• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

APPLE PRO THEME V.2 NEW

ancola66

Super V.I.P

CoNhieuTaiLe

link của bác em add thử cũng không được. Sau một hồi xục xạo thì phát hiện ra là add thủ công thì ko được. Bạn nào bị trường hợp giống mình thì làm như sau: Vào cydia/selections/respitories sẽ thấy có source modmyi trong đó và add thôi. Giờ bắt đầu ngồi khám phá theme của bác Ancola hehe.

huyenthang

Bác ancola66 ơi !Giúp em bỏ (Page 0) ở dưới chữ (Home) với!Cám ơn Bác nhiều nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 ơi !Giúp em bỏ (Page 0) ở dưới chữ (Home) với!Cám ơn Bác nhiều nhiều.

Bạn vào SpringJumpts/Jump icons
Nhấp vào chữ Page 0 nó sẽ hiện lên popup, bạn xoá hết kí tự Page 0 đi, nhấp OK là OK

Lưu ý : Khi muốn chỉnh sửa SpringJumpt thì bạn nên tắt hết theme đang dùng để nó trở lại theme mặc định để tránh sảy ra lỗi khi load theme
P/S Trả lời cả 2 nơi :p

nxphuong

Cái này thì wa đẹp khỏi phải nói,chỉ mỗi tội muốn đc như vậy phải cài thêm nhiều cái để phục vụ mấy cái Icon khỏi lung tung...giá mà 1 phát ăn luôn thì nhất rồi...hic!!!

ancola66

Super V.I.P
Cái này thì wa đẹp khỏi phải nói,chỉ mỗi tội muốn đc như vậy phải cài thêm nhiều cái để phục vụ mấy cái Icon khỏi lung tung...giá mà 1 phát ăn luôn thì nhất rồi...hic!!!
Điều hạn chế của iphone chính là điểm này :( Không thể làm kiểu giao diện một phát ăn ngay kiểu PPC được :))

duongpham

lạ quá, đã làm theo đúng như hướng dẫn nhưng vẫn ko thể xuất hiện như theme Apple Pro2 được. chỉ xuất hiện theme chuẩn của IP thôi. Ancola66 ơi khi chép 2 folder theme đó vào : var\stash\Theme.XXX có cần set 777 không ....? Mình đang dùng IP 3G FW3.0. tks

ancola66

Super V.I.P
lạ quá, đã làm theo đúng như hướng dẫn nhưng vẫn ko thể xuất hiện như theme Apple Pro2 được. chỉ xuất hiện theme chuẩn của IP thôi. Ancola66 ơi khi chép 2 folder theme đó vào : var\stash\Theme.XXX có cần set 777 không ....? Mình đang dùng IP 3G FW3.0. tks
Cái này chỉ cho FW 2.XX thôi :D Đợi bao giờ có FW 3.1 mình lên roài sẽ thiết kế lại cho FW 3.XX:p

IPHONE12

có ai có thể chỉ tiêu đệ cách sắp xếp các icon hok , tiểu đệ mò hoài mà ko ra

Nhấn và jữ 1 icon bất kỳ khoảg 5 giây (nhấn đủ Sướg thôi nha :)))khj icon Rung rjnh thì bạn tha hồ di chuyển

tieuph1

Có ai thử APPLE PRO THEME V.2 trong iphone 3G OS 3.0 chưa? Xin cho biết dùm.

tieuph1

3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 44 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard 12 icon, mỗi trang sau (4trang) 8 Blank icon

Không có hiểu làm như thế nào, xin bạn chỉ giáo..

Cám ơn

ThAngNgO_

3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 44 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard 12 icon, mỗi trang sau (4trang) 8 Blank icon

Không có hiểu làm như thế nào, xin bạn chỉ giáo..

Cám ơn

bạn xếp theo như vậy sẽ đc themes như hình trên thui mà :-??

tieuph1

Nhưng mà Blank icon nằm ở path nào vậy? Di nó ra bằng cách nào? Dùng Winscp hả?

tieuph1

Cài vào FW 3.0 không chạy. Khi di chuyển Spring Board thì Dock cũng di chuyển theo màng hỉnh. Không biết có phải là tại JumpSpring không set đúng?

IPHONE12

Cài vào FW 3.0 không chạy. Khi di chuyển Spring Board thì Dock cũng di chuyển theo màng hỉnh. Không biết có phải là tại JumpSpring không set đúng?

Theme này mỗi trang là 1 Page bạn à.

ancola66

Super V.I.P
Dock nó di chuyển theo thì bạn mới sử dụng SpringJump được chứ :D

tieuph1

Đã thử trên FW 3.0, không chạy tốt. Đôi khi bị lỗi, máy chạy cũng không chạm lắm. 5 trang đầu thì dock không di chuyển, nhưng mà sau đó thì dock di chuyển. Phải tạo ra nhiều blank icons để lấp vào để tạo chổ trống, và tạo 5 cái shortcut icons từ Jump Spring, rồi di chuyển chúng vô chổ dock thế cho 5 cái dock icons của skin cũ. Trông cũng xinh lắm. Nhưng mà tui xài cái T-Mobile không có internet :) nên weather không được update đúng lắm.

Cám ơn ANCOLA66 nhiều