• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anti Ugly Arrow For P1 & G900!!!

bibikoolz

Chắc hẳn ai đang dùng P1 & G900 lâu lâu nhìn vào Active menu cũng thấy cái có cái mũi tên thật là chướng mắt.Mình cũng ngứa mắt nó lâu lắm rồi nên Cho e nó lên dĩa luôn...

Các pác chép vào ổ C theo đúng đường dẫn là có thế bibi e nó đc rồi đó...Tuy mũi tên ko còn nhưng khi bấm vào vị trí cũ nó vẫn hiện nguyên menu...Cái này e lụm đc bên Persian 4rum ^^

Chỉnh sửa cuối:

thaiminh40

Cái này mình cũng thấy lâu rồi.Nhưng mình vẫn thích có cái mũi tên hơn.Nếu đổi thì mình thích nó to hơn cho dẽ bấm :D

bibikoolz

Cái này mình cũng thấy lâu rồi.Nhưng mình vẫn thích có cái mũi tên hơn.Nếu đổi thì mình thích nó to hơn cho dẽ bấm :D

Kệ lâu lâu đổi mới cái a Minh ơi.Nhìn riết rồi chán nên muốn thay đổi tí cho nó màu mè.hehe

thaiminh40

Ừ nhìn cái font cũng đẹp lắm. nếu như có cái tôl nào sửa font thì cho nó hỗ trợ TV luôn :))

XiaoGui

Chắc hẳn ai đang dùng P1 & G900 lâu lâu nhìn vào Active menu cũng thấy cái có cái mũi tên thật là chướng mắt.Mình cũng ngứa mắt nó lâu lắm rồi nên Cho e nó lên dĩa luôn...

Các pác chép vào ổ C theo đúng đường dẫn là có thế bibi e nó đc rồi đó...Tuy mũi tên ko còn nhưng khi bấm vào vị trí cũ nó vẫn hiện nguyên menu...Cái này e lụm đc bên Persian 4rum ^^

Cho mình bộ icon như của bạn với. Bộ này đẹp hén

bibikoolz

Ừ nhìn cái font cũng đẹp lắm. nếu như có cái tôl nào sửa font thì cho nó hỗ trợ TV luôn :))

Fonts đó là font gốc của P1 đó a Minh.Em lấy cái Bolt-Italic copy thành 4 cái rồi đổi tên cho giống 4 file hệ thống...Hiển thị TV cực chuẩn và đẹp nữa đó anh

Cho mình bộ icon như của bạn với. Bộ này đẹp hén

hihi, bộ icon đẹp wa. thix wa đi mất, cho mình xin nữa

Của 2 bạn đây...Chúc vui vẻ
Download

bibikoolz

up mấy cái font lên lun đi bạn thấy đẹp wa mà font chữ có to kô

Thật ra nó là fonts Bolt-Italic trong bộ fonts gốc của P1 đó bạn.Mình copy ra thành 4 fonts rồi đổi tên nó giống y chang 1 fonts hệ thống.Hiện thị TV rất mượt,to,rõ và đẹp.

Đây là Screenshot trong máy mình

Trong Note

Trong Ebook

Các bạn down về giải nén rồi chép vào D/Resource rồi restart lại máy và enjoy nhé;;)
Download

linhhon0007

uhm.cách này thì hồi trước bác Vnyelsea cũng bày mình làm rồi,font chữ đậm lên còn to lên thì mình không thấy và nghiêng nữa.mình dùng P990i nên làm theo cách đó chữ chỉ đậm lên thôi chứ không biết làm sao nó to ra,bác Vnyelsea chỉ là lấy font đầu tiên copy ra thành 4 font và đổi tên thành 4 loại font là ok.không biết bạn lấy font nào để làm mẫu vậy?

bibikoolz

uhm.cách này thì hồi trước bác Vnyelsea cũng bày mình làm rồi,font chữ đậm lên còn to lên thì mình không thấy và nghiêng nữa.mình dùng P990i nên làm theo cách đó chữ chỉ đậm lên thôi chứ không biết làm sao nó to ra,bác Vnyelsea chỉ là lấy font đầu tiên copy ra thành 4 font và đổi tên thành 4 loại font là ok.không biết bạn lấy font nào để làm mẫu vậy?

bạn thích font nào thỉ chọn font đó thôi.Copy ra rồi đổi tên là ok...Bạn muốn chữ nghiên nhưng nhuyễn hơn chữ của mình thì lấy Italic...tất cả đều đc lấy từ ổ Z...

linhhon0007

bạn thích font nào thỉ chọn font đó thôi.Copy ra rồi đổi tên là ok...Bạn muốn chữ nghiên nhưng nhuyễn hơn chữ của mình thì lấy Italic...tất cả đều đc lấy từ ổ Z...

Ok!thanks nha.cái này mày mò vui đây hihi,thanks phát nữa :D:p=D>