• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 PDAVIETROM6.1-BUILD 20764.1.4.3 MANILLA 2D BLACK ADV

ancola66

Super V.I.P
ASUS P535 PDAVIET ROM
WM6.1 Build6.120764.1.4.3
WWE
MANILLA 2D BLACK ADV (PVA 10)

Gửi lời cảm ơn đặc biệt - Special thanks to :

Man PHAM QUANG
Adv MOD Sonblack
Adv MOD Dvha79_ddt

Tmod KhacDuy1978
Tmod Minhanhtran
Tmod Medkit
HERG62123 & XDA deverloper.com

Sơ lược bản rom :

Core mới : 20764.1.4.3 : Chạy rất nhanh và mượt, đã tích hợp TouchFlo (Vì được port từ rom ship của Touch HD)
Các phần mềm tích hợp - The software integrates:
*Manilla 2D update 19b _v0.11 (Giao diện chính với LARGE ICON Weather , Dual Big CLOCK -
Layout with the main LARGE ICON Weather, Dual Big CLOCK)
*Manilla 2D Customize v0.26.227
*Manilla Today Control 1.0 ( Ứng dụng hỗ trợ M2D rất hay, bạn có thể bật, tắt M2D chuyển qua lại giữa màn hình Today và M2D bằng Softkey)- You can turn on or off M2D, switch M2D and Today with softkey....)
*Network Setting
*HTC Enlarge Start Menu
*HTC X Close ( Đóng ứng dụng với X close rất hiệu quả -
Turn off the applications are very good with X button )
*PS ShutXP
*Auto Hibernate(Tự động giải phóng RAM khi bạn Close ứng dụng -
Automatically return RAM when Close App)
*Auto Active Sync Killer
*Free Ram
*New Drive Camera
*OPAL Dialpad black Skin (Design by ancola66)
*iContact 1.03 Black diamond Skin
*New Start icon
*New cursor
*...........................

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Tình hình kinh tế còn khủng hoảng nên công việc cuối năm lại có vẻ nhàn :| ( e đến đầu 2010 mất ), thôi thì up ROM tìm vui vậy.

Không biết có phần mềm nào thay đổi giao diện màu mè Manilla như đã làm được với SPB Shell nhỉ hở bác Ân ? :)

Ủa mà link chưa có nhỉ ? 8-|

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bác ancola66 ơi! Build Rom đẹp quá hà! Đẹp nhất là giao diện và các Icon và Diapald đầy đủ! Mà Bác có thể nào Build cho Atom thường 1 bản được ko! Thèm quá đi mất!!! Ko có những dòng máy này để Test! Ngứa tay quá đi hà!!! Chúc Noen hạnh phúc!!!

HHN

Well-Known Member
Bác ancola66 ơi! Build Rom đẹp quá hà! Đẹp nhất là giao diện và các Icon và Diapald đầy đủ! Mà Bác có thể nào Build cho Atom thường 1 bản được ko! Thèm quá đi mất!!! Ko có những dòng máy này để Test! Ngứa tay quá đi hà!!! Chúc Noen hạnh phúc!!!

Các bảcn rom của bác Ân thì bao giờ giao diện cũng đẹp :D, tiếc là không dùng P535 nữa để úp rom của bác :D

qqonline33

Khè khè. Các bác đừng chèo kéo bác Ân thế chứ. Lại up rom mới thui. Thích thích.
Ah, cái bản BLACK cũ ko copy từ contact sang sim đc,với cả cop từ sim sang contact bị đảo ngược họ tên, ko biết bản này còn thế ko. Up thử phát

qqonline33

Hic, cái này sao ko remove đc tabs của touch bác Ân ah. Với cả khi có messenger mới, chọt vào xong ko reply đc. Phải tick vào lần 2 mới OK. Mấy bản trước ko thấy thế này. Bác xem lại hộ cái. Còn cái e nói ở trên...vẫn thế.

ancola66

Super V.I.P
Khè khè. Các bác đừng chèo kéo bác Ân thế chứ. Lại up rom mới thui. Thích thích.
Ah, cái bản BLACK cũ ko copy từ contact sang sim đc,với cả cop từ sim sang contact bị đảo ngược họ tên, ko biết bản này còn thế ko. Up thử phát

Mình dùng Simmanager mặc định của Asus( rất nhỏ gọn) nên nó thế, vào phần quản lý contact để đặt lại được nó mà (Tuy hơi lâu một tí:D) Phiên bản sau mình không dùng thằng này nữa.

Hic, cái này sao ko remove đc tabs của touch bác Ân ah. Với cả khi có messenger mới, chọt vào xong ko reply đc. Phải tick vào lần 2 mới OK. Mấy bản trước ko thấy thế này. Bác xem lại hộ cái. Còn cái e nói ở trên...vẫn thế.
*Vì cái này tích hợp M2D Today Control nên khi bạn thêm hoặc bớt tab xong thì bạn ra ngoài today close Manilla sau đó bật lại Manilla là OK ngay mà:D
*Chức năng SMS vẫn bình thường mà bạn:-?

qqonline33

Mình dùng Simmanager mặc định của Asus( rất nhỏ gọn) nên nó thế, vào phần quản lý contact để đặt lại được nó mà (Tuy hơi lâu một tí:D) Phiên bản sau mình không dùng thằng này nữa.

*Vì cái này tích hợp M2D Today Control nên khi bạn thêm hoặc bớt tab xong thì bạn ra ngoài today close Manilla sau đó bật lại Manilla là OK ngay mà:D
*Chức năng SMS vẫn bình thường mà bạn:-?

Đúng là restart lại thì ok thật. Còn cái SMS,chỉ khi có SMS mới,e tick vào,thì cái SMS đó nó đc bôi xanh lè,mà bàn phím ko hiện ra để mình reply, cho dù ấn mấy lần. Chỉ khi mình tắt SMS đi,chọt vào lại thì nó bình thường bác ah. Ko bít có ai bị thế này ko. Trước có 1 vài lần up các bản rom thì e bị,nhưng hầu như là không. Ko hiểu sao lần này bị lại

T

trungquanbds29

Guest
bác Ân ơi, bản ROM này đẹp và mượt tuy nhiên cái sync nó cứ tự khởi động hoài. hic giúp em với.

ancola66

Super V.I.P
bác Ân ơi, bản ROM này đẹp và mượt tuy nhiên cái sync nó cứ tự khởi động hoài. hic giúp em với.
Có một số phần mềm hỗ trợ 2K5 và 2K6 dần dần không tương thích với 6.1:(. Vẫn chưa tìm được cách khắc phục vụ Sync này:(, đành tạm sống chung với lũ vậy:p

hmcp3005

Vừa up bản Build 19974.1.2.8 của bác chạy rất mượt mà, lại thấy bản mới này rùi, quả là....up và test k kịp bác Ân build new ROM :D:D
Bản này khác bản trước thế nào bác Ân nhỉ, để em còn up lại ROM mới cho nó hoành tá tràng :D

ancola66

Super V.I.P
Vừa up bản Build 19974.1.2.8 của bác chạy rất mượt mà, lại thấy bản mới này rùi, quả là....up và test k kịp bác Ân build new ROM :D:D
Bản này khác bản trước thế nào bác Ân nhỉ, để em còn up lại ROM mới cho nó hoành tá tràng :D
Bản này khác bản 19974 ở một số điểm sau:
* Đã có sẵn TouchFlo sịn của HTC chứ không phải tích hợp TouchFlo (Nên rất mượt:D, vuốt 2 cái đã chạy hết contact roài)
* Tích hợp iContact 1.03 làm mặc định (Bản iContact này là mượt mà và đầy đủ tính năng nhất trong các phiên bản iContact)
* Dialpad được thay lại bằng OPAL Dialpad với Skin Black mới
*...............
Túm lại là chạy tít hơn 19974 nhiều :D

hmcp3005

Bản này khác bản 19974 ở một số điểm sau:
* Đã có sẵn TouchFlo sịn của HTC chứ không phải tích hợp TouchFlo (Nên rất mượt:D, vuốt 2 cái đã chạy hết contact roài)
* Tích hợp iContact 1.03 làm mặc định (Bản iContact này là mượt mà và đầy đủ tính năng nhất trong các phiên bản iContact)
* Dialpad được thay lại bằng OPAL Dialpad với Skin Black mới
*...............
Túm lại là chạy tít hơn 19974 nhiều :D

Hahaha....thanks bác Ân, vậy thì còn chần chừ gì nữa, phải về up ngay thôi. Em cũng khoái cái vụ AutoFreeRam :D Không nên hãm cái sự...sung sướng lại :D

j3a01

co bản chạy 624 ko bạn? Máy mình up dc cái rom chạy 624 đó, nếu dc bạn up cho mình luôn nha. Thanks.

miaz74

Hello i'm sory for my bad english, but i have one question. Why show me this ROM checksum error? I like to try this release :)

Sorry is my fault! After format SD everything is OK

Chỉnh sửa cuối:

Lucifer4o

OK! I've just intalled it ... and just don't think this version will stay more than few hours! It's bugged! Very much!
Connection mannager refuses to load some times if you don't stop Manila2D.
Settings tab has the ability to load blank (no short cuts).
After each soft reset the wi-fi is on!
ActiveSync commes alive on every few minutes ...
For about 15 minutes this is what a saw from this version. I really think to go back to the old version in few hours.

2 hours later, after lôosing ak my setting I'm officially dởngading to the old version!

Chỉnh sửa cuối:

King_Eric

Ko biết sao em cài task manager ( soft đóng ứng dụng như X-Button) ko được vì em ko khoái thằng Xbuton lắm khi bấm giữ đè nó làm thoát luôn cả M2D