 file haret.exe, zimage và default.txt vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ. Chạy file haret.exe trên mobile

finaco_vl

<<format patition primary >=64m của thẻ nhớ dạng ext3 sau đó giải nén toàn bộ file rootfs.tar.bz sang patition ext3>>Làm the nao vay ban!?Mình mới xài WM nên không rành lắm.Giúp mình với!!!Thank bạn nhiều!!!!

ping123

<<format patition primary >=64m của thẻ nhớ dạng ext3 sau đó giải nén toàn bộ file rootfs.tar.bz sang patition ext3>>Làm the nao vay ban!?Mình mới xài WM nên không rành lắm.Giúp mình với!!!Thank bạn nhiều!!!!

Bạn download file về trong đó có file readme, làm theo các bước của họ.
Nhưng mình làm chạy hết cả PIN mà không xong.
Tốt nhất chờ bản nào ổn định rồi cài chứ mấy bản này cài lên vẫn thiếu nhiều phần, còn quan trọng là quản lý Power vẫn chưa ổn

viethongviettri

Tóm lại I900 không đủ sức chạy Android đâu, nhiều người thử rồi nhưng cụng không khả thi.
Chạy nó giật như nhảy hip hop ấy .

kidspy

ANDROID cho I900
andromnia 0.32

Mình thấy bài này cũng hay nên chia sẻ cùng anh em dùng I900 muốn Vọc Android. mình cũng chưa thử. Bạn nào thử rồi cho ý kiến nhé.
- Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ(còn trống ít nhất 64Mb)
- chạy HAREWXEXXE và chờ WM boot Android
Dowload:http://www.fileserve.com/file/Bcpy3GN
làm theo không được đâu..tốt nhất là mấy bạn vô trang androidomnia.com lam theo là oki....
ah.nếu cài ubuntu thì mình nghĩ mua cái đĩa trắng về hép vô...nhanh và tiện nhất..tải và cách cài bạn vô đây ubuntu.com ( vì cần cài ubuntu để định dang 5 thẻ sang ext3 mới cài android trên omnia được)
một vài kinh nghiệm xin chia sẽ

lemongoc2011

mình cũng đang muốn cài xem android thế nào, vậy mà đọc gần 50 trang cua các diễn đàn. Nhưng chỉ toàn thấy CÀI CHO VUI thôi nản quá. Dùng em i900 lâu rồi chỉ nghe gọi vì chán nghịch, thấy đã bàn nhiều về HDH này nhưng nay thấy có người bàn lại tưởng là có bản mới ngon.Ai ngờ VẪN VẬY. ĐÃ có ai cài ngon up lên cho ae đổi gió tí nhé. Cảm ơn rất nhiều.

sinhkobj

chỉ là androi 2.1 thui sao.hehe
mìn lên 4.0 rút gọn rùi nèk

datcoja1

(hỏi) cách sửa lỗi no file system could mourn root khi chạy android cho samúng i900

em đang boot bản anrdomnia 0.32 thi no ghi thế ae ai biết chỉ em vs:)