• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anh em muốn X-plorer 1.22 không bắt update mỗi khi bật lên thì vào đây!

lamquangtu

Sau khi cài X-plore một thời gian, mỗi lần bật nên thấy một màn hình trắng xóa rồi nó hỏi có update không lại phải ấn No để sử dụng tiếp, cũng hơi bị khó chịu. Các bạn làm như sau để không bị hỏi nữa nhé:

- Vào Menu/Tools/Program update rồi vào tiếp menu (trong cửa sổ Program update) bỏ dấu kiểm ở Automatic update đi. Thế là xong.

Bây giờ tắt X-plore đi và bật lại thử xem.

Chúc vui!

at007

sặc...........^^,em dùng hồi nào đến giờ nó có hiện lên thông báo update đó đâu?vì bản này bị bẻ cổ rồi mà....nhưng đối với jukebox 2.17 nếu làm được mới nói...

lamquangtu

Hì, thì em cũng đang dùng bản bị bẻ cổ đấy chứ. Thế mà nó cứ hỏi em có update không mỗi lần chạy nó.

Son_Nguyen

Sau khi cài X-plore một thời gian, mỗi lần bật nên thấy một màn hình trắng xóa rồi nó hỏi có update không lại phải ấn No để sử dụng tiếp, cũng hơi bị khó chịu. Các bạn làm như sau để không bị hỏi nữa nhé:

- Vào Menu/Tools/Program update rồi vào tiếp menu (trong cửa sổ Program update) bỏ dấu kiểm ở Automatic update đi. Thế là xong.

Bây giờ tắt X-plore đi và bật lại thử xem.

Chúc vui!
Cái này lần trước đã có người nói rồi mà bạn. Nhưng dù sao cũng cảm ơn!!

Dzungscor

Thanks for share! :D Hình như ai dùng cũng biết điều này rồi mà.
Tuấn: Dùng bản cr rồi mà nếu em enable chế độ automatic update thì nó vẫn bị thôi em ơi, đó đâu phải là lỗi đâu mà do người dùng muốn vậy chứ :))

thienhocon

sao mình làm ngư vậy mà vẫn bị lại , hướng dẫn cụ thể cho mình với nhé:((

thienhocon

mình đã remove bản cũ , cài lại bản mới vẫn không được, nó vẫn bắt mình Update .Giúp mình với:((

lamquangtu

Tại chẳng biết trả lời bạn thế nào, mình làm vậy là được mà.
Mà bạn đã Register phần mềm này chưa vậy? nếu rồi thì mình cũng chịu.

Mà bạn đã thử dùng Swiss Manager Pro chưa? nếu chưa thì search trên diễn đàn rồi tải về mà dùng.

vnyelsea

Minh dùng từ trước đến giờ thấy nó bắt update đúng một lần sau khi cài. Thì cho nó update. Từ đó đến giờ chẳng bao giờ thấy nó đòi hỏi gì nữa.