• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

APP zip Pro_sDoubler Psiloc v1.86

vokhanhyen

Nghe tên các bạn có thấy hay không ! Nén Các ứng dụng chuyên nghiệp làm nhân đôi bộ nhớ trống !
1 phần mềm của hãng Psiloc mà nhiều người chắc ít ai đã từng dùng thử qua ! mạc dù nó đã có từ rất lâu những chắc chẳng ai quan tâm và để ý tới ! hic hic !
Nhìn vào hình mình post cho các bạn,các bạn có thấy nó như thế nào
Tác dụng chính :
- Nén các dụng dụng cài đặt trên máy 1 cách rất mạnh mẽ
- Có thể tạo các nhóm và nén
- Nén tin nhắn,nén danh bạ,nén Application
- Tuỳ chọn các mức nén: bình thường,tốt,cực kì tốt
Các bạn thấy đấy ! ví dụ như Pm UcweB,nặng tới hơn 1Mb,vậy mà nó nén tới 41%,tức có nghĩa là nó nén xuống gần 1 nửa,có nghĩa là không nhân đôi bộ nhớ thì hơi phí ! như vậy là các bạn có thể thêm đc vài bài hát hay là vài cuốn tiểu thuyết rồi phải không
NoTe: phiên bản PM đc việt hoá đến 99% cho anh em sử dụng nhé !(có 1 vài chỗ chắc chỉ có chúa mới biết để việt hoá),Ngoài ra các bạn cũng nên lưu ý 1 chút nhé ! vì là nó nén ứng dụng nên khi chạy nó hơi chậm 1 chút,nhưng vẫn còn nhanh chán,và điều đặc biệt thứ 2 là cái hãng psiloc này rất hay xung khắc với các Pm của hãng khác (ví dụ như cái FExplore kia kìa)

Chỉnh sửa cuối:

jimmi_qyu

Nhờ mod di chuyển bài này của bro VOKHANHYEN sang S60 vh với.Thank trước

MinhThang

Manager
Nhờ mod di chuyển bài này của bro VOKHANHYEN sang S60 vh với.Thank trước

Đã về đúng vị trí!
PM này quả là tuyệt vời cho các bạn sử dụng dòng v2 này, bộ nhớ máy có thể rộng rãi hơn so với không sử dụng nó.=D>=D>=D>

hitago

Xin phép Vokhanhyen cho em up lên diễn đàn mình cho anh em PDA tiện download.Phần mềm rất hay, cảm ơn bạn nhiều.

NGUYENTRANDUNG

Nghe bờ rồ quá mình test kiểm tra kết quả vẫn vậy. Khi sử dụng nén thì bộ nhớ trống tăng thật nhưng khi khởi động ứng dụng đã nén như ucweb chẳng hạn thì nó load lâu một lát mới cho mở ucweb đồng thời khi mở được ucweb dùng xplore kiểm tra bộ nhớ ngay thì mới biết nó ngốn bộ nhớ trở lại. Kết quả đã test là vậy không hơn được. Nó nó nén 1 ứng dụng nào đó sẽ làm bộ nhớ trống thêm đồng thời ứng dụng bị vô hiệu sẽ ko thể chạy được, nếu muốn mở ứng dụng đã nén phải chờ app zip này bung nén trở lại(bộ nhớ tăng trở lại). Nói dễ hiểu hơn thì nó chỉ làm trống bộ nhớ tạm thời để bạn thêm 1 vài bài nhạc gì đó vào, nhưng nếu muộn chạy ứng dụng đã bị nén thì phải xoá bỏ bài nhạc đó. Cám ơn vokhanhyen lần nữa vì đây cũng là sự lựa chọn pro theo ý thích riêng của mỗi người. NOTE: riêng mình vẫn dùng của bạn cái này cũng khá tuyệt cho việc riêng của mình:D
Bản dịch rất chuẩn đúng là vokhanhyen pro mà mình đã từng biết qua blog của bạn, tham khảo thấy toàn ứng dụng hay mà sao ko post hết lên đây chia sẻ vậy bạn?

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

Nghe bờ rồ quá mình test kiểm tra kết quả vẫn vậy. Khi sử dụng nén thì bộ nhớ trống tăng thật nhưng khi khởi động ứng dụng đã nén như ucweb chẳng hạn thì nó load lâu một lát mới cho mở ucweb đồng thời khi mở được ucweb dùng xplore kiểm tra bộ nhớ ngay thì mới biết nó ngốn bộ nhớ trở lại. Kết quả đã test là vậy không hơn được. Nó nó nén 1 ứng dụng nào đó sẽ làm bộ nhớ trống thêm đồng thời ứng dụng bị vô hiệu sẽ ko thể chạy được, nếu muốn mở ứng dụng đã nén phải chờ app zip này bung nén trở lại(bộ nhớ tăng trở lại). Nói dễ hiểu hơn thì nó chỉ làm trống bộ nhớ tạm thời để bạn thêm 1 vài bài nhạc gì đó vào, nhưng nếu muộn chạy ứng dụng đã bị nén thì phải xoá bỏ bài nhạc đó. Cám ơn vokhanhyen lần nữa vì đây cũng là sự lựa chọn pro theo ý thích riêng của mỗi người. NOTE: riêng mình vẫn dùng của bạn cái này cũng khá tuyệt cho việc riêng của mình:D
Bản dịch rất chuẩn đúng là vokhanhyen pro mà mình đã từng biết qua blog của bạn, tham khảo thấy toàn ứng dụng hay mà sao ko post hết lên đây chia sẻ vậy bạn?
Đó gọi là của để dành mà...;) Nếu post hết lên thì hết vốn đi chợ ah.? PV có thêm 2 cao thủ
việt hóa thật là qúa hay..

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Đúng đấy cái này cài vào chạy các ứng dụng đã nén rồi thì siêu mất thời gian, không biết các bác thế nào chứ em chạy xong thì chào đại tá luôn gỡ ra nó cũng bắt phải xử lí bọn đã nén rồi nó mới cho gỡ, hồi lâu mầy mò phải restart lại máy , dùng Xplore xóa file cài đặt của nó trong Apps rồi kđ lại lần nữa mới gở bỏ hoàn toàn. Lời khuyên chân thành cho bác nào chưa thử : Máy yếu chớ đụng vào !