• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V35 (BLUE) - Build 20924.1.5.0 (Manila2D)

PhamQuang

Manager
ROM 3.15.122.35 CHO ARTEMIS & LOVE

= CE OS 5.2.20924 Build 20924.1.5.0 =

Phiên bản V35, WM6.1 với chức năng Manila2D tích hợp, đặc điểm chính:
- Phát triển và chỉnh sửa phiên bản V34F, phần registry
- Thay đổi OS: CE OS 5.2.20924 Build 20924.1.5.0

- ROM V35 lấy màu Blue làm chuẩn.
- Build mới có tốc độ khá hơn, lấy PP=6Mb
- Sau khi Up ROM, cần cài thêm: Opera, GoogleMaps, Eziput và MMS (nếu cần) để sử dụng.

LINK TẢI V35 (BLUE):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/158448263/ARTE_WM6.1_3.15.122.35_B20924_Manila2D.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

blackwhite169

Có bác nào Up thử chưa.
Bác nào down về rùi thì Up dùm lên MediaFire nhé.
Mạng nhà em chậm, ko thể down = rapidshare.com đc.

blackwhite169

Bản này bác Quang nói đã chỉnh sửa bổ sung trong Regestry, chắc là chỉnh phần khôg bị tắt máy khi nghe nhạc nhỉ?
Bác nào Up rùi cho ý kiến đi chứ!

ndt298

nếu mà fix được lỗi tự động tắt máy khi nghe nhạc thì tốt quá, để nghe đêm cứ 3 phút là nó auto turn off :|, download thử để up phát, thanks bác Quang nhiều

blackwhite169

Đúng là bác Quang đã chỉnh sửa trong Regestry để fix lỗi tự động Power off khi nghe nhạc. Anh em khỏi phải vào regestry để chỉnh cho mất công nghe!
Bác nào Up rồi thì cho ý kiến đi xem nào?
Em thấy bản này tốc độ đc cải thiện đáng kể. Bộ nhớ luôn thoáng, thỉnh thoảng chạy Opera mà Touch Flo ko bị Close, thật là tuyệt vời.
Nhưng lại có 1 lỗi khá nhỏ, đó là khi em mở các ứng dụng thì thỉnh thoảng hay bị tự động Close luôn, phải mở đến lần 2 thì mới chạy ngon lành.
GPRS thì cũng có 1 lỗi tương tự, ví dụ em đang chạy Opera hoặc Update thời tiết, GPRS đang bật thì lại tự tắt luôn.
Ko biết bác nào gặp lỗi trên không???/?????????????
Theo ý kiến riêng của mình thì vẫn không nên cho Youtube vào trong Rom!

blackwhite169

Bác Quang và mọi người dùng có thấy vấn đề j về GPRS?
Tốc độ rất chậm, ko biết là do tổng đài hay là do đâu nữa!
Up đc 3 ngày rồi mà số lần vào được GPRS đếm đc trên đầu ngón tay!
Đã Up đi Up lại mà GPRS vẫn như thế! Nếu các bác dùng thấy GPRS bình thường thì nói với em nha, để em còn nói lại với tổng đài xem lại!

PhamQuang

Manager
Bác Quang và mọi người dùng có thấy vấn đề j về GPRS?
Tốc độ rất chậm, ko biết là do tổng đài hay là do đâu nữa!
Up đc 3 ngày rồi mà số lần vào được GPRS đếm đc trên đầu ngón tay!
Đã Up đi Up lại mà GPRS vẫn như thế! Nếu các bác dùng thấy GPRS bình thường thì nói với em nha, để em còn nói lại với tổng đài xem lại!

Bật GPRS Update thời tiết cho 5 thành phố trong vòng 20-30s là xong.
Đã nói nhiều lần rồi, bạn HÃY XEM LẠI dịch vụ cung cấp GPRS và địa điểm bạn đang ở. Chức năng GPRS phụ thuộc nhiều vào 2 yếu tố này.

inverse

Bản này hình như ko có Smart Dialer bác Quang ạ, nhưng bàn phím to bấm cũng sướng tay :)

Chỉnh sửa cuối:

arch_trandat

minh up thu roi...co loi la cu vao ie hoac opera la bi khoi dong lai may..minh dung Dopod m700.mong bac Quang chi giao!

sgking21

mình chạy bị 1 lỗi nhỏ là trong Vista ActiveSync rất khó, khi được khi bị báo là not connected, nhưng nếu chạy Windows XP thì ActiveSync rất tốt, không bị lỗi gì (chạy cùng 1 máy tính trên 2 HĐH khác nhau)

Trên Artemis có GPS, nhưng chức năng chụp hình có đánh dấu GPS không tìm thấy nữa

Rom mới rất đẹp, cảm ơn bác Quang nhiều!

sgking21

Đã chỉnh được chức năng GPS Photo trong camera rồi, làm như sau:
What you need to do:
Open any registry editor, then go to HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Camera\ and in the folder P9 change "enabled" from 0 to 1. Now new option GPS Photo will appear in the menu.

còn thêm chức năng chụp hình rộng Panorama thì như sau:
What you need to do:
Open any registry editor, then go to HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Camera\ and in the folder P6 change "enabled" from 0 to 1. Now new option Panorama Photo will appear in the menu.

Chỉnh sửa cuối:
Đã chỉnh được chức năng GPS Photo trong camera rồi, làm như sau:
What you need to do:
Open any registry editor, then go to HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Camera\ and in the folder P9 change "enabled" from 0 to 1. Now new option GPS Photo will appear in the menu.

còn thêm chức năng chụp hình rộng Panorama thì như sau:
What you need to do:
Open any registry editor, then go to HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Camera\ and in the folder P6 change "enabled" from 0 to 1. Now new option GPS Photo will appear in the menu.
Chức năng "GPS photo trong camera" là như thế nào vậy bạn?
Vui lòng giải thích cho mình với.

mdapro

Chức năng "GPS photo trong camera" là như thế nào vậy bạn?
Vui lòng giải thích cho mình với.
Sau khi chụp một bức hình ta có thể đánh dấu điểm ta đang đứng = bức hình đó (gán bức ảnh đó vào điểm được xác định = GPS trên bản đồ, VD: google maps), cái này em dùng trên google earth nên => trên ppc cũng vậy :|

hackbabe

dang tìm soft nào back up lại data sau khi uprom chứ mỗi lần up rom xong cài lại các soft oải quá, sẽ report sớm cho mọi người.
thanks Mr P.Q

achille2k

Bản V33F chạy vẫn chuẩn nhất! Sau một hồi up đi up lại. Tiện đây cũng muốn xin bác Quang bản kitchen của V33F để anh em trong diễn đàn tự chỉnh sửa thêm bớt theo ý thích không biết ý bác thế nào?

Chỉnh sửa cuối: