• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 PDAVIETROM6.1-BUILD 20764.1.4.3 MANILLA 2D BLACK ADV

hhuy

Vài dòng nhận xét như sau :

1/ Đúng là rom port từ HD có khác , tiốc độ trượt mượt mà , ko có cảm giác khựng lại .

2/ Các skin của các ứng ụng như : cal.,call,media.,bootsreen.,icon đồng bộ logic .

3/ điều mình cảm thấy hay nhất là có tích hợp Manilla contro , ý tưởng này vô cùng thuận lợi trong các trường hợp pin yếu cần reset lại máy .

Cơ bản là vậy , vẫn chưa thấy lỗi nào cả .

fifd2005

Hi

Thanks for this great ROM
This is my favorite ROM.

I would like to report two Problems with this ROM

1. When I try to change the oder of the tabs on Manilla 2D with Manilla Customizer Today and Close commands on first tab stop working. It is just switching to other tabs

2. In the setting and In the Network settings there is only Three Mobile operator settings there. Is it possible to add international operators (european, asian and other) please

Thanks

ancola66

Super V.I.P
Hi

Thanks for this great ROM
This is my favorite ROM.

I would like to report two Problems with this ROM

1. When I try to change the oder of the tabs on Manilla 2D with Manilla Customizer Today and Close commands on first tab stop working. It is just switching to other tabs

2. In the setting and In the Network settings there is only Three Mobile operator settings there. Is it possible to add international operators (european, asian and other) please Thanks

1. Because Manilla today is the first version( 1.0) so many errors. You should not switch back and forth constantly between today and in manilla short period of time, This will cause errors.
2. This is a forum of Vietnam, should the purpose is to support us :D. If you like Rom's PV, We will try to support you as the best in the next version.
3. Sorry for my bad English :D

fifd2005

Hi Ancola

You have many friends everywhere in the world :)
We enjoy using your ROMs and Thanks to you
I am looking forward to see your next release

Thanks

Lucifer4o

Hmmm.
The only bug I found is the "lost focus" - when I get an notification (for sms, missed call, wi-fi found or what ever), the Manila steals the focus and the notification starts "blinking" and the soft keys doesn't respond.

fifd2005

I have question
Í it posible to add tasks somewhere in the manilla

I like to use SBSH PocketBreeze
It can display calendar and tasks together conveniently
I need to see tasks and calender easily,
So I keep switching back and forth between standart today and manila
Is it posible to have these convenience in the manilla?

ancola66

Super V.I.P
I have question
Í it posible to add tasks somewhere in the manilla

I like to use SBSH PocketBreeze
It can display calendar and tasks together conveniently
I need to see tasks and calender easily,
So I keep switching back and forth between standart today and manila
Is it posible to have these convenience in the manilla?
*Because SBSH PocketBreeze is a Flugin should not be a show at the same time be. You can use additional software Second today and set a soft key to switch back and forth between the two today :D

qqonline33

Dân tình đang xôn xao vụ ASUS Today kìa. Bác An phải làm j đi chứ... Cái ấy đang cần bàn tay nhào nặn của bác. Chúc bác sớm ra lò

thangkls

Đầu tiên gửi lời cảm ơn bạn ancola66 .
Mình gặp 1 số vấn đề khi sử dụng bản ROM này :

1. Không sử dụng được Wifi - bật wifi nó báo Unavailable.
2. Audio Manager báo lỗi "Can not open file "
3. Xem được ảnh trên Manila nhưng không mở được Album Manager.
4. Lỗi khó tả nữa là : bình thường khi select 1 file / folder / app nào đó là máy tự chạy - giờ tất cả thao tác mình phải làm như kiểu Double Click trên Windows.

Các lỗi này không xảy ra trên các bản ROM 6.1 khác.

ancola66

Super V.I.P
Dân tình đang xôn xao vụ ASUS Today kìa. Bác An phải làm j đi chứ... Cái ấy đang cần bàn tay nhào nặn của bác. Chúc bác sớm ra lò
* He he he vụ đó xấu lòi :)) mà không đa dụng như M2D nên không làm đó thôi (Đã thử roài nhưng không chịu nổi =)) )

Đầu tiên gửi lời cảm ơn bạn ancola66 .
Mình gặp 1 số vấn đề khi sử dụng bản ROM này :

1. Không sử dụng được Wifi - bật wifi nó báo Unavailable.
2. Audio Manager báo lỗi "Can not open file "
3. Xem được ảnh trên Manila nhưng không mở được Album Manager.
4. Lỗi khó tả nữa là : bình thường khi select 1 file / folder / app nào đó là máy tự chạy - giờ tất cả thao tác mình phải làm như kiểu Double Click trên Windows.

Các lỗi này không xảy ra trên các bản ROM 6.1 khác.
1. Mình vẫn dùng bình thường (Chưa có ai thắc mắc về vụ Wifi cả) :-?
2. Các bản Rom M2D mình build thì chỉ buid giao diện chính còn các thành phần phụ trợ thì bạn phải cài thêm mới hoạt động như Audio manager, Htc Album.... ( Các phần mềm phụ trợ bạn có thể tải tại ĐÂY )
3. Lỗi này mình cũng chưa thấy :-? và cũng chưa ai thắc mắc trong các bản rom M2D của mình :D

thangkls

@ancola66:

Mình mới kiểm tra lại
1- Do wifi bản ROM này không hỗ trợ WPA2 nên nó báo unavailable.
2+3- Phải down bản Audio Manager và HTC Album khác thì hoạt động tốt.
4- Chưa tìm được cách khắc phục.

fifd2005

Hi Ancola66
I have rpblem with wifi
My p535 cant connect my new Linksys Wireless N router
Can you change wifi driver

dotuananh88

Thanks mod ancola66, em dùng bản rom của bro được hơn 1 tuần rồi và có nhận xét như sau
1) Giao diện quá đẹp
2) Chạy tốt, ăn ít ram
3) Ổn định
Nhưng em gặp phải 1 số vấn đề muốn post lên đây xem mọi người có bị như em ko
1) nếu vào manilla để chỉnh bật manilla sẵn lên lúc khởi động thì em bấm nút xanh( gọi) thì nó ko hiện lên cái bảng để gõ phím, vào start> phone cũng ko hiện lên. CHỉ khi nào vào people và gọi 1 người trong đó thì quay ra nhấn nút xanh(gọi) thì nó mới hiện lên bảng gõ phím.
2) nếu bật cái X button lên thì các chương trình khác đều dùng ngon, tuy nhiên bảng lúc nhấn phím để gõ số điện thoại, nhấn vào X không được.
3) Nếu em chạy với giao diện mặc định lúc khởi động, sau đó chạy manilla thì mọi việc ngon lành.
4) Nếu chỉnh để manilla tự chạy lúc khởi động thì đồng hồ của manilla hay bị sai giờ, không chịu chạy, mặc dù vào xem giờ trên máy vẫn đúng. Nếu chạy với giao diện bình thường sau đó chạy manilla thì mọi việc ngon lành
5) KHi có tin nhắn đến thì khi click vào sẽ ko thể repy được luôn, bàn phím cứ hiện lên rồi lại hiện xuống. vào đọc tin nhắn, thoát ra, vào lại thì mới có thể reply được
6) khi gửi tin nhắn, add người nhận, nhấn send thì nó luôn báo unrecognize , chọn ok thì vẫn gửi đựoc. lần nào cũng bị vậy !!!

Trên đây là 1 số lỗi mà em gặp phải, không biết mọi người có bị vậy không ?

Em đã chạy được thẻ micro SDHC 4GB + adapter ko( dùng ổn định, ko cần cài driver sdhc, cài vào nó lại mất ổn định)

Thanks mọi người đã đọc, đặc biệt thanks mod ancola66 vì bản rom này :D

Chỉnh sửa cuối: