• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android nand HD2 loạn cảm ứng????

ngoclovepx

Tình hình là mình đang dùng HTC HD2 Tmous...cài nand android thì cảm ứng cứ loạn lên tưởng là hư cảm ứng của máy nhưng khi chuyển về WM6.5 hay WP7 thì xài mượt mà bình thường....kể cả chạy Android trên SD cũng mượt mà bình thường, không lẽ cơ chế cảm ứng giưã android nand và android SD là khác nhau...có ai biết cách khắc phục vụ loạn cảm ứng trên android nand thì giúp mình nhá...đang thèm android nand mà gặp vụ này nản wá.

Mình có hỏi trong các topic nhưng không thấy ai tl nên mạo mụi lập topic riêng...vụ này mình tìm hiểu lâu rùi nhưng vẫn chưa ra...có AE nào giúp zùm nhá, TKS nhìu

langthang262

Bạn nên task 29 lại và format thẻ nhớ xong thì cài nhé.
Trước mình cũng bị 1 lần xong rồi làm mới lại hoàn toàn thì hết

ngoclovepx

Bạn nên task 29 lại và format thẻ nhớ xong thì cài nhé.
Trước mình cũng bị 1 lần xong rồi làm mới lại hoàn toàn thì hết

Có phải task29 thì máy sẽ không còn HSPL không? mình đã task29 rùi nhưng vẫn còn HSPL, không mất dc...mình sẽ thử lại lần nữa...vụ này thử nhiều cách vẫn bị ức chế thật.

ngoclovepx

Tình hình vẫn như cũ bác àh...hjx, cảm ứng loạn tung lên. mất suốt đêm để format cái thẻ nhớ và cài lại

kakatoi

Tình hình vẫn như cũ bác àh...hjx, cảm ứng loạn tung lên. mất suốt đêm để format cái thẻ nhớ và cài lại
bác dùng bên winmo thử dùng phím cứng nhìu nhìu 1 chút xemm có bị không . Cái này cũng hay bị phần cứng lắm, android e phải cài phím ảo vào chứ phím cứng của nó cùi quá. bác làm theo hướng dẫn này rồi up rom khác xem sao

nguyenh

Cách tốt nhất để làm sạch máy là cài lại ROM Ship (có kèm cả radio). Bạn thử làm lại xem sao!

ngoclovepx

Cách tốt nhất để làm sạch máy là cài lại ROM Ship (có kèm cả radio). Bạn thử làm lại xem sao!

Đã thử tất cả...từ úp rom WP7 lẫn WM6.5...và Android SD đều không bị...chỉ có Android Nand là bị...mình thử mọi cách hai tuần nay rùi vẫn không được...có kinh nghiệm xài máy 3 năm rùi vẫn chưa tìm ra cách giải quyết. Mình thắc mắc ở chỗ là tại sao Android SD thì cảm ứng lại bình thường còn Android nand thì bị loạn...khó hiểu quá