• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 PDAVIET WM6.1 BUILD 21042.1.6.1 XPERIA STYLE CLEAR

ancola66

Super V.I.P
ASUS P535 WM6.1 BUILD 21042.1.6.1 WWE (PVA 15)

XPERIA STYLE CLEAR VERSION (FIX ACTIVE SYNC)
31/3/2009

Gửi lời cảm ơn đặc biệt - Special thanks to :

Man PHAM QUANG
Adv MOD Sonblack
Adv MOD Dvha79_ddt

Tmod KhacDuy1978
Tmod Minhanhtran
VIP Medkid
XDA deverloper.com

*ROM CLEAR chỉ thay đổi giao diện cho đồng bộ và chỉnh sửa reg, tích hợp một số phần mềm rất nhỏ và cần thiết. Cảm nhận chạy rất nhanh và mượt.
*Because ROM is CLEAR only change the interface for synchronous and reg edit, an integrated software is very small and necessary. Feel running quickly.

DOWNLOAD

Phiên bản này (31/3/2009) đã được Fix Active Sync tự động chạy nền và đã sửa đồng hồ cho nuột hơn :D

Chỉnh sửa cuối:

youbeetea

:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?
Let me explain the issue a little bit more detailed: The GalaxyII.nb0 I'm currently using was released by khacduy1978 (Build 21028 1.6.0). WWE is the language used by that ROM. Yesterday I wanted to give your ROM a try. But my ASUS rejected the new GalayII.nb0 due to language incompatibility. Your ROM seems to be build for another language. Therefore I need an ASUS.UnlockLangID.exe matching your ROMs language.

These language issues complicate ROM testing. I would appreciate a common (single) language used by all PDAVIET ROMs. Alternatively the author should name the language his/her ROM is designed for. If you guys prefere a multilangual world, then please give us a set of corresponding ASUS.UnlockLangID.exe or an Unlocker that can be parametrized (something like ASUS.UnlockID.exe /lang=WWE).

Many thanks to all people releasing ROMs here on PDAVIET. I really like your work.

htorancel

Một bản Rom quá tuyệt. Thank anh Ancola nhiều

Không hiểu sao từ trước tới giờ khi up các bản ROM WM 6.1 thì màn cảm ứng đều bị lệch hết nhưng giờ up bản ROM này thì cảm ứng dùng tốt hơn nhiều. Nói chung đây là một bản ROM đáng để mọi người up.

Đã test được hơn 1 ngày và chưa thấy lỗi nào cả. ROM chạy rất nhanh :)

ancola66

Super V.I.P
CLOCK FIX

Dưới đây là file Clock đã được làm lại nuột nà hơn:D( Các bạn nhìn kĩ đồng hồ ở bản rom sau đó chép đè file Clock đính kèm dưới bài vào xem sự khác biệt nhé :D )

Giải nén và Copy theo đường dẫn : \Programs Files\ Retro

L

lhavn15

Guest
Em đã cài thử bản ROM này rồi. Nhưng không hiểu các máy khác có bị lỗi này không. Em để chế độ tắt màn hình trong vòng 30s, tắt máy trong vòng 1 phút, nhưng sau một phút màn hình vẫn sáng đèn như thường (ở chế độ offline)
Ngoài ra, chương trình ActiveSync vẫn tự động kích hoạt và chạy.

ancola66

Super V.I.P
Em đã cài thử bản ROM này rồi. Nhưng không hiểu các máy khác có bị lỗi này không. Em để chế độ tắt màn hình trong vòng 30s, tắt máy trong vòng 1 phút, nhưng sau một phút màn hình vẫn sáng đèn như thường (ở chế độ offline)
Ngoài ra, chương trình ActiveSync vẫn tự động kích hoạt và chạy.
* Lỗi sáng màn hình mình không thấy bị (Chắc bạn cài phần mềm bị xung thôi _Mấy phần mềm gần đây trên XDA rất hay bị xung vì hầu như nó được bào chế từ các dòng máy mới hoặc làm ra để chủ yếu hỗ trợ các dòng máy mới....)
* Lỗi ActiveSync đã fix được, Có lẽ ngày mai mình sẽ đưa bản fix (Tiện thể Fix Clock luôn)

qqonline33

Thanks bác Ancola đã cho thêm bản rom. Bác thử xào nấu con WM6.5 cho nó nhẹ,nuột a e dùng chơi với. Dân tình xôn xao cả rồi. Bên P535 mình cho ra mỗi bản test rùi ko thấy đâu nữa. Merci beaucoup bác

ancola66

Super V.I.P
Thanks bác Ancola đã cho thêm bản rom. Bác thử xào nấu con WM6.5 cho nó nhẹ,nuột a e dùng chơi với. Dân tình xôn xao cả rồi. Bên P535 mình cho ra mỗi bản test rùi ko thấy đâu nữa. Merci beaucoup bác
Rất cảm ơn anh em đã ủng hộ thời gian vừa qua. Hiện nay có lẽ mình không Build được Rom thường xuyên (Có thể vẫn build khi có máy) cho ASUS P535 được nữa vì vừa mới sắm được con IPHONE 3G :D. Xin chân thành cảm ơn anh em đã quý mến=D>

PS :Bạn nào đã download và thích bản rom này có thể Download lại vì mình đã build bản mới : Sửa lỗi Active Sync tự động chạy và chỉnh sửa đồ họa cho đồng hồ nuột nà hơn.

qqonline33

Hic. Thêm 1 tin buồn nữa cho làng P535. Nhưng dù sao cũng thanks bác với những j bác đã đang và sẽ làm cho cộng đồng PV nói chung và box 535 nói riêng, đồng thời cũng chúc mừng bác tìm đc niềm vui mới. Hi vọng dù ở box đi nữa bác vẫn luôn hết mình... A e cùng thanks bác Ân nào

freeman_haha

một tin thật buồn!dù sao cũng thanks bác rất rất nhiều đã đóng góp cho a e dùng P535

alanlee

Bác ancola66 cho mình xin Radio Scheduler với, vì Rom của bác không tích hợp mà mình thì thích. TKS !