• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19202.1.0.0)

khacduy1978

Well-Known Member
Sau khi up thử, bị lỗi update fail, tuy nhiên khi reset vẫn vào được windows, có lẽ là do lỗi lúc corection IMGFS. Xin Man PhamQuang cho cháu bản ROM nguyên bản nhé (bản chưa correction IMGFS, size 70,254,592), để cháu build bản clean. Bản hiện tại khi build lại thì bị treo ở màn hình animation, các bản rom kích thước nguyên bản thì không bị. Nhân tiện nhờ Man PhamQuang khi rảnh có thể hướng dẫn chi tiết cách build XIP dòng Asus P535. Xin chân thành cám ơn Man PhamQuang đã build "chay" bản Rom này.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Sau khi up thử, bị lỗi update fail, tuy nhiên khi reset vẫn vào được windows, có lẽ là do lỗi lúc corection IMGFS. Xin Man PhamQuang cho cháu bản ROM nguyên bản nhé (bản chưa correction IMGFS, size 70,254,592), để cháu build bản clean. Cám ơn Man PhamQuang. Bản hiện tại khi build lại thì bị treo ở màn hình animation, các bản rom kích thước nguyên bản thì không bị. Nhân tiện nhờ Man PhamQuang khi rảnh có thể hướng dẫn chi tiết cách build XIP dòng Asus P535. Xin chân thành cám ơn Man PhamQuang đã build "chay" bản Rom này.

OK!!!
Chú hẹn Duy mai khoảng 15h-16h (giờ VN) ngoài YH nhé.
Chú sẽ hướng dẫn cháu nhanh thôi. :D

ancola66

Super V.I.P
Bản Bigrom Clear thứ 2 build 19202của Khắc Duy rất tốt, chạy rất mượt và nhanh. Thêm button tắt máy và luôn cả Button giải phóng ram ở tray rất tiện lợi. Chỉ có một điều là băt GPS lâu hơn bản Clear đầu tiên .Bản Clear đầu tiên build 19199 Fix GPS cực nhanh, chỉ mất 20s cho lần Search đầu tiên. Còn các bản sau này đều phải mất hơn một phút cho lần Search đầu (Không hiểu do Rom hay do thời tiết)

khacduy1978

Well-Known Member
Bản Bigrom Clear thứ 2 build 19202của Khắc Duy rất tốt, chạy rất mượt và nhanh. Thêm button tắt máy và luôn cả Button giải phóng ram ở tray rất tiện lợi. Chỉ có một điều là băt GPS lâu hơn bản Clear đầu tiên .Bản Clear đầu tiên build 19199 Fix GPS cực nhanh, chỉ mất 20s cho lần Search đầu tiên. Còn các bản sau này đều phải mất hơn một phút cho lần Search đầu (Không hiểu do Rom hay do thời tiết)

Phần lớn bắt GPS nhanh hay chậm do thời tiết và do vệ tinh nữa. Các bản sau không có thay đổi gì cả bạn ạ.
@All: Đang test bản Rom WM6.1 build 19209 clean. Nếu OK sẽ up lên cho mọi người dùng. Xin chân thành cám ơn Man PhamQuang đã nhiệt tình giúp đỡ cháu hoàn thành bản ROM này.

vvq

Rất mong được up bản ROM của KhacDuy.
Mình rất thích cái gu các thứ trong ROM của bạn.

N

NewForce

Guest
Thanks! =D>
I'll have a try on this ROM.

Btw, I can't find the download link.
Anyone can help? Many thanks in advance!

Last edited by a moderator:
N

NewForce

Guest
Last edited by a moderator:

is181

Tui chẳng thấy bản này nhanh hơn gì cả, cháy tui chạy chậm như rùa, không hiểu sao nữa

T

trungquanbds29

Guest
bác Quang ơi, em muốn cook/build 1 bản ROM cho Asus P535, tuy em không có nhiều thời gian nhưng e sẽ cố gắn học hỏi, hy vọng bác tạo điều kiện và giúp đỡ em.
cám ơn bác nhiều.