• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19202.1.0.0)

letuduy

Link download Wm 6.1 with big Rom and Ram

So với bản Rom trước, bản này không có thay đổi gì cả. Chỉ tăng thêm Ram và Rom thôi: Rom còn dư khoảng 170.6Mb và Ram dư khoảng 31-31.8Mb. Còn 1 lỗi nhỏ là khi hard reset bằng phím cứng sẽ thấy bảng warning bị mất phân nữa.

http://www.mediafire.com/?hsxn0zw2pde

Nhận xét về bản ROM BIG mới này:

* Pocket Word chạy tốt, ko bị lỗi như bản trước
* SMS schedule 1.3 bị lỗi ko phải do rom vì tôi update bản 1.4 chạy vù vù.
* Giống như ancola66: đề nghị thêm 1 nút duy nhất Power off vào dưới tray (dùng chương trình PocketPowerManager 2.11 mới nhất)
* Đề nghị được thêm lun HTC network wizard, tôi dùng viettel thấy chạy tốt lắm! Đỡ phải hì hục cài đặt.

Đấy chỉ có thế thui! :D mong yêu cầu được đáp ứng ở phiên bản sau. ;;) Xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Trên trang 1 vừa đưa thêm bản V10, là phiên bản chỉnh lại của bản V09, tạo BigStorage và RAM.
Sau khi Up có Storage gần 177Mb, RAM hơn 30Mb.

Nếu gỡ bỏ HTC Home, LG Today, Audio Manager,... Tức là bản Clean thì Storage có thể trên 180Mb và RAM gần 31.35Mb sau khi Up ROM.

butsinh

LINK TẢI ROM v4.7.61.10 (PVB)
=== Build 19202.1.0.0 ===

Bản V10 PVB với giao diện Black, là bản V09 được Fix lại phần Storage và RAM.
Sau khi Up ROM, Storage khoảng gần 177Mb, RAM hơn 30Mb.
Đây là ROM dành cho các bạn yêu thích giao diện có HTC Home, ai thích ROM Clean thì dùng bản của Khacduy1978 cũng rất tốt.

LINK TẢI ROM​

[HIDE="HDTT"]
TẢI V10 TẠI ĐÂY
[/HIDE]

Chào anh Phạm Quang!
Cho tôi hỏi bản Rom V10 ngoài Fix lại phần Storage và RAM so với V09 thì có cài thêm phần mềm hoặc bớt phần mềm nào ko?

mrcom98

Việc làm bản Clean từ nay sẽ dành lại cho VIP Khacduy1978 làm thôi.
Nguyên lý như nhau cả mà, chủ yếu là phần XIP.

Ý kiến bạn KhacDuy1978 thế nào nhỉ :D Anh em đang tiếp tục chờ đợi bản Super Rom đấy. Cố gắng nhanh nhé=D>
Có 1 điểm lưu ý: các bản rom sau này của KhacDuy mình thấy tiếng Loa ngoài hơi bé so với trước.
Bản Rom black của bác PhamQuang, nếu trót chọn lại theme là mặc định thì không quay lại Black được nữa, 2 thanh Bar trên và dưới cùng nó chuyển thành màu xanh. Có cách nào để nó thành màu đen như cũ k bác nhỉ.

vvq

To KhacDuy:

Mình muốn thay cái default keyboard xanh lè thành màu đen (hoặc xanh trắng, cùng lắm là về toàn trắng mặc định) thì làm như thế nào?

Thử cài mấy cái keyboard skin rồi, không thấy thay đổi gì cả.

ancola66

Super V.I.P
Ý kiến bạn KhacDuy1978 thế nào nhỉ :D Anh em đang tiếp tục chờ đợi bản Super Rom đấy. Cố gắng nhanh nhé=D>
Có 1 điểm lưu ý: các bản rom sau này của KhacDuy mình thấy tiếng Loa ngoài hơi bé so với trước.
Bản Rom black của bác PhamQuang, nếu trót chọn lại theme là mặc định thì không quay lại Black được nữa, 2 thanh Bar trên và dưới cùng nó chuyển thành màu xanh. Có cách nào để nó thành màu đen như cũ k bác nhỉ.
*Xác nhận là bản Big Rom&Ram loa ngoài hơi bé so với các bản trươc ( Vì mình chỉ dùng một bài nhạc chuông nên dễ so sánh :D)

PhamQuang

Manager

Dùng soft Black bar !!!

PhamQuang

Manager
Tham khảo bản ROM của các bạn Thái:
P535 WM 6.1 OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 Kaiser ported
Forum: http://www.pdamobiz.com/forum/PDAforum_posts.asp?TID=125954&PN=1
Link tải ROM: http://www.zshare.net/download/9669689bd4eaa3/

Sau khi up xong, ROM lên đến 181.06Mb, free: 176.05Mb
RAM free: 30.45Mb

Rất ấn tượng

Đã có bài mình nói hôm qua rồi mà. Nếu chỉnh sửa tốt, gỡ bỏ các ứng dụng phụ, tạo bản ROM Clean thì có thể tạo 1 ROM có Storage lên tới 185Mb và RAM Free tới 31.50Mb đó.
Thái port chậm hơn chúng ta mấy ngày, cần gì tham khảo. :D
Hiện không có máy, nếu có đã có thể đưa lên bản có Build 19209 Clean với chỉ số nói trên cho các bạn rồi. :D

mrcom98

Rất ấn tượng

HIx, các bạn Thái tham khảo Rom của bác PhamQuang nhanh thật, đã kịp chế biết tiếp thành món ăn Thái.
Vẫn tiếp tục chờ 1 bản Clean Big Rom của PDAViet

vvq

Nghe anh Quang nói mà thèm .... Lại còn bản mới 19209 nữa ...

Sao có nhiều phiên bản vậy anh Quang? Anh hướng dẫn, cùng với KhacDuy làm bản mới đi thôi. Anh em đang mong chờ lắm đó.

Hay anh mở một topic hướng dẫn cách cook ROM, chuyền lại kinh nghiệm cho mọi người?

PhamQuang

Manager
Nghe anh Quang nói mà thèm .... Lại còn bản mới 19209 nữa ...

Sao có nhiều phiên bản vậy anh Quang? Anh hướng dẫn, cùng với KhacDuy làm bản mới đi thôi. Anh em đang mong chờ lắm đó.

Hay anh mở một topic hướng dẫn cách cook ROM, chuyền lại kinh nghiệm cho mọi người?

Cook cho Asus không khó, chỉ đòi hỏi ham mê, tỷ mỷ, hiểu nguyên lý 1 chút thôi.
Còn lại phụ thuộc vào tài xào nấu.
Trong các bạn mình sẽ xem ai ham mê nhất, cẩn thận và tỷ mỷ nhất sẽ chuyển Kitchen, Tool,.. dành cho Asus P535 cho. :D

vvq

Trong lớp ta có bạn nào giơ tay học thày Quang không?
(Mình thì ham mê có thừa, nhưng khổ lỗi rất bận - đang làm GM cho một công ty - nên xin khất. Nếu có thời gian xin nhận ngay 100%)
Mình vote 1 phiếu cho bạn Khắc Duy.

ancola66

Super V.I.P

Rất ấn tượng
Nguyên văn đoạn Lời cảm ơn:

Thank

BaseRom by PhamQuang@PDAVIET.net

Anper Tools asusmoile.ru

@Xda-developer.com
bepe for BuildOS.exe and Packages Tools.
mamaich for ROM Tools.
Ingvarr for ASUSP525Tool.
JKR for Scoter Kitchen.
edhaas for Kitchen I use as command guide.

Thật đáng tự hào cho PDAViet=D>=D>=D>
* Rất muốn up thử nhưng bản này lại dùng Phật lịch (Không bít chuyển dương lịch thế nào:()

vvq

To: ancola66
Bản của Thái vẫn là tiếng Anh mà, chỉ thêm thắt một chút tiếng Thái thôi, đổi lại dễ lắm.

mrcom98

Đã có bài mình nói hôm qua rồi mà. Nếu chỉnh sửa tốt, gỡ bỏ các ứng dụng phụ, tạo bản ROM Clean thì có thể tạo 1 ROM có Storage lên tới 185Mb và RAM Free tới 31.50Mb đó.
Thái port chậm hơn chúng ta mấy ngày, cần gì tham khảo. :D
Hiện không có máy, nếu có đã có thể đưa lên bản có Build 19209 Clean với chỉ số nói trên cho các bạn rồi. :D

Chờ bạn KhacDuy mãi mà chưa lên tiếng, có thể do quá bận. Bác Phạm Quang có thể build luôn 19209 Clean k?

thangpvm

Chào mọi người,
Sau khi up ROM lên bản 4.7.12 WWE_TH00 của Thái (OS là bản Build 19199.1.0.0 by Vivi) thì phát hiện lỗi không thể thêm contact mới. Cài PI vào cũng chịu chết.
Không biết có ai gặp sự cố như thế chưa. Xin chia sẻ kinh nghiệm xử lý trong tình huống này.
Cám ơn mọi người.
Regards.

mrcom98

Bạn có thể tham khảo các bài viết trong box Rom asus và quyết định chọn 1 ROM thích hợp. Theo kinh nghiệm của mình thì bạn chọn luôn ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19202.1.0.0) mới nhất này đi, có sẵn các tích hợp như Font Tiếng Việt chẳng hạn, 1 số phần mềm tích hợp trong Rom của các bạn Thái mình thấy chạy chưa ổn định.