• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

nguyenh

Các bác ơi em làm được rồi, Android của em chạy rất là ô kê rồi, tuy nhiên có một vấn đề nhỏ là trên màn hình hiển thị nhiệt độ hiện tại là độ F giò em muốn chuyển về độ C thì làm thế nào nhỉ, em mõ mãi mà ko biết cách chuyển !, thanks !

Bạn muốn nói về hiện thị dự báo thời tiết hay về cái gì. Nói rõ hơn được không?

dienluc510

Bạn muốn nói về hiện thị dự báo thời tiết hay về cái gì. Nói rõ hơn được không?

Trên màn hình Home có hiển thị nhiệt độ nơi mình đang đứng ý, máy mình hiện tại hiển thị là 81 độ (theo mình hiểu thì đây là : độ C = (độ F -32)/1.8 ) mình muốn chỉnh nó hiển thị như WM lúc trước là độ C luôn ý !

haihapc22

Trên màn hình Home có hiển thị nhiệt độ nơi mình đang đứng ý, máy mình hiện tại hiển thị là 81 độ (theo mình hiểu thì đây là : độ C = (độ F -32)/1.8 ) mình muốn chỉnh nó hiển thị như WM lúc trước là độ C luôn ý !
bạn zô dự báo thời tiết rồi kick nút windown í,nút vó hìh cửa số dưới bàn phím để cài đặt lại đọ c

vinhhuynh1

Mình dùng bản này một thời gian và có nhận xét như sau:
1.> Nhanh hết pin
2.> Vẫn hay bị hiện tương FC ( mặc dù mình đã reboot không biết bao nhiêu lần )
3.> Các ứng dụng chạy ngầm rất nhiều ( dẫn đến nhanh hết PIN )
4.> Mới đây thì bị hiện tượng gửi tin nhắn đi thì được, nhưng lại chả nhận được bất kỳ tin nhắn đến nào ( mặc dù mình không hề cài PM chặn tin nhắn nào hết )

Chán quá nên đành quay về WM6.5 chờ bản nào ổn định hơn thì lại xài Android tiếp

Click here to enlarge Nguyên văn bởi heymen9x Click here to enlarge
mình mới mua hd2 t-mobile, lúc đầu máy có rom của clarity bên winmo 6.5, mình tiếng hành HSPL và MAGLD113 xong mình cài lun revovery 400M rồi mình vào update zip bản này của bạn nhưng bị đứng ở logo htc, mình lo quá, làm ơn cứu mình Click here to enlarge(
Thấy bản này nhiều bác kêu cài khó thế mà bác làm ngay lần đầu, lỡ phóng lao rồi giờ cố gắng kiên nhẫn bay theo nó nhé, chuc thành công!

Các bạn thử bản nầy đi. Chạy cũng tương đương với bản nầy nhưng dễ cài. 1 phát ăn ngay

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ire-HD-RC0.3-A2SD-K-rafpigna-1.7-crazy-fast-P

haihapc22

Click here to enlarge Nguyên văn bởi heymen9x Click here to enlarge
mình mới mua hd2 t-mobile, lúc đầu máy có rom của clarity bên winmo 6.5, mình tiếng hành HSPL và MAGLD113 xong mình cài lun revovery 400M rồi mình vào update zip bản này của bạn nhưng bị đứng ở logo htc, mình lo quá, làm ơn cứu mình Click here to enlarge(
Thấy bản này nhiều bác kêu cài khó thế mà bác làm ngay lần đầu, lỡ phóng lao rồi giờ cố gắng kiên nhẫn bay theo nó nhé, chuc thành công!

Các bạn thử bản nầy đi. Chạy cũng tương đương với bản nầy nhưng dễ cài. 1 phát ăn ngay

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ire-HD-RC0.3-A2SD-K-rafpigna-1.7-crazy-fast-P
bạn đã làm theo hướng dẫn topic chưa,mình cài bản này 1 phát ăn ngay,cứ làm đúng trình tự của chủ topic là ăn ngay,chúc bạn thành công

goldeneagle

nói thật mình sài bản này thấy bình thường
mình sài thẻ gốc 16gb class 2 chỉnh overlock len 1200 thì quarant chỉ 1080
máy game thì nóng ran khoảng 43độ muốn chườm cả đá
chơi game khá lag :| chẳng biết sao hay lại là do thẻ nhớ đây mấy pro ???

nlqt

Mình mới mua con HT2 được 2 ngày (máy cũ) , đang xài Android rom 5.1 này. Nhưng có lẽ mới xài nên không rành lắm mình nên không biết sao mà wallpaper của mình lâu lâu lại tự nhiên trở về default nhưng shortcut, apps, widgets (trên màn hình chính) lại còn nguyên như lúc đầu + mình không biết cách set APN cho 3G Mobifone, ở mấy trang đầu có 1 bác chỉ cách cài APN nhưng trang up ảnh hết hạn nên mình không thấy được thông số. Mong các bác giúp dùm. Tks.
P/S: còn 1 chuyện nữa là mình down chương trình coi phim Rock về nghe nói là coi được 720p nhưng không biết sao coi lại giật + delay quá trời.

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Dùng HD2 rồi, giờ kg biết dùng máy gì nữa ! dùng Desire HD cũng chán, SS thì khác dòng không thích, NOKIA cũng kg hay ! :(
Cứ dùng HD2 cho lành !

Mr_PDA

why ?????
Bài viết của bạn quá ngắn. Bạn hãy viết thêm cho đến 10 ký tự.

Mình đang cần tiền mua lens hjx :(
Chẳng muốn bán tẹo nào, nhưng mà ko bán cũng ko xong haizzz

vinhhuynh1

Mình mới chia tay em HD2 hồi tối. Giờ phân vân Samsung S i9000 với Iphone 3Gs . Xin ý kiến các Bác.

Mr_PDA

Mình mới chia tay em HD2 hồi tối. Giờ phân vân Samsung S i9000 với Iphone 3Gs . Xin ý kiến các Bác.

bán hd2 để mua 1 trong 2 con này thì theo e ko nên, phí, ý kiến cá nhân e thôi, sorri Mod e off topic tí, thôi ko post la đến mua bán đt nữa :D

nlqt

Mình mới mua con HT2 được 2 ngày (máy cũ) , đang xài Android rom 5.1 này. Nhưng có lẽ mới xài nên không rành lắm mình nên không biết sao mà wallpaper của mình lâu lâu lại tự nhiên trở về default nhưng shortcut, apps, widgets (trên màn hình chính) lại còn nguyên như lúc đầu + mình không biết cách set APN cho 3G Mobifone, ở mấy trang đầu có 1 bác chỉ cách cài APN nhưng trang up ảnh hết hạn nên mình không thấy được thông số. Mong các bác giúp dùm. Tks.
P/S: còn 1 chuyện nữa là mình down chương trình coi phim Rock về nghe nói là coi được 720p nhưng không biết sao coi lại giật + delay quá trời.

Cac bac giup dum minh.hic

kakatoi

Dùng HD2 rồi, giờ kg biết dùng máy gì nữa ! dùng Desire HD cũng chán, SS thì khác dòng không thích, NOKIA cũng kg hay ! :(
Cứ dùng HD2 cho lành !

bác giống e. đi coi cái sam sung galasy s thiếu cái sense rành chán thế là ko đổi. Nokia thích dùng mấy cái 1280 cj cj đây nghe gọi cho pin lâu thôi, kiu này gắn bó lâu với HD2 roài

mrducbao

Chả hiểu sao dùng bản 5.1 này càng ngày càng thấy nó đờ ra.....chả cài gì mấy!!!!

thegoldfishvn

Cac bac giup dum minh.hic

mobifone thi username và password là: mms, vittel thì để trống. APM thì: m-wap cho mobifone, v-internet cho vittel. Authentication type thì: chọn lun PAP or CHAP cho chắc ăn. :D thế là xong, save lại là vô mạng vô tư.
Delay hay giật là do bản rom đó nó nặng hay sao đó. M nghĩ bạn mới xài thì nên bắt đầu với WinMo làm quen vài tháng trước. hihi. Hồi ở winmo e coi film HD hoài có bị giật đâu. mấy thằng bạn e xài iphone thấy HD2 coi film HD lé mắt hết.

Chả hiểu sao dùng bản 5.1 này càng ngày càng thấy nó đờ ra.....chả cài gì mấy!!!!

Em cũng thấy vậy. Đang tinh way lại MIUI đây. Nhưng thích giao diện Andriod hơn. Cái MIUI giống iphone wa e ko thix ( e anti iphone) nên cũng đang lưỡng lự.

vinhhuynh1

nếu thực sự mua ss và ip 3gs thì khuyên bác kia đừng chỉ phí thoai :)
Vậy sao, mình muốn trải nghiệm IOS vì từ xưa giờ chưa được xài qua. Thú thật là mình rất yêu con HD2 của mình nhưng vì nó hết bảo hành nên mình muốn chuyển qua loại mới khác xài để có trải nghiệm mới. Mình biết anh em ở đây cũng xài qua nhiều dòng máy rồi nên xin chúc ý kiến. Vậy đi mua con HD2 mới về xài tiếp vậy.