• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V35 (BLUE) - Build 20924.1.5.0 (Manila2D)

blackwhite169

Mình Up bản này đc gần 1 tuần rồi, thấy vẫn Sync bình thường mà. Chỉ thấy hơi buồn vì cái ActiveSync cứ tự động chạy, nên hơi tốn bộ nhớ.
Bản Rom sau bác Quang làm thế nào để cái ActiveSync không tự chạy nữa thì hay wa! Bản 33F->34F đã khắc phục đc ActiveSync tự chạy, nhưng đến bản 35 này thì không hiểu sao lại mắc bệnh này!

sgking21

Giờ thì đến lượt em cũng bị như bác rồi. Khởi động cả PC lẫn PPC mấy lần mà vẫn ko sync được... chắc lại phải quay lại ROM 33F rồi.
bác thử dùng cách này xem, em dùng cách này để khắc phục, bác thông cảm xem tiếng Anh nhe:
Here is the work-around for the Active-Sync issue.
It's a pain in the azz, but until Microsoft improves Active-Sync, it's your only solution.

When you get the Active-Sync connection error (or when the PC doesn't recognize your phone):
1) Un-cradle the phone
2) Manually open the Active-Sync program (it will say not connected)
3) Open Task-Manager on your PC (Control+Alt+Delete, then select Task Manager)
4) Go to the Processes tab, highlight "WCESMgr.exe", and click on END PROCESS
5) Re-cradle phone

You need to do this through Task Manager. Merely closing Active-Sync will still leave the process running in the background.

This process should work. Sometimes I still get the UNKNOWN USB device error, and after 30-60 seconds, my PC rediscovers the phone and opens Active-Sync.

I know it's a pain, but it's better than constanly switching USB ports or rebooting the PC.

Mình Up bản này đc gần 1 tuần rồi, thấy vẫn Sync bình thường mà. Chỉ thấy hơi buồn vì cái ActiveSync cứ tự động chạy, nên hơi tốn bộ nhớ.
Bản Rom sau bác Quang làm thế nào để cái ActiveSync không tự chạy nữa thì hay wa! Bản 33F->34F đã khắc phục đc ActiveSync tự chạy, nhưng đến bản 35 này thì không hiểu sao lại mắc bệnh này!
chắc bác Active Sync với Windows XP thì ok, chứ Vista sử dụng Windows Mobile Device Center 6.1 khó connect lắm!

especen

Thanks bác SGking21. Em chưa thử nhưng thấy giải pháp của bác rất thuyết phục. Mai em lại Up lại ROM 35F xem có ngon không.
Hôm trước quẫn trí down xuống ROM 33F rồi mà dùng kém mượt hẳn nên càng quẫn, đến độ chiều nay em ngồi sắp xếp lại cả Windows XP định để quay lại với Windows XP... ặc ặc...

achille2k

Thanks bác SGking21. Em chưa thử nhưng thấy giải pháp của bác rất thuyết phục. Mai em lại Up lại ROM 35F xem có ngon không.
Hôm trước quẫn trí down xuống ROM 33F rồi mà dùng kém mượt hẳn nên càng quẫn, đến độ chiều nay em ngồi sắp xếp lại cả Windows XP định để quay lại với Windows XP... ặc ặc...

Theo cảm tính mình đoán bác Quang sắp sửa có ROM mới cho artemis rồi đó bạn à chắc nay mai thôi. Bên Elf có rồi thấy bảo rom mới xịn, chính thức ngon lắm :D

sgking21

bác đã khắc phục được lỗi Active Sync giữa WM6.1 và Windows Mobile Device Center 6.1 của Vista chưa?

Chúc bác may mắn

Theo cảm tính mình đoán bác Quang sắp sửa có ROM mới cho artemis rồi đó bạn à chắc nay mai thôi. Bên Elf có rồi thấy bảo rom mới xịn, chính thức ngon lắm :D

mong rằng rom mới sẽ release RAM nhiều hơn, vì ROM v35 khi chạy RAM bị sử dụng khá nhiều, đôi khi xem file movie wmv chạy không nổi

Em lại phải cài các soft lại lần nữa rồi

Thanks các bác nhiều lắm!

Chỉnh sửa cuối:

especen

bác đã khắc phục được lỗi Active Sync giữa WM6.1 và Windows Mobile Device Center 6.1 của Vista chưa?
Vẫn chưa được bác ạ. Em đã thử làm theo cách của bác chỉ nhưng không thấy cái Process nào có tên là "WCESMgr.exe"

Giải pháp tạm thời của em bây giờ vẫn là Sync bằng Windows XP (Set MS Outlook dùng chung file dữ liệu cả khi chạy Windows XP hay Vista.
Từ sáng đến giờ chưa nối được với PC qua Vista luôn.

sgking21

Vẫn chưa được bác ạ. Em đã thử làm theo cách của bác chỉ nhưng không thấy cái Process nào có tên là "WCESMgr.exe"

Giải pháp tạm thời của em bây giờ vẫn là Sync bằng Windows XP (Set MS Outlook dùng chung file dữ liệu cả khi chạy Windows XP hay Vista.
Từ sáng đến giờ chưa nối được với PC qua Vista luôn.

máy nhà tớ cài Vista ro reset nhiều quá giờ đứt bóng mainboard rồi :)), giờ đang dùng xách tay chỉ có XP hà, để khi nào tớ chạy Vista sẽ xem lại rồi chia sẻ kinh nghiệm với bác

Hy vọng bác Quang sắp ra ROM mới nếu fix lỗi Sync với Vista và thêm full working cho chức năng chụp hình GPS Photo thì rất tốt
À bác Quang đừng tích hợp Youtube trong bản mới nhe, ai cần sẽ cài sau, vì bọn em ở Vn vào youtube qua GPRS chậm lắm

Cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

Mình cũng nghĩ giống như sgking21 là ko nên tích hợp Youtube vào Rom để Rom bớt đi đc chút ít, ai thích cài thì cài sau cũng Ok.
Mình nghĩ là nên tích hợp 1 bản chạy ứng dụng Java vào Rom vì cũng có nhiều ứng dụng và games chạy trên nền Java, mà khi mình chạy 1 bản hỗ trợ Java vào thì máy chạy lại có vẻ chậm, nên em nghĩ bác Quang nên tích hợp trình Java cho bản Rom sau.

blackwhite169

Các bác ơi! Dạo này em thấy box về Artemis & Love chẳng sôi động j cả!
Hình như mọi người bỏ em Artemis hết rồi hay sao ấy!
Buồn wa!

mdapro

Cũng đã lâu rồi chưa thấy bác Quang ra lò Rom mới, hơi buồn 8-|

datvt

Mod PhamQuang cho em xin cái phần mềm bàn phím của bản này được ko? em kết cái phần mềm đó quá (Nếu có thể bác cho em xin thêm 1 bản bàn phím này nhưng nền màu đen nhé),em dùng Orbit nên up rom này có mấy cái ko tương thích,ví dụ vào WEB bằng chương trình 2D không được,các phím bấm bị ngược hết phải cài lại (phím Comm Manager thì là vào WEB,phím vào WEB là Comm Manager.....) nói chung có thể cài lại được nhưng không sướng lắm ....hì hì.Tiện đây ai có link rom gốc cho O2 Orbit thì cho em xin với,hoặc có cái rom clean nào thì giới thiệu cho em luôn,em không thích cái thằng 2D này,làm máy chậm quá :(

Chỉnh sửa cuối:

Orbit85

Mod PhamQuang cho em xin cái phần mềm bàn phím của bản này được ko? em kết cái phần mềm đó quá (Nếu có thể bác cho em xin thêm 1 bản bàn phím này nhưng nền màu đen nhé),em dùng Orbit nên up rom này có mấy cái ko tương thích,ví dụ vào WEB bằng chương trình 2D không được,các phím bấm bị ngược hết phải cài lại (phím Comm Manager thì là vào WEB,phím vào WEB là Comm Manager.....) nói chung có thể cài lại được nhưng không sướng lắm ....hì hì.Tiện đây ai có link rom gốc cho O2 Orbit thì cho em xin với,hoặc có cái rom clean nào thì giới thiệu cho em luôn,em không thích cái thằng 2D này,làm máy chậm quá :(

Rom clean mà nhanh + ổn định bạn có thể tài bản YuE 10.0 về dùng thử nhé, tìm link bên xda-deverloper, mình khônh nhớ rõ lắm.