• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[App] weDict Pro - Từ điển thông minh cho iPhone

boy_anglet

Mình đã download data Pháp Việt - Việt Pháp. Nhưng mình không biết làm thế nào để add vào Wedict Pro cả. Đọc những phần hướng dẫn trên, có bạn nói là add vào application của Wedict Pro, rồi có bạn bảo là add vào đường dẫn var/...../....../ nhưng mình không rõ lắm.

Các bạn có thể nói rõ giúp mình, làm thế nào để sử dụng được từ điển pháp việt được không ? Cảm ơn các bạn nhiều.

nguyenthanhdat

em copy dữ liệu vào máy nhưng nó chỉ hiện lên từ điển theo chiều từ việt-xxxx( ví dụ việt-pháp, việt- đức...) chứ ko hiện lên pháp viêtj đức việt, cho em hỏi là cớ làm sao vậy ạ

XuanTruong

Super V.I.P
em copy dữ liệu vào máy nhưng nó chỉ hiện lên từ điển theo chiều từ việt-xxxx( ví dụ việt-pháp, việt- đức...) chứ ko hiện lên pháp viêtj đức việt, cho em hỏi là cớ làm sao vậy ạ

Có thể do Bạn Copy thiếu Data nên mới vậy!:-?

nguyenthanhdat

khổ cái là cop đủ bác ợ:-?

mà thôi chết bác ơi, có anh việt mà gõ love vào thì nó ko ra mà chỉ ra tiếng trung wordnet2.0, bó tay thế là làm sao ạ

nguyenthanhdat

à mình đóng gói tất cả thành 1 file .ipda thì được nhưng còn từu điển pháp việt thì ko được, có lẽ data bị lỗi làm cho chương trình chạy được 1 lúc thì bị văng ra ngoài home, bạn có thể đóng gói cho mình với dữ liệu đủ tất cả từ anh pháp đức trung hán hay cái gì nữa bạn có ^^, được ko, kám ơn bạn

anntony

mí pác ui em nood cho em hỏi là lịu cái wedic nài có thể phát âm kô nhỉ ,nếu có thì tuyệt wa kô còn gì chống nổi nữa ,tiện thể cho em hỏi là mún down thêm những bộ tự điển khác thì phải làm sao thanks

XuanTruong

Super V.I.P
mí pác ui em nood cho em hỏi là lịu cái wedic nài có thể phát âm kô nhỉ ,nếu có thì tuyệt wa kô còn gì chống nổi nữa ,tiện thể cho em hỏi là mún down thêm những bộ tự điển khác thì phải làm sao thanks

Muốn phát âm mà không cần phải Down Data Voice về rồi Copy lằng nhằng thì dùng phần mềm từ điển này => http://pdaviet.net/showthread.php?t=35061 Chúc vui!:D

chienbinh341

co anh nào thấy phấn mềm tự điển ( lạc việt ) không
nếu anh nào thấy trong diễn đàn Pdaviet thì cho em xin cái link nhé cám ơn

XuanTruong

Super V.I.P
chào bác,e down từ điển pháp việt vê nhung ko biet cách cài vào như nào,mong bác hướng dẫn,cám ơn bác trc

Data chép vào đường dẫn: /var/mobile/Applications/xxx-xxx-xxx-xxx/WeDictPro.app
Chú ý => xxx-xxx-xxx-xxx là dãy số và chữ cái ngẫu nhiên! (Miễn sao có WeDictPro.app trong đó là được)!:D

vnd_84

Data chép vào đường dẫn: /var/mobile/Applications/xxx-xxx-xxx-xxx/WeDictPro.app
Chú ý => xxx-xxx-xxx-xxx là dãy số và chữ cái ngẫu nhiên! (Miễn sao có WeDictPro.app trong đó là được)!:D

e chép data cua viet_phap vào thì ok nhưng còn pháp_việt chép vô nó ko chạy,bác làm ơn chỉ dẫn ,thank bác trc

XuanTruong

Super V.I.P
e chép data cua viet_phap vào thì ok nhưng còn pháp_việt chép vô nó ko chạy,bác làm ơn chỉ dẫn ,thank bác trc

Data Pháp việt phải có đủ có 3 File dạng như sau:
1- dictd_phap-viet
2- dictd_phap-viet.dict.dz
3- dictd_phap-viet.idx
Khi đó Copy vào mới chạy được!:D

vnd_84

file e down về đầy đủ như bác nói nhưng ko hiêu sao copy vào theo đúng đg dẫn mà ko co chạy, chỉ co việt pháp là chạy đc thôi,lạ nhỉ:-?

XuanTruong

Super V.I.P
file e down về đầy đủ như bác nói nhưng ko hiêu sao copy vào theo đúng đg dẫn mà ko co chạy, chỉ co việt pháp là chạy đc thôi,lạ nhỉ:-?

Bạn đã vào Settings đề đánh dấu chọn NÓ chưa???:-?

vnd_84

e có vào phần setting chi thấy co viet phap còn phap-viet ko có nên làm sao đánh dấu đc,:(

FighterVn

không biết là đã có phần phát âm cho từ điển Oxford chưa (firmware 2.2) ? trong bản 1.1.4 em xài weDict cài oxford vào , dùng Installer cài hết phát âm từ A-> Z cho Oxford , giờ bên 2.2 ko biết phải add source nào để cài phát âm (nếu như có source đó) còn ko thì em download cái data phát âm của 1.1.4 copy dùng cho 2.2 đc ko ? (sợ làm bậy hư lại phải restore :( )

boybienhoa

hic.mình down ve chay itunes nhận có biểu tượng trên.nhưng khi chấm vao thì báo ' cannot be opened' ko mỡ đc.mình xài 2.1