• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 PDAVIET_ROM 6.1 MANILLA 2D GREEN CLASSIC_BUILD 19971(NEW UPDATE 4\11\2008)

ancola66

Super V.I.P
ASUS P535 PDAVIET ROM 6.1 MANILLA GREEN CLASSIC_PVA8
CE OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6)

New update 4/11/2008
Manilla Green Classic Final PVA8b

Gửi lời cảm ơn đặc biệt - Special thanks to :
Man PHAM QUANG
Tmod KhacDuy1978
Tmod Minhanhtran
Tmod Medkit
HERG62123 & XDA deverloper.com
Cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm và đóng góp ý kiến-Thank you for all your interest and opinions

Thể theo yêu cầu của các bạn dùng P535 yêu thích rom của PDAVIET. Tôi giới thiệu với các bạn bản ROM Manilla 2D với tông mầu GREEN Classic WM6.1 được build trên nền Build 19971( được port từ bản rom ship của dòng HTC Opal ) Chạy nhanh và mượt. Hi vọng các bạn thích bản rom này.
at the request of the P535 you use your favorite PDAVIET ROM's. I introduce to you the ROM Manilla 2D with concrete color GREEN WM6.1 Classic build is based Build 19971 (was ROM port from the ship of the line Opal HTC) . Hope you like this ROM version.

Version PVA8b Final
(4/11/2008)

Cơ bản thì vẫn như bản PVA8 và có một số thay đổi sau:

Sửa lỗi (Bugfix)

Chủ yếu sửa lỗi về giao diện (Đồng bộ các Skin với theme chủ đạo cho cả 2 loại màn hình đứng và ngang)
* Skin Calculator mới ( by ancola66)
*Skin Dialpad Opal (By ancola66)
*Skin Dialpad Default (by ancola66)
*Skin Manilla (redesign by ancola66)
*Skin WM (by ancola66)

Thêm và loại bỏ phần mềm tích hợp (Update and Remove)
*Tích hợp Manilla Config phiên bản mới nhất (M2DC v0.19.203)
*Tích hợp Touch Flo và Touch Flo config ( Ứng dụng này giúp bạn có thể trượt ở bất kì ứng dụng nào có thanh cuộn)
* Với phiên bản được tích hợp Dialpad Opal này thì nếu không thích bạn có thể dùng Dialpad mặc định của Windows Mobile với Skin đồng bộ với theme chủ đạo (Bạn cài phần mềm Kaiser Tweak - Được đính kèm dưới bài),Chạy phần mềm và vào Mục Call\ HTC or Windows Mobile Dialer bạn chọn (WM6 No video) sau đó SR lại máy sẽ có bàn phím mặc định giống như hình minh họa bên dưới.

* With versions integrate Dialpad Opal if they do not like you can use Dialpad default with Windows Mobile Skin synchronization with the leading Theme (You install the software Kaiser Tweak - Being attached items below), run software and go to the Call \ OR HTC Windows Mobile Dialer you choose (No WM6 video) and then SR your device, you will have default keyboard like illustrations below.

*Và Đây là điều đặc biệt của phiên bản Update này :
Với Asus P535 thì phần mềm HTC Commanager hoạt động không tốt và không được đầy đủ. Vậy tại sao ta lại phải cài nó khi phần mềm Wireless Manager mặc định của Windows Mobile có chức năng tương tự:-?. Với phiên bản này thì khi bạn chí vào mục Communications trong tab Settings của Manilla 2D thì nó sẽ mở Wireless Manager cho bạn :D
*The special version of this Update:
Asus P535 with the software HTC Commanager that are not performing well and is not full. So why do we have to install it when the software default Wireless Manager of Windows Mobile have the same features:-?. With this version , when you click in the Communications by Settings tab in the Manilla 2D it will open the Wireless Manager for you :D

Loại bỏ phần mềm tích hợp (Remove)

* Bỏ HTC network wizard (Vì phần mềm này hoạt động không thực sự tốt và cũng không phải dùng thường xuyên)
* Bỏ TouchLaunch (Phần mềm này hay nhưng load chậm, nếu để chạy nền thì tốn gần 1,5M Ram)

Version Green Classic Final PVA8b

DOWNLOAD

Bạn nào thích kiểu Đồng hồ Analog kiểu version PVA8 (Như hình minh họa dưới đây) thì tải file đính kèm ( Green_Analog_Clock_vFinal ) giải nén và chép file *.m2dct vào thẻ nhớ dùng M2D config chọn nó là OK

Version PVA8 (old Version)

Các phần mềm tích hợp - The software integrates:
*Manilla 2D update 19b _v0.11 (Giao diện chính với LARGE ICON Weather , Dual CLOCK -Layout with the main LARGE ICON Weather, Dual CLOCK)
*Manilla 2D Customize v0.12.148
*Touch Launch ( Quản lý và chạy các ứng dụng với hiệu ứng Touch Flo -Manage and run applications with effect Touch Flo)
*HTC Network Wizard
*HTC Enlarge Start Menu
*HTC X Close ( Đóng ứng dụng với X close rất hiệu quả - Turn off the applications are very good with X button )
*Auto Hibernate(Tự động giải phóng RAM khi bạn Close ứng dụng - Automatically return RAM when Close App)
*Free Ram
*psShutXP (Diamond Skin)
*New Drive Camera
*Dialpad Opal Phone Carvan
(With Skin made by ancola66)

*Và đây là điều đặc biệt của bản ROM này (Có lẽ chưa bản rom M2D nào có) : Bây giờ khi bạn tap vào softkey All Programs (Tab Programs của M2D) thì nó sẽ chạy Touch Launch thay vì mở all Program mặc định của máy) -And this is particularly ROM version of this (Perhaps not M2D ROM version does have one): Now when you tap into softkey All Programs (Programs tab of M2D) it will run Touch Launch instead of opening All Program default machines)

Như trên đã nói Tôi chỉ build giao diện chính của M2D còn ai thích phần mềm nào (Audio, Album, GoogleMaps, Opera... ) Thì tuỳ ý cài thêm Vì không phải ai cũng thích và sử dụng các phần mềm kèm theo của M2D .Tôi đã cài và đã chạy rất tốt như hình minh hoạ. Bản Rom đã tích hợp sẵn Manilla 2D Customize, các bạn có thể tuỳ ý thêm bớt tab , thay đổi theme M2D.

I only build the interface of the leading M2D .If you want to use the full tab. you can download package (Extra Pack) below to install more and customize according to your preferred with M2D Customize.

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ
Wishing you happy weekend

WM6.1MANILLA GREEN CLASSIC

EXTRA PACK

Bạn nào thích Skin với đồng hồ Digital như hình minh hoạ dưới đây thì tải file đính kèm dưới đây, giải nén chép file ManillaGreen.m2dct vào thẻ nhớ và dùng M2D Customize để chọn nó là OK.
If you like skin do with the clock as Digital image below .You can the download the file attached below, to extract ManillaGreen.m2dct copy the files to a memory card and used Customize M2D to select it.

Chỉnh sửa cuối:

thekhoa202302

Không biết nói gì hơn ngoài lòi cảm ơn nông nhiệt đến Tác Giả của bản ROM này!!!! Giao diên hoàn toàn GREEN :D

Một lần nữa xin chúc mừng chú Ân!!! kakaka
Chúc chú có nhiều sức khỏe để tiếp tục Build ROM!!!

AnhPheCT

Đẹp thế! Cảm ơn!! Mong Build góp nhiều Rom cho tấc cả các dòng máy!!!

brk

Hi ancola66

Is it possible to change the skin in this ROM? I like better the original blue skin.

NguyenTu

Super V.I.P
Tiếc quá, P535 tự dưng lăn ra chết nên không có máy Up bản rom này của Bác Ân, :(:(. Cám ơn bác nhiều.

zakk_black

Đẹp hay xấu thực ra không quan trọng lắm quan trọng là chạy nhanh và mượt.
Mình mệnh Hoả nên thường dùng màu xanh lá cây (Mộc) làm chủ đạo (Mộc sinh Hoả mà... Hi hi làm tí Ngũ hành, mê tín tí...)

Cảm ơn rất nhiều. Bản này Good quá.

hhuy

Phải nói rằng , những bản room của Ancola66 hết sức sắc xảo và ko đụng hàng . Giao diện thì khỏi chê vào đâu được .kết hợp nhiều soft tiện dụng nhưng vẫn mang đặc bản sắc room PDAVIET . Xài các bản room của Ancola66 có cảm giác truy cập ứng dụng nhanh với ít thao tác .

Tuy nhiên lỗi hiện thông báo ( theo hình đính kèm ) vẫn còn . Mình biết rằng lỗi này xuất phát từ máy của mình , vì có 1 số danh bạ gọi thì ko bị , còn lại 1 số danh bạ thì bị hiện tượng trên ( mình để ý thường xảy ra với các số đt như 0983,0938,0902) .Nhưng khi quay lại bản room WM 6.1_Clean_V2_2 của khacduy thì ko có hiện tượng này .

Mò mẫm 2 ngày rồi ko tìm được cách khắc phục , tháo thẻ nhớ ra , chạy Default setting vẫn ko hết .Mong Bác xem giúp dùm , mình post lên đây cũng mong anh em nào đã từng bị và đã khắc phục được chỉ giáo giúp mình .

Rất cảm ơn .

baomeo

Cái Manilla này không điều khiển được W5 và BT của P535 hả anh, em thử không có được

ancola66

Super V.I.P
Cái Manilla này không điều khiển được W5 và BT của P535 hả anh, em thử không có được
Commanager hoạt động không tốt trên P535 nên không build vào rom, nếu thích bạn có thể cài thêm nhưng theo mình thì cũng không giải quyết được vấn đề gì. Mình có Phần mềm Commanager dùng cho P535 nhưng cũng khá hơn các bản trên diễn đàn chút đỉnh là bật tắt được Wifi còn BT thì bật được nhưng tắt không được:(:)). Mình đã có bản Rom fix được vụ Commanager theo cách của mình nhưng mấy hôm vừa roài Hà nội mưa ngập, không có điện và mạng nên chưa up lên được.

baomeo

Bản Opera trong bộ Extra pack em dùng thấy có hiện tượng như sau:
- Khi mở 2 hoặc 3 window thì bị đơ, dùng với Y5 và GPRS đều có hiện tương như vậy. Chạy 1 tab thì rất mượt và nhanh.

Về SMS:
- Khi có thông báo có SMS mới, xem xong và bấm chọn Mark as Read thì trong Mannila vẫn báo có SMS mới, có vẻ hai thằng connect với nhau chưa ngon.

alanlee

Về SMS:
- Khi có thông báo có SMS mới, xem xong và bấm chọn Mark as Read thì trong Mannila vẫn báo có SMS mới, có vẻ hai thằng connect với nhau chưa ngon.

Gặp ai đó nhắn qua nhắn lại thì đèn đỏ chớp liên tục hoài khó chịu thật,
bản ROM của khacduy 20758 vẫn vậy 8-|

T

trungquanbds29

Guest
có bản Final rùi ah, thích quá. Cám ơn bác Ân nhiều nhiều...=D>

tyler200298

hello,
thnx for your hard work,
can we have a clean version?
without manilla and modified splash screen?
thx in advantage

baomeo

Lại ăn cắp giờ vàng ngọc của nhà nước thử món mới của anh Ân, bác xào nấu nhanh quá, cám ơn nhiều.
Nhưng bác chỉ cho em cách dùng lại cái Skin có đồng hồ Analog cũ của bản Green với, em thích cái đó hơn

Chỉnh sửa cuối:

cu_ca3

Bạn ơi, cài PVLIP vào thì một số chức năng bị đơ luôn, cụ hte63 là sao khi cài PVLIP thi nhấn nút call thì nó reset lai sóng đt.
thanks