• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V29 - Build 20753.1.4.0 (Manila2D)

PhamQuang

Manager
ROM 3.15.08.29 (Manila2D) CHO Artemis & Love

= CE OS 5.2.20753 Build 20753.1.4.0 =

Phiên bản V29, WM6.1 với tích hợp chức năng Manila dành cho HTC Artemis & Love, dựa trên:
- Phát triển bản V28 đã giới thiệu
- Tích hợp chức năng Manila với giao diện màu đen, kết hợp với các ứng dụng giao diện Diamond
- OS mới: CE OS 5.2.20753 Build 20753.1.4.0

Để chức năng Manila hoạt động đầy đủ, hãy đọc hướng dẫn cài các Cab thêm sau đây:

Mã:
* [I][U]Để cài Opera, tải CAB theo Link sau[/U][/I]:
[CODE]http://www.mediafire.com/?jmwjwjwakdz
* Để cài YouTube, tải CAB theo link sau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?azmzgzrmwfn
* Để tải GoogleMaps, tải CAB theo link sau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?cn1yey3oyjm

* Để có bàn phím EzInput hỗ trợ 5 ngôn ngữ, tải CAB sau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?44dyinqe4yk
Hình minh hoạ bàn phím trên Trinity:

[/CODE]

LINK TẢI ROM V29 (Manila2D):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/147096016/ARTE_WM6.1_3.15.08.29_B20753_MANILA.rar
Mã:
[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

quanghieubcvt

Link die rồi bác Quang ơi. Em cố gắng down mà nó toàn báo là link bị expired thôi. Hik

monkeyking0808

Đã down, đã up và đang test. Cảm nhận ban đầu của mình là rom rất nhanh, sau khi cài các cab đi kèm thì rom hoạt động rất trơn tru. Một lần nữa, thanks bác Quang.
Cheers.

monkeyking0808

Các thành phần chính mình thấy rất ok, nhưng khi vào Setting - Sound / Notification - Thẻ Notification, thì cái vòng loading nó chạy hoài mà ko vào đc.
Máy ko treo. Mong bác Quang xem lại hộ.
Cheers.

PhamQuang

Manager
Các thành phần chính mình thấy rất ok, nhưng khi vào Setting - Sound / Notification - Thẻ Notification, thì cái vòng loading nó chạy hoài mà ko vào đc.
Máy ko treo. Mong bác Quang xem lại hộ.
Cheers.

Đã Upload Link mới.
Đã chỉnh sửa lỗi mà bạn nêu ra.
Mình xóa các Link 4shared của bạn cũ, nếu có thời gian bạn Upload lên hộ link mới nhé, cám ơn.

Orbit85

Cảm ơn Man PhamQuang nhiều! Em đang dùng rom BB5.0 của Tom và cài giao diện Manila2D bản Beta, thấy nó hoạt động khá ổn chỉ có điều là rất tốn ram, sau khi chạy Manila2D thì ram free chỉ còn 11-14mb nên máy chạy chậm. Không biết bản rom này của bác Quang với Manila2D thì thế nào nhỉ? A e ai đang sử dụng cho ý kiến nhé, để mọi người cùng up và thưởng thức rom mới! Một lần nữa cảm ơn bác Quang vì sự đóng góp không ngừng nghỉ của bác ^^

monkeyking0808

Bác Quang ơi, ko hiểu sao các phần chơi music rất ok, riêng chỉ có khi xem phim bằng Window Media Player và phóng full screen thì chương trình tự động out, mình đã thử các file khác nhau, đều bị vậy. Bác xem lại hộ nhé.
Cheers.

Orbit85

Lỗi này có thể do thiếu ram bạn ạ. bình thường khi xem phim thì memory của artemis chỉ free khoảng 10-15%. Với giao diện mới Manila thì có bộ nhớ bị chiếm dụng nhiều hơn nên mới xảy ra hiện tượng như vậy.

hongngant

Các bác cho em hỏi có cách nào để tắt bớt một số TAB ko cần thiết của Touch Flo ko? Em thấy những TAB như Googlemaps, YouTube, Weather ko cần thiết lắm, em muốn tắt nó đi mà ko làm được, bác nào chỉ em với!

transon1611

Bác Quang ơi,

Em muốn dùng giao diện WM7 màu xanh nguyên bản của M2D và đồng hồ Analog thì phải làm thế nào? cái giao diện màu đen này em ko thích lắm. Ngoài ra Hình như các Hard button đều bị đặt sai vị trí, giao điện Volume vẫn chưa giống M2D. Bác giúp em nhé.

Đã đi ăn chực lại còn đòi hỏi, Bác đừng cười em nhé

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

monkeyking0808

Hard button thì bạn vào setting - buttons, chỉnh lại thôi, cái rom này chắc bác Quang làm trên con Love ấy mà.
Còn cái đồng hồ analog, và mấy cái tab cũng ko thay đổi dc thì phải. :-?

monkeyking0808

Lỗi này có thể do thiếu ram bạn ạ. bình thường khi xem phim thì memory của artemis chỉ free khoảng 10-15%. Với giao diện mới Manila thì có bộ nhớ bị chiếm dụng nhiều hơn nên mới xảy ra hiện tượng như vậy.

Ý mình ko phải là nó ko xem dc. Xem ở chế độ bình thường vẫn good, ko giựt hình. Nhưng khi full screen thì nó lại bị out luôn, máy ko treo. Ko biết có bạn nào bị như thế ko nhẩy. :-?
Cheers.

PhamQuang

Manager
Ý mình ko phải là nó ko xem dc. Xem ở chế độ bình thường vẫn good, ko giựt hình. Nhưng khi full screen thì nó lại bị out luôn, máy ko treo. Ko biết có bạn nào bị như thế ko nhẩy. :-?
Cheers.

Vừa thử test lại điều bạn nêu ra. Mình quay 1 đoạn rồi xem trên WMP, full màn hình, thấy chạy hết rất OK mà, đâu thấy bị thoát?
Hiện đang test bản V30, tích hợp các Driver và ứng dụng từ HTC Opal.
Có lẽ sau vài giờ nữa sẽ đưa lên giới thiệu.
Bản V30 đã được chỉnh chức năng YouTube, xem rất tốt.

Orbit85

e up bản của Tom bị thay mất cái bootsreen của O2 rồi. Bác nào có cái hình bootscreen cũ đó cho em xin lại với!