• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V26 - Build 19965.1.2.3

PhamQuang

Manager
ROM 3.15.08.26 CHO ARTEMIS & LOVE

= CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 =

Phiên bản V26, dành cho HTC Artemis & Love, dựa trên cơ sở:
- OS 3.15.0.0 T-Mobile dành cho Artemis
- CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 từ ROM WM6.1 của HTC Diamond
- Giao diện ROM Diamond

ROM chạy ổn định với Build mới, các kết nối đều tốt.
Port full XIP và SYS từ ROM nguồn.

======================================================================

LINK TẢI ROM V26

Mã:
http://rapidshare.com/files/129573431/ARTE_WM6.1_3.15.08.26_B19965.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

thanhgia123

Vì trong gói Up ko có radio bạn ơi. Khi làm rom nếu bác Quang để radio vào luôn thì khi up radio mới thay đổi.

levanquyen

Thế làm sao up bản Radio, tôi đã down bản Radio 03.18.90 về up nhưng không thành công. Đề nghị Bác Quang đưa Radio vào gói này luôn. Bác Quang nhé.

nguoixem

Member
Thế làm sao up bản Radio, tôi đã down bản Radio 03.18.90 về up nhưng không thành công. Đề nghị Bác Quang đưa Radio vào gói này luôn. Bác Quang nhé.
up radio thì có khác gì up rom đâu nhỉ.Mà bản v25 khi mình up xong thì FM radio không hoạt động được,không biết bản này có bị Nữa không.Ai đã dùng thì cho ý kiến với!!!

thanhgia123

Sau khi bung file nén của bác Quang ra để up rom xong bạn xoá file rom đi rồi đưa file radio vào để up radio thôi đầu cần phiền bác Quang đưa vào rom chi. Thân.

levanquyen

OK! đã up bản Radio mới được rồi các Bác ơi. Đơn giản là phải dùng PC chạy Win XP là được ngay.

netviet00001

Híc em down về rồi sao giải nén theo pass trên thì nó lại là file crupp vậy các bác !

levanquyen

Bác Quang ơi, ra tiếp bản ROM mới nữa đi Bác. Bây giờ thấy thích UP ROM của Bác rồi đó. Thanks

levanquyen

Cảm ơn bác Quang nhiều lắm, Bản này với bản CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0đều đẹp cả. Tôi thấy bản CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0 có nhiều cái mới hơn đó.
bác Quang làm tiếp nữa nhé.

Orbit85

Bản này có tốn pin như bản BB v5 ko a ơi?

lần đầu tiên dùng PDA, đã up đc rom và radio thành công cho con Orbit rồi, bản này nhanh và đẹp lắm bác ạ! Thanks bác nhiều!

levanquyen

Có phiên
bản mới chưa bác Quang, bản này hao pin quá trời luôn. Xạc đầy 100%, để qua đêm không làm gì cả, sáng chỉ còn 40%.
Có khi nào máy bị virus không các bác.

nguoixem

Member
bản này trên máy mình không chạy được java,không biết có ai bị vậy không??

levanquyen

Bản ROM của Bác Quang chạy rất ngon, đẹp, nhưng máy của tôi hiện đang bị lỗi Shutdown. Khắc phục bằng cách nào đây hả các Bác.
Khi tắt màn hình, chỉ được vài giây máy tự động sáng lại, vừa hao pin, vừa bị chạy lung tung.
Còn nữa, cái nút xoay ở giữa, xoay theo chiều kim đồng hồ thì được, chiều ngược lại thì bị tắt màn hình luôn.
Màn hình đang tắt mà xoay ngược chiều kim đồng hồ thì màn hình sáng lại. Không biết đó là lỗi gì.
Bác nào biết, xin chỉ cách khắc phục.

Chỉnh sửa cuối:

Orbit85

@levanquyen: e ko bị lỗi nào như bác miêu tả cả. Bản này cũng không hao pin như bác nói, có điều e hay bị báo "simcard missing" bực thật!

newland

Các bác bị nhiều vấn đề thế. Em dùng bản ROM của Man PQ cả 2 tháng nay có thấy hiện tượng gì đâu nhỉ. Pin cũng lâu (khoảng 3 ngày).

@levanquyen: Bác thử cài lại bản ROM 1 lần nua xem sao. Thử vào tinh chỉnh lại các nút trong Setting xem thế nào.

levanquyen

Đã cài đi cài lai nhiều lần, vẫn cứ bị các lỗi đó, bực minh quá, không biết tại sao.