• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1-Build 20931.1.5.0(Manila2D) By Microlab

hth1975

Thanks Microlab so much. Mình đã dùng thử bản nay, nhận xét ban đầu là chay khá mượt tất cả các ứng dụng tuy hơi chậm, lượng ram trống còn ít (tốn ram), giao diện đẹp. Duy chỉ có WMP là khi chơi nhạc hay tự nhảy bài mặc dù chơi chưa hết bài, ứng dụng audio boost khong chọn được, không tích hợp font Tiếng Việt. Lâu lắm rồi mới có một bản rom khá như thế.

Chỉnh sửa cuối:

zakk_black

Hic, cứ nhìn thấy giao diện Manila là lại nản. Tốn ram kinh mà chẳng tiện dụng tí gì.
Bác nào chỉ cách loại bỏ cái giao diện này đi được ko ạ. Thanks rất nhiều!

Theo ý kiến chủ quan của em thì giao diện HTC home là Ok nhất. Có đồng hồ, thời tiết, báo tin nhắn, Email mới .... lại nhẹ và vẫn còn màn hình trống để hiển thị các thông tin cần thiết cho 1 PPC.

Dạo này đi đâu cũng thấy Manila nhưng chưa biết sử dụng thế nào cho hiệu quả. Thông tin cần nhìn phát là thấy thì nó cứ ẩn đi đâu đâu. Chán quá.

blackwhite169

Có rất nhiều Rom ko tích hợp Manila, sao bạn ko sử dụng những bản Rom đó!
Mình thấy Manila rất đẹp và tiện mà! Manila cũng vẫn có: Đồng hồ, thời tiết, Email, còn .... nữa bạn ah? Còn báo tin nhắn là do mình cài đặt trong Messages thôi mà! Phải đi theo Những cái mới, hiện đại và tiện dụng chứ nhỉ? Chỉ hơi ngún Ram chút thôi!
Nếu bạn ko thích Manila nữa, thì có thể tắt ở trong: Settings/Today/Tab Items bỏ dấu chọn ở TouchFLO là ok mà!

zakk_black

Có rất nhiều Rom ko tích hợp Manila, sao bạn ko sử dụng những bản Rom đó!
Mình thấy Manila rất đẹp và tiện mà! Manila cũng vẫn có: Đồng hồ, thời tiết, Email, còn .... nữa bạn ah? Còn báo tin nhắn là do mình cài đặt trong Messages thôi mà! Phải đi theo Những cái mới, hiện đại và tiện dụng chứ nhỉ? Chỉ hơi ngún Ram chút thôi!
Nếu bạn ko thích Manila nữa, thì có thể tắt ở trong: Settings/Today/Tab Items bỏ dấu chọn ở TouchFLO là ok mà!

Cái này tắt được, nhưng mà lại không thay đổi được theme. Cuối cùng nó vẫn cứ chạy ngầm sao ý. Có tool nào hỗ trợ remove luôn thì tốt.

Đồng ý là có nhiều Rom ko có Manila nhưng mà cũ rồi, mấy rom mới driver và fix nhiều lỗi hơn. Chính vì ko thích mấy cái manila này mà bây giờ vẫn dùng bản Opp Black của Tomcodon.

Nếu như có lựa chọn khi Up xong Rom là cài hoặc ko cài Manila thì hay quá nhỉ.

namkar

HAY QUÁ .... LẠI CÒN UP LÊN MEDIAFIRE NÊN DỄ DOWNLOAD ... UP LÊN RAPIDSHARE PHẢI LÀM TÙM LUM MỚI DOWN NHANH ĐƯỢC ... THANKS