• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Apple chính thức cho người dùng Update iOS 4.2.1

mlxx_1977

Với IP4 thì mình thấy ko có thêm nhiều thú vị(đã test chán òm lại xuống 4.1 jb sướng hơn)
Với iPad thì xứng đáng để lên:)

Medkid

sao mình chạy redsnow trên win 7 bị lỗi redsn0w has stopped working nhỉ,

edit: chạy với campatibility là xp3 thì ok rồi

AquaSta

Moderator
Bạn nào jailbreak cho phản hồi xem Cydia đã hoạt động chưa hay phải dùng redsn0w cài SSH bundle do iPhone Dev Team kèm theo? Mình chiều nay làm cái iPod touch 2 MC nên chả jb được :| iPod touch G2 của mình thì ko cầm đây nên ko thử được

habaolinh

Super V.I.P
Redsn0w 0.9.6 b4 for Windows and Mac OSX to jailbreak iOS 4.2.1!!!

Chắc chả cần phải dịch:
iPhone Dev Team has released the redsn0w 0.9.6 b4 / beta 4 for Windows and Mac OS X
to jailbreak iOS 4.2.1 on all the devices. But for some devices ( mentioned below ), the redsn0w 0.9.6 b4 / beta 4 supports only
tethered jailbreak. You could get redsn0w 0.9.6 b4 for iOS 4.2.1 jailbreak from the below links.

View attachment 184305
In the following devices, redsn0w 0.9.6 b4 supports tethered jailbreak :

•iPhone 3GS New Bootrom
•iPhone 4
•iPod Touch 2G (MC Model)
•iPod Touch 3G
•iPod Touch 4G
•iPad

For the following devices, redsn0w 0.9.6 beta 4 support untethered jailbreak :

•iPhone 3G
•iPhone 3GS (Old Bootrom)
•iPod Touch 2G (Non MC Model)

Download Redsn0w 0.9.6 b4 for Windows from here

Download Redsn0w 0.9.6 b4 for Mac OS X from

Nếu chưa down đc thì vào Đây nhé(Win)

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn nào jailbreak cho phản hồi xem Cydia đã hoạt động chưa hay phải dùng redsn0w cài SSH bundle do iPhone Dev Team kèm theo? Mình chiều nay làm cái iPod touch 2 MC nên chả jb được :| iPod touch G2 của mình thì ko cầm đây nên ko thử được

Làm em 3G World trên Win7 khi Jailbreak bằng Redsn0w 0.9.6b4 xong chạy phe phé, chẳng vấn đề gì cả?

kissmeem

Mình thấy bản này cũng k có nhanh cho lắm... Nó giật giật sao ấy.... Các bác có ý kiến gì không ???

Medkid

3gs new bootrom, jailbreak bằng redsn0w 9.6b4 ko dc, đã thử install cydia, rồi install bundle cũng ko dc, khởi động lại thì ko bị ăn cáp nhưng mà cydia trắng xóa, safari ko vào đc, pc suite thì bắt cài phone demons nhưng cũng ko cài đc, chả hiểu sao

koikoi

có vẻ fiên bản 4.2.1 này mới qá nên còn nh` thứ chưa dùng đc các bác nhỉ. con 3g qtế của e sau khi jailbreak xog vào cydia vào cài sbsetting là toàn bị safemode luôn. appsync thì k có. haiz

page

Tốc độ cải thiện đáng kể đấy các bạn ah,mình đang tối ưu hóa hệ thống nữ là ok

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

có vẻ fiên bản 4.2.1 này mới qá nên còn nh` thứ chưa dùng đc các bác nhỉ. con 3g qtế của e sau khi jailbreak xog vào cydia vào cài sbsetting là toàn bị safemode luôn. appsync thì k có. haiz
Bạn add http://cydia.heaveniphone.com tìm appsync for 4.2 bản 1.0-01 cài là ok nhé

3gs new bootrom, jailbreak bằng redsn0w 9.6b4 ko dc, đã thử install cydia, rồi install bundle cũng ko dc, khởi động lại thì ko bị ăn cáp nhưng mà cydia trắng xóa, safari ko vào đc, pc suite thì bắt cài phone demons nhưng cũng ko cài đc, chả hiểu sao

Bạn thử làm theo cách này xem có thể sẽ khắc phục đc lỗi safari ko vào đc
Chạy lại Redsn0w và chọn Just boot tethered right now.

Theo hướng dẫn của Redsn0w để tiến hành đưa iPhone về DFU (giống như khi chúng ta Jailbreak).
Chúc bạn thành công nhé

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

Bạn vào Cydia cài SBS 3.2.1 đi, mới update đó, chạy ngon luôn :)) biteSMS 5.1 beta5 cũng ok nhưng server trang chủ bị lỗi nên...chưa cài đc :D

koikoi

vẫn cứ bị safemode a ag` :(. lúc mới cài vào thì ok.nhưg e vào more chỉnh vài thứ là lại bị luôn.chán :(

m0nk3y86

vẫn cứ bị safemode a ag` :(. lúc mới cài vào thì ok.nhưg e vào more chỉnh vài thứ là lại bị luôn.chán :(

Sao cthể thế đc, vào chỉnh vô tư mà...thay đổi theme, lựa chọn toggles,...vô tư :O Xem lại đi ha :D

doananhtai

Theo như những gì đọc được có cộng với suy diễn thì

Đối với máy OLD BOOTROM

1. Đã có redsn0w 0.9.6b4 untethered jailbreak
2. install Cydia chạy OK,
3. Mobilesubtrate đã fix cho 4.2.1,
4. SBSettings đã fix 4.2.1...

và 5. bundle cho OLD BOOTROM iPhone2,1_4.2.1_8C148a.bundle.zip

==>
Chắc phải nhờ MAN TLG làm một quả OLD BOOTROM FW CUSTOM 4.2.1 SIÊU SIÊU SẠCH
KHÔNG UP BASEBAND
KHÔNG CYDIA
KHÔNG HACKTIVATE

nói chung là KHÔNG CÓ GÌ CẢ, chỉ mỗi một nhiệm vụ là nâng FW 4.2.1 nhưng baseband giữ nguyên.

Sau khi lên được fw custom này rồi, thì dùng redsn0w để hacktivate + instal Cydia
Sau đó cài ultrasn0w + mobilesubtrate để unlock.

--------------------

- Đối với máy NEW BOOTROM

1. redsn0w 0.9.6b4 bạn sẽ được tethered jailbreak,
2. install Cydia bị "Trắng Icon" và không chạy được,
3. Ứng dụng SAFARI không chạy được
4. boot máy bình thường không bị dính cáp với điều kiện KHÔNG cài bất kỳ phần mềm nhúng nào hook vào các chương trình quan trọng như SpringBoard/CommCenter (MobileSubtrate là một trong các phần mềm nhúng hook này), nếu CÓ thì reboot bị "ĂN TÁO".

==> Để trị tất cả các bệnh trên (cydia, safari, Táo khi boot) thì xài redsn0w với “Just boot tethered right now” để fix cho mỗi lần boot máy.