• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android trên HTC HD mini - thắc măc và thảo luận.

Taki7610

Unlock_GSM
Hôm qua mới cứu lại 2 cây hd mini lỗi boot nand và reovery chỉ nhận fast boot, khởi động chỉ lên màn hình đen và chạy các dòng chữ màu xanh :D

bjn_moonrise

Hai bản này còn nhiều lỗi bạn à, bản 2.3.7 của ling gan không biết mới đây đã fix lỗi CH Play chưa? Nếu không còn lỗi CH Play và quay video ổn nữa thì tuyệt. Còn bản Sense còn nhiều lỗi cơ bản quá. Mình thấy mấy bản rom 4.0.4 ở các link này
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1756672
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1625638
dùng tốt, vẫn còn lỗi ở phần quay camera nhưng khả năng giải mã video tốt hơn 2.3.7

uh mỗi ng 1 cảm nhận thôi bạn àh, đồng ý với bạn là bản Sense 3.5 nhiều lỗi nhưng bản 4.0.4 còn nhiều lỗi hơn. đang chờ bên đó fix lỗi bản của linggan

demonrosso

Mình vừa tốn mất 150K cho việc up từ Nand Android xuống lại Winmo (Lý do chưa có ROM gốc trong tay mà ham hố up Nand Android)
Mặc dù khi up Nand Android mình thấy dùng cũng tạm ổn mọi chức năng nhưng vấn đề pin vãn ở mức nghe gọi 1,5 ngày,
- Mình chỉ thắc mắc ở chỗ trước khi up Nand Android máy mình chạy Winmo ROM 1.07.07.1 (Lúc muốn trở về Winmo mình tự làm không thể up rom này vào máy báo sai ID) .
- Mang ra tiệm làm giờ máy lại chạy Winmo ROM 1.07.479.1 WWE , nhưng khi mình tải bản ROM SHIP này trên mạng về vẫn không up được vào máy vẫn báo lỗi sai ID.
Rất mong các bạn giúp đỡ vì hiện tại vẫn chưa có ROM gốc để mang máy thử nghiệm mấy bản ROM mới được.

demonrosso

Mình vừa tốn mất 150K cho việc up từ Nand Android xuống lại Winmo (Lý do chưa có ROM gốc trong tay mà ham hố up Nand Android)
Mặc dù khi up Nand Android mình thấy dùng cũng tạm ổn mọi chức năng nhưng vấn đề pin vãn ở mức nghe gọi 1,5 ngày,
- Mình chỉ thắc mắc ở chỗ trước khi up Nand Android máy mình chạy Winmo ROM 1.07.07.1 (Lúc muốn trở về Winmo mình tự làm không thể up rom này vào máy báo sai ID) .
- Mang ra tiệm làm giờ máy lại chạy Winmo ROM 1.07.479.1 WWE , nhưng khi mình tải bản ROM SHIP này trên mạng về vẫn không up được vào máy vẫn báo lỗi sai ID.
Rất mong các bạn giúp đỡ vì hiện tại vẫn chưa có ROM gốc để mang máy thử nghiệm mấy bản ROM mới được.

Có thể bản rom cũ chạy trước đây được úp thông qua SSPL nên khi úp lại bản đó sẽ bị lỗi ID. Còn bản rom hiện tại trên máy bạn là bản rom Khu vực Đông Âu. Bạn xem bản dưới có phải không nhé.

RUU_Photon_HTC_WWE_EastEurope_1.07.479.1_Radio_Signed_20100305_Ship.exe

demonrosso

Có thể bản rom cũ chạy trước đây được úp thông qua SSPL nên khi úp lại bản đó sẽ bị lỗi ID. Còn bản rom hiện tại trên máy bạn là bản rom Khu vực Đông Âu. Bạn xem bản dưới có phải không nhé.
Up chạy được 1% bị báo lỗi sau:

Chẳng lẽ ở cửa hàng họ up ROM bằng box chuyên dụng sao? HIc

Up chạy được 1% bị báo lỗi sau:
Chẳng lẽ ở cửa hàng họ up ROM bằng box chuyên dụng sao? HIc
Mình cũng nghĩ như bạn. Bây giờ chỉ còn cách down từng bản Ship Rom về úp thử, nếu không báo lỗi ID thì là Ship rom gốc (ưu tiên bản WWE trước nhé). Chịu khó vậy thôi.

GreO

Root androi 4.0.4

ai hướng dẫn mình cách root cho con Hd mini cài android 4.0.4 với, hướng dẫn cách recovery luôn càng tốt thx mọi người trước :|

GreO

Bác Dũng ơi thế cài được android là đã root rồi à, trong 2 link bác đưa là hướng dẫn up rom... máy e đã làm hết các bước trên rồi ạ. Mong bác cho gạch nhẹ tay

Bác Dũng ơi thế cài được android là đã root rồi à, trong 2 link bác đưa là hướng dẫn up rom... máy e đã làm hết các bước trên rồi ạ. Mong bác cho gạch nhẹ tay
Các bản rom Android cook đều đã được Root sẵn rồi bạn nhé.