• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19209.1.0.2)

khacduy1978

Well-Known Member
khacduy,

Lastly, I hope you don't mind I like to report a little bug I've found on your 19209 ROM below,

1. Hard resetting P535 (nav-up key +soft reset), showed only half warning screen.

Thanks for your report. This issue was fixed in my new ROM. But this is a small bug, i will release the new ROM if i get more bugs. Best regards.

kimcuongtu1978

Mình mới kiểm tra lại rồi, link download vẫn bình thường. Bạn kiểm tra lại nhé. Thân.

The requested URL could not be retrieved

--------------------------------------------------------------------------------

While trying to retrieve the URL: http://download386.mediafire.com/xdmlthdtljdg/eupqdubgvzg/WM6.1_19209_clean.rar

The following error was encountered:

We can not connect to the server you have requested.

This means that:

The server might be busy at this time.
The server is not reachable.

Please try later to see if you can go through.

Mình vào link downlaod thì bị báo lỗi như trên.

khacduy1978

Well-Known Member
The requested URL could not be retrieved

--------------------------------------------------------------------------------

While trying to retrieve the URL: http://download386.mediafire.com/xdmlthdtljdg/eupqdubgvzg/WM6.1_19209_clean.rar

The following error was encountered:

We can not connect to the server you have requested.

This means that:

The server might be busy at this time.
The server is not reachable.

Please try later to see if you can go through.

Mình vào link downlaod thì bị báo lỗi như trên.

Bạn sử dụng ISP nào vậy? Mình thử của Viettel và VNN đều OK.

khacduy1978

Well-Known Member
Mình đã fix xong và định đưa lên bản ROM đã sửa lỗi HR Warning. Tuy nhiên đó chỉ là lỗi nhỏ và không quan trọng nên mắc công các bạn phải up lại. Trong ROM fix này mình dự định thêm vào TCPMP và Real Player, không biết ý mọi người ra sao. Nếu mọi người đồng ý thì mình sẽ đưa link lên. Thân.

ancola66

Super V.I.P
Mình đã fix xong và định đưa lên bản ROM đã sửa lỗi HR Warning. Tuy nhiên đó chỉ là lỗi nhỏ và không quan trọng nên mắc công các bạn phải up lại. Trong ROM fix này mình dự định thêm vào TCPMP và Real Player, không biết ý mọi người ra sao. Nếu mọi người đồng ý thì mình sẽ đưa link lên. Thân.

* Mình thì thấy dùng Core Player các phiên bản mới là ngon lắm rồi:D
* Mình thấy một lỗi nữa là : Khi mình dùng AS thì sau khi ngắt kết nối (Disconeted) thì Task AS vẫn hoạt động và phải nhấn ( X ) Close mới tắt hẳn được AS (Các bản Rom 6.0 thì không bị ). Nếu để AS ở chế độ Hide Aways thì đương nhiên là mình không nhìn thấy tab AS nhưng nó vẫn chạy ngầm. Mà thằng AS này chạy cũng tốn Ram lắm:D. Vậy bạn có khắc phục được lỗi này không? Chỉ cần Disconnected là tắt luôn được nó:D

khacduy1978

Well-Known Member
* Mình thì thấy dùng Core Player các phiên bản mới là ngon lắm rồi:D
* Mình thấy một lỗi nữa là : Khi mình dùng AS thì sau khi ngắt kết nối (Disconeted) thì Task AS vẫn hoạt động và phải nhấn ( X ) Close mới tắt hẳn được AS (Các bản Rom 6.0 thì không bị ). Nếu để AS ở chế độ Hide Aways thì đương nhiên là mình không nhìn thấy tab AS nhưng nó vẫn chạy ngầm. Mà thằng AS này chạy cũng tốn Ram lắm:D. Vậy bạn có khắc phục được lỗi này không? Chỉ cần Disconnected là tắt luôn được nó:D

Thật ra không phải là lỗi đâu. AS bình thường sau khi disconnect cũng chạy ngầm như vậy đó. Do WKTask luôn show những chương trình nên mình sẽ thấy như vậy đó, --> lý do đó mới có chức năng Hide Always :)). Bạn thử bỏ WKTask sau đó chạy thử các chương trình sẽ không thấy AS nữa đâu.

N

NewForce

Guest
Thanks for your report. This issue was fixed in my new ROM. But this is a small bug, i will release the new ROM if i get more bugs. Best regards.

Report! 1 more bug found,

For some reason, sometime during incoming call, the speaker volume cannot be lower down. This happen even if I've pressed the side volume down keys to lower the volume and the "In call" volume dialog also displayed the volume level was the lowest.

Btw, I'll continue to use this ROM as it is the latest WM6.1 ROM for my beloved P535 and at the same time to see if I can found more bugs so that bro khacduy1978 can refine this ROM in next release.

TRUST is the name of my games!

Last edited by a moderator:

khacduy1978

Well-Known Member
WM 6.1 build 19209 V2

Sơ lược bản ROM:
không thay đổi nhiều so với bản trước, chỉ 1 ít thay đổi dưới đây:
-Ram free: 31,4 MB, Rom free: 173,7 MB
-HR Warning fixed
-Remove WKTASK
-Windows Media Player power off tweak

Link download:
http://www.mediafire.com/?piphzy7tlnz

Chỉnh sửa cuối:
N

NewForce

Guest
WM 6.1 build 19209 V2

Sơ lược bản ROM:
không thay đổi nhiều so với bản trước, chỉ 1 ít thay đổi dưới đây:
-Ram free: 31,4 MB, Rom free: 173,7 MB
-HR Warning fixed
-Remove WKTASK
-Windows Media Player power off tweak

Link download:
http://www.mediafire.com/?piphzy7tlnz

Wrong bug reported, comments removed!

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Nhận xét bản WM 6.1 build 19209 V2 của bạn Khắc Duy :

* Bản này chạy thật là tuyệt vời, rất nhanh
* GPS chỉ mất có hơn 20s để FIX cho lần Search đầu tiên (Trời cũng vẫn u ám :D)
* Ram dư nhiều hơn bản V1
* Tuy nhiên lai bị bỏ mất Wktask (Phần mềm này tiện ích (X) Close khá mạnh. Mình lại phải cài thêm, nhưng nếu bạn Khắc Duy bóc tách được chức năng ( X ) Close (Để đóng ứng dụng hiện đang thực thi) và chức năng SR của phần mềm này mà cho vào bản Rom sau thì Tuyệt vời. Vì Muốn Close All thì đã có Task Manager mặc định của bản Rom rồi.

Chỉnh sửa cuối:

khacduy1978

Well-Known Member
Nhận xét bản WM 6.1 build 19209 V2 của bạn Khắc Duy :

* Bản này chạy thật là tuyệt vời, rất nhanh
* GPS chỉ mất có hơn 20s để FIX cho lần Search đầu tiên (Trời cũng vẫn u ám :D)
* Ram dư nhiều hơn bản V1
* Tuy nhiên lai bị bỏ mất Wktask (Phần mềm này tiện ích (X) Close khá mạnh. Mình lại phải cài thêm, nhưng nếu bạn Khắc Duy bóc tách được chức năng ( X ) Close (Để đóng ứng dụng hiện đang thực thi) và chức năng SR của phần mềm này mà cho vào bản Rom sau thì Tuyệt vời. Vì Muốn Close All thì đã có Task Manager mặc định của bản Rom rồi.

Mình bỏ Wktask vì phần mềm này chạy không tương thích với một số phần mềm khác (word mobile chẳng hạn, HTC Sim Manager không đóng được, AS cứ hiện lên hoài..).Thôi thì cứ remove để bạn nào thích cài chương trình X-Close nào thì cứ cài vô.:))

N

NewForce

Guest
The Stereo BT I've found another bug in your last 19209 V1 rom,

khacduy1978,
My apology to you, my last Stereo BT bug was wrong so I had re-edited and removed the comments from my last post.

Again I hope you don't mind as I'm asking many questions and continue finding bugs.

Btw, your new 19209 V2 was still having the below bug which I've mentioned before,

1. For some reason, sometime during incoming call, the speaker volume cannot be lower down. This happen even if I've pressed the side volume down keys to lower the volume and the "In call" volume dialog also displayed the volume level was the lowest.

As the speaker volume level is way too high for my ear to accept, I had temporary flashed my beloved P535 back to Asus official WM6.0 English ROM.

Thank you very much again for your efford for making new WM6.1 rom for Asus P535. I'll try your new rom again if you release new 19209 V3 rom with above bug fixed.

exec

Mình có con 535, ROM cũ xài rất chán, tính đổi máy, ai ngờ lại có được ROM mới của các bạn, UP rồi thấy ngon lắm, xài ngon lành, không còn ý định đổi máy nữa.

Cám ơn các bạn, nhất là bạn khacduy1978, ancola66 và anh Pham Quang.

Mình có 1 vấn đề, lúc đầu có hỏi khacduy1978 và ancola66, sau mình phát hiện ra là do mình dùng Vista nên không up được, kiếm 1 máy WinXp là up được dễ dàng, nhờ các bạn giúp mình nếu UP với Vista thì làm cách nào để up ?

Ngoài ra xin cho hỏi ASUS P535 có cách nào dùng được thẻ 4GB không ?

Cám ơn các bạn rất nhiều.

khacduy1978

Well-Known Member
Mình có con 535, ROM cũ xài rất chán, tính đổi máy, ai ngờ lại có được ROM mới của các bạn, UP rồi thấy ngon lắm, xài ngon lành, không còn ý định đổi máy nữa.

Ngoài ra xin cho hỏi ASUS P535 có cách nào dùng được thẻ 4GB không ?

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Bạn sử dụng thẻ SDHC 4GB là được.

Chỉnh sửa cuối:

mrcom98

Một số ý kiến về Rom:
- Xác nhận Rom chạy mượt, nhanh, k tốn pin
- Các chương trình tích hợp gọn, nhẹ, hữu dụng
- Âm chuông điện thoại *.mp3 vẫn nhỏ như các version trước.
- Mất rung phần báo có tin nhắn mới (mặc dù mình đã chọn khi có tin nhắn mới thì báo rung, nhưng k thấy rung j cả, trong khi có cuộc gọi đến vẫn rung ầm ầm).