• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AntiGnat - Ứng dụng đuổi Muỗi và Ruồi

phong1598

Mỗi loài động vật có sức chịu đựng tần số sóng âm thanh khác nhau,con người cũng vậy :)

Không phải là ko chịu được sóng siêu âm, mà âm thanh đó giống với âm thanh của con muỗi đực phát ra nên sẽ đuổi lũ muỗi cái đi. (Vì muỗi cái sợ giao phối khi đang đi kiếm ăn :D)

TruongHan

Super V.I.P
Không phải là ko chịu được sóng siêu âm, mà âm thanh đó giống với âm thanh của con muỗi đực phát ra nên sẽ đuổi lũ muỗi cái đi. (Vì muỗi cái sợ giao phối khi đang đi kiếm ăn :D)

Bạn này nói có lý :))
Vấn đề là không phân biệt được con nào là con đực,con nào là con cái =))=))=))

phong1598

Bạn này nói có lý :))
Vấn đề là không phân biệt được con nào là con đực,con nào là con cái =))=))=))

Theo các nhà sinh vật học thì chỉ có muỗi cái đi hút máu để phục vụ cho quá trình sinh sản, còn muỗi đực không hút máu mà chỉ làm nhiệm vụ giao phối xong là củ tỏi. Vì vậy các bạn cứ yên tâm kô bao giờ bị muỗi đực cắn đâu =))

binhha

Tại sao mình cài vào rồi sau đó kích hoạt chảng thấy phát ra âm thanh gì cả, giúp em với

thanhtamlx

cài rồi sử dụng thử vẫn thấy mấy muỗi cứ chúi đầu chích cho mình máy phát nè:-/

trantuan1207

Tại sao mình cài vào rồi sau đó kích hoạt chảng thấy phát ra âm thanh gì cả, giúp em với

ha ha... bạn này ngộ quá :)), nó mà kêu ông ổng thì người cũng ứ chịu nổi chứ ruồi với muỗi j :)). cái này nó phát ra sóng âm thanh với tần số giống như dơi, nên côn trùng sợ í mà, vì thế nên tai người cũng chả nghe đc, chỉ thấy bụp bụp với tạch tạch be bé thôi. ngày xưa mình cài trên 6600 rồi nhưng thấy ít khi dùng, với lại bật hoài tồn pin chết

jinsk8r

Theo các nhà sinh vật học thì chỉ có muỗi cái đi hút máu để phục vụ cho quá trình sinh sản, còn muỗi đực không hút máu mà chỉ làm nhiệm vụ giao phối xong là củ tỏi. Vì vậy các bạn cứ yên tâm kô bao giờ bị muỗi đực cắn đâu =))

Có ko cắn nhưng nó bay vo ve ấy XD nghe ngứa tai lắm
Ko biết cái này cài vô có dụ thêm 1 bầy muỗi đực ko nữa =)) trước mình cài mấy cái soft vào PC, loa cứ rè rè mà muỗi vẫn chích XD

mjh caj dat no ko dc jai nen no ra nhjeu fjle qua

Ai biểu bạn giải nén file .JAR =)) bạn copy file đó vào đt rồi cài thôi
(Lần sau post bài TV đàng hoàng nghen, khó đọc wa')

phongdo_ngaymot

hình như phần mềm này ko đuổi dc muổi , mình sử dụng rồi nhưng nó vẫn cứ bay lại : cạp mày nè cạp mày ne :((

langtulovely

mình vừa xuống Cần Giờ
nhà bác mình muỗi nhiều cứ như nuôi,trưa ngủ mà còn phải vô mùng
xài cái này kết quả là vừa k ngủ đc mà nó còn chích thê thảm hơn

jimmy_mei

Không biết mấy bác thế nào chứ tình hình là tớ dùng cái này thì bị chít còn hơn khi không dùng =)), có lẽ tác giả đã phát sai tần số hay sao ý thay vì đuổi muỗi thì lại phát ra âm thanh của muỗi đực làm cả bầy muỗi cái bu vào chít thê thảm =))

Xài cái này thực ra nó lại gọi muỗi đến nhiều hơn ý... Ngày xưa mình xài N3250 đã cài rồi thế là yên tâm không mắc màn để đi ngủ, ai dè sáng mai ra...:((

phongdo_ngaymot

híc vậy là thua rồi, tưởng đâu có phần mềm xịn đuổi muỗi dc, hi hi có thể đây là chương trình nước ngoài chỉ có thể đuổi dc muỗi TÂY chứ không đuổi dc muỗi TA :p