• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[App] MobileFinder

NguyenHuuTrong

[App] MobileFinder 2.0

Phần mềm này đã quá quen thuộc với các bạn dùng iPhone các phiên bản trước ! và bây giờ đã có trên iPhone 2.x ! Đặc biệt vấn đề các bạn mong đợi là set permission giờ đã chạy tốt trên MobileFinder cho iPhone 2.x rồi !=D>

Nhưng mặc định ứng dụng này chỉ liệt kê những files/folders trong Documents vì vậy để có thể xem toàn bộ file của iPhone bạn cần tạo một symlink(như shortcut trên WIN) từ Docments đến root.

Một điều nữa là bạn có thể dùng ứng dụng này để copy file vào và ra giữa iPhone và PC trên bất cứ máy tính nào bằng cách sử dụng giao thức FTP như trong hình cuối cùng. Tuyệt vời fải ko nào, giờ iPhone cũng kiêm luôn thiết bị USB drive

DOWNLOAD IPA
[URL="http://ifile.it/yewpz1u"]DOWNLOAD APP
[/URL]​

Cách tạo symlink:
+ Đối với cài đặt bằng file .ipa mở terminal đánh câu lệnh:
ln -s / /var/mobile/Applications/xxx-xxx-xxx-xxx/Documents/SystemFiles
(với xxx-xxx-xxx-xxx là folder chứa MobileFinder.app)
Zacklyn's Blog​

+ Đối với cài đặt bằng file .app mở terminal đánh câu lệnh:
ln -s / /var/mobile/Documents/SystemFiles

*Chú ý: Để tìm được folder xxx-xxx-xxx-xxx ta dùng chương trình WinSCP no wifi or iPhone Explorer or iPhoneList... tìm đến /var/mobile/Applications/ và tìm xem thư mục xxx nào chứa MobileFinder.app

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
CÁi này hàng khủng nha , có thể xem file media và file ebook bằng cái này luôn , chưa có thời gian test nữa , thấy nó giới thiệu thế :D

hasitinh

Phần mềm này đã quá quen thuộc với các bạn dùng iPhone các phiên bản trước ! và bây giờ đã có trên iPhone 2.x ! Đặc biệt vấn đề các bạn mong đợi là set permission giờ đã chạy tốt trên MobileFinder cho iPhone 2.x rồi !=D>

Nhưng mặc định ứng dụng này chỉ liệt kê những files/folders trong Documents vì vậy để có thể xem toàn bộ file của iPhone bạn cần tạo một symlink(như shortcut trên WIN) từ Docments đến root.

Một điều nữa là bạn có thể dùng ứng dụng này để copy file vào và ra giữa iPhone và PC trên bất cứ máy tính nào bằng cách sử dụng giao thức FTP như trong hình cuối cùng. Tuyệt vời fải ko nào, giờ iPhone cũng kiêm luôn thiết bị USB drive

Cách tạo symlink:
+ Đối với cài đặt bằng file .ipa mở terminal đánh câu lệnh:
ln -s / /var/mobile/Applications/xxx-xxx-xxx-xxx/Documents/SystemFiles
(với xxx-xxx-xxx-xxx là folder chứa MobileFinder.app)
Zacklyn's Blog​

+ Đối với cài đặt bằng file .app mở terminal đánh câu lệnh:
ln -s / /var/mobile/Documents/SystemFiles

*Chú ý: Để tìm được folder xxx-xxx-xxx-xxx ta dùng chương trình WinSCP no wifi or iPhone Explorer or iPhoneList... tìm đến /var/mobile/Applications/ và tìm xem thư mục xxx nào chứa MobileFinder.app

những foder ở hình thứ 2 bạn làm sao vậy mình làm xong rối o thấy nó o d8a6u vây bạn

hasitinh

mình cũng làm đúng code ở terminal nhưng ko giống vậy nhử ,theo đúng hình ở trên thì mình có thể xem đc các file music hay picture cũa mình đã syc bằng itune phải không a Huu Trong.

o biết e nghĩ thế này có đung không nhưng mình kết hợp các app như:mobilefinder và icommander thì ta có thể tạo thành vòng tròn khép kín .file đc đua vào bằng thông wa giao thức ftb (iphone thành usb) rồi lấi các file mới chép vào đó move đến foder cần chép (application) rồi tiến hành set .khi set xòng thoát ra ngoài restart lại iphone là có thể xài đc app đó .

Last edited by a moderator:
Tạo Symlink kiểu này chắc chết luôn, gỏ chừng 2 cái đường dẫn là mệt rồi, phải tìm cách khác thôi.

dtha77

Cám ơn bác em đã làm ok rồi. Cũng phải lên mạng tìm hiều cơ bản về lệnh linux sau đó mới đủ can đảm để làm. Tuy nhiên có vấn đề là vào được các system files rồi nhưng không rename hay set permission được. Mong bác chỉ giáo!

ifone3g1

Bác nào còn giữ file ipa cho e xin nhé.Link exprie hết rồi :(
Down được file deb trên cydia mà cài ko hiện lên sb.Hay ko tương thích với iphone 3g-2.2 vậy các bác.
P/s đã reinstall + repres nhiều lần mà cũng ko hiện.