• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARM v6/7 - Cách giải quyết các Apps thuốc cài được nhưng không chạy

blueforever

ARM là gì?
Khi các bạn sử dụng AppCr@ckr thuốc phần mềm. Phần mềm sau khi thuốc sẽ phân thành 2 loại nếu được thuốc trên 2 nền khác nhau như sau:
ARMv6 các dòng máy từ 3G trở xuống sử dụng FW < 3.x.
ARMv7 các dòng máy 3GS sử dụng FW 3x,4G sử dụng FW 4x, 3G sử dụng OS 4.
Vì vậy nếu như bạn thuốc 1 phần mềm trên dòng máy vd như 3GS thì sẽ ra app thuốc thuộc chuẩn ARMv7 ---> App thuốc này chỉ sử dụng đc trên các máy có chuẩn ARMv7 các máy ARMv6 cài các app này vẫn được nhưng khi tap vào thì bị out ra.
VD: Nếu bạn lấy file ipa thuốc từ máy dòng 3GS hoặc IP 3G nhưng sử dụng OS 4 trở lên khi cài nó vào một máy dòng 3G trở xuống sẽ ko dùng được.

Ngược lại app được thuốc trên nền ARMv6 sẽ sử dụng được trên ARMv7.
Lí do đơn giản là vì OS 4 hỗ trợ ARMv7 lẫn ARMv6.

CÁCH THUỐC APP FIX ARMV6,7 FOR ALL FW IPHONE,IPOD

ARMv6/7 Cr@ck(thuốc) Apps cho mọi phiên bản ARMv có nghĩa là app được thuốc sẽ sử dụng được cho mọi dòng máy không phân biệt FW4 hay FW3 nữa.

Bắt tay vào làm từ máy chưa có gì, các bạn cần chuẩn bị các công cụ sau:

+ Công cụ 1: Sử dụng Script Fix ARMv6,7 của poedCr@ck mod hoặc Cr@ckTM 2.5H DOWNLOAD ---> :running::running::running:

+ Công cụ 2: Cài appcr@ck để có adv-cmds, erica utilities, core utilities, gawk, zip, gnu debugger.

Từ Source:
Mã:
Repo: cydia.xsellize.com

Search Appcr@ck

Hoặc DOWNLOAD ---->> :):):):):):):):)

+ Công Cụ 3: Cài Terminal 3.x cài trên source Saurik,4.x cài trên source GSM

+ Công Cụ 4: Cài IFUNBOX DOWNLOAD ---> :) :) :) :) :) :) :)

Đã đủ công cụ cần thiết bắt tay vào thuốc thui.
Bước 1: + Giải nén File Script vừa down ở công cụ 1. Sử dụng IFUNBOX Copy vào theo đường dẫn /usr/bin
+ Set Permission 755: Sử dụng Terminal để Set
Đầu tiên Login vào root.
Mã:
su 
Password: alpine
cd /usr/bin
chmod 755 cr.acktm
Bỏ dấu . nhé.

Set Quyền xong.

Chú ý: Gõ xong mỗi dòng thì nhấn Return = Enter đó nhé. Khi gõ dòng Password thì nó sẽ không hiện gì ra bạn cứ đánh chính xác alpine rùi Return.

Bước 2: Bắt đầu thuốc nè anh e....
Đánh tiếp lệnh: Bỏ dấu chấm di nhé.
Mã:
 Cr.acktm -e

Chọn App cần thuốc bằng số lưu ý phải gõ chính xác App nếu thuốc nhiều app 1 lúc thì bạn Space rồi nhập tiếp VD: 1 2 3 Chú ý không đánh sai vì không Backspace được.

Bạn đã thành công rồi đó.

File Cr@ck được lưu tại: /var/mobile/Cr@acked Các bác Dùng IFUNBOX để copy ra và Share nhé! kekeke.

Tối nay mình sẽ hướng dẫn típ cách sử dụng Script PoedCr@ck 2.5H.

Chỉnh sửa cuối: