• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19949.1.2.0)

Asmodis

Bản này em dùng có 1 cái lỗi là điện thoại gọi đến k hiện số, khi bấm OK nghe rồi thì mới hiện số, nếu Contact có hình ảnh thì chỉ hiện mỗi ảnh thôi, các bro check lại giúp em với.

Em dùng cũng thấy hiện tượng này. Tuy nhiên rất khó hiểu là chỉ một số số gọi đến thì bị như vậy thôi, còn các số khác thì vẫn bình thường. Em vẫn chưa hiểu tại sao! Hic!

binhxii

Không thay đổi bạn à. Chỉ sắp xếp lại icon cho gọn thôi. Tuy nhiên hỗ trợ China Regional Setting đã được remove. Tuy nhiên mình sẽ làm file cab gửi bạn. Thân

Cảm nhận bản Rom rất tốt, nhưng mình vẫn thích cách sắp xếp Icon như nguyên bản, lần nào cài xong Rom mình cũng phải xóa các folder đi để đưa các icon ra menu chính. mong rằng khacduy1978 sẽ làm một bản không cần sắp xếp icon. Thank

huytroc

Sau khi cài bản Rom này (@520) tôi thấy máy rất hay bị đơ. Kô biết có ai bị như tôi kô???
Tât cả các ứng dụng đều chạy rất chậm.

Asmodis

Sau khi thử nghiệm các bản ROM có trên forum, em thấy có mỗi bản 19199 là máy em chạy bình thường, không bị hiện tượng xuất hiện hộp thoại khi có cuộc gọi đến và phỉa bấm OK thì mới bắt đầu có chuông + rung. Chẳng hiểu tại sao! Hic! Mong bác khacduy xem xét hiện tượng này giúp em với! Cám ơn nhiều! ROM mới ra ầm ầm mà không được dùng, ức chế quá!

Edit: Nếu đổi sang sử dụng SIM Viettel thì không sao cả (Em dùng Mobifone)! Chả hiểu cái gì nữa!

Chỉnh sửa cuối:

khacduy1978

Well-Known Member
Sau khi thử nghiệm các bản ROM có trên forum, em thấy có mỗi bản 19199 là máy em chạy bình thường, không bị hiện tượng xuất hiện hộp thoại khi có cuộc gọi đến và phỉa bấm OK thì mới bắt đầu có chuông + rung. Chẳng hiểu tại sao! Hic! Mong bác khacduy xem xét hiện tượng này giúp em với! Cám ơn nhiều! ROM mới ra ầm ầm mà không được dùng, ức chế quá!

Edit: Nếu đổi sang sử dụng SIM Viettel thì không sao cả (Em dùng Mobifone)! Chả hiểu cái gì nữa!

Các bạn thử hard reset lại xem sao. Tất cả bản rom mình sử dụng đều ok cả, chưa thấy lỗi như các bạn đã nêu. Mình đang sử dụng mobilephone.Thân.

deamon_ip

Em chạy bản Rom này không hiểu sao không add được nhạc chuông mp3 anh Duy à, wma hoặc wav thì bình thường.

aethv

bản rom này mình cài từ lúc bạn khacduy update cái timebomb.
Máy mình hiện đang cài:
1. HTC Home Plugin
2. SPB Pocket Plus
3. MapKing
4. VietMap.
5. Resco Sudoku
6. Resco BrainGames.

Nhưng kô hiểu sao khi chụp hình thì hay bị đứng máy (lúc saving) hoặc là kêu tạch tạch tạch (phải soft-reset) mới hết.
Bác khacduy coi dùm mình nhé.

DuaBeo35

Em dùng cũng thấy hiện tượng này. Tuy nhiên rất khó hiểu là chỉ một số số gọi đến thì bị như vậy thôi, còn các số khác thì vẫn bình thường. Em vẫn chưa hiểu tại sao! Hic!

Cái này chắc là các bác lưu 1 số điện thoại dưới hai tên khác nhau nên bị thế thôi,
Mở chiến dịch tìm và diệt là xong ngay mà :p

khacduy1978

Well-Known Member
bản rom này mình cài từ lúc bạn khacduy update cái timebomb.
Máy mình hiện đang cài:
1. HTC Home Plugin
2. SPB Pocket Plus
3. MapKing
4. VietMap.
5. Resco Sudoku
6. Resco BrainGames.

Nhưng kô hiểu sao khi chụp hình thì hay bị đứng máy (lúc saving) hoặc là kêu tạch tạch tạch (phải soft-reset) mới hết.
Bác khacduy coi dùm mình nhé.

Có lẽ bạn đang sử dụng bản overlock, bản overlock thì chạy rất nhanh tuy nhiên có thể phát sinh những lỗi không mong muốn, lỗi rõ nhất là khi chụp hình rất dễ bị treo máy. Nếu bạn cần độ ổn định thì nên sử dụng bản rom không overlock nhé. Thân.

brk

Hi. Great Rom, Great work.
I have a question: why this rom dont show the extended rom version?

brk

The extended rom contain the useless soft to vietnamese people. So I remove it from the rom. Regard

Thanks for your quick answer.
I must thank you, again for this ROM. Great work indeed!
Could you be more specific? witch software exists in the extended ROM?
I acknowledge that you don't need the extended ROM, but can I ask if it is possible to make a ROM with the extended ROM included?
Just another question: the OC version is safe to use? The battery doesn't drain to fast?
Thanks for your time and patience.
Best regards from Portugal!

khacduy1978

Well-Known Member
Thanks for your quick answer.
I must thank you, again for this ROM. Great work indeed!
Could you be more specific? witch software exists in the extended ROM?
I acknowledge that you don't need the extended ROM, but can I ask if it is possible to make a ROM with the extended ROM included?
Just another question: the OC version is safe to use? The battery doesn't drain to fast?
Thanks for your time and patience.
Best regards from Portugal!

The software in extended rom is just for GSM Network of Singapore. Because the base rom was made for Singapore people.
About the OC version, it's good and speedy. But it have a little problem. when you take a picture, it's sometime freeze and you have to reset your device. That's so.

alanlee

Sau khi cài bản Rom này (@520) tôi thấy máy rất hay bị đơ. Kô biết có ai bị như tôi kô???
Tât cả các ứng dụng đều chạy rất chậm.

Mình cũng đang băn khoăn về các bản ROM gần đây về vấn đề này, cũng đang tìm hiểu đây là do ROM ? do máy ? hay do cài nhiều phần mềm ?

Mình bắt đầu bị tình trạng này từ up ROM 19900 -> 19213 -> 19949 -> 19591 và chưa kể 01 bản khác nữa của diển đàn bên TQ :-/. Trong đó có cả một số bản 624, khi cài thì tưởng do máy đời cũ chịu không nổi, nhưng khi chuyển về 520 thì vũ như cẫn. Còn bạn huytroc thì sao ?

Hiện nay, mình đang sử dụng bản 19591 nhưng đã remove phần mềm Hand Calendar ( dạng Today Plugins ) bản nâng cấp gần đây thì thấy giảm nhiều tình trạng này. Bạn thử remove bớt xem sao :-?

To khacduy1978 : Về fiel cab Multi Regional Setting, mình đã cài và sử đụng ngon lành, tuy nhiên nhận thấy, sau khi up Rom và cài ngay ( ưu tiên 01 ) thì thấy các build Rom gần đây ( dễ bị treo máy ::-/
1.> Sau khi cài khởi động lại -> treo ; hoặc,

2.> Sau khi cài Multi Regional vào chỉnh lại vùng China thì treo thay vì xuất hiện thông báo đề nghị khởi động lại máy :-??

Nhiều chiện wé :))

alanlee

Mình cũng đang băn khoăn về các bản ROM gần đây về vấn đề này, cũng đang tìm hiểu đây là do ROM ? do máy ? hay do cài nhiều phần mềm ?

Mình bắt đầu bị tình trạng này từ up ROM 19900 -> 19213 -> 19949 -> 19591 và chưa kể 01 bản khác nữa của diển đàn bên TQ :-/. Trong đó có cả một số bản 624, khi cài thì tưởng do máy đời cũ chịu không nổi, nhưng khi chuyển về 520 thì vũ như cẫn. Còn bạn huytroc thì sao ?

Hiện nay, mình đang sử dụng bản 19591 nhưng đã remove phần mềm Hand Calendar ( dạng Today Plugins ) bản nâng cấp gần đây thì thấy giảm nhiều tình trạng này. Bạn thử remove bớt xem sao :-?

To khacduy1978 : Về fiel cab Multi Regional Setting, mình đã cài và sử đụng ngon lành, tuy nhiên nhận thấy, sau khi up Rom và cài ngay ( ưu tiên 01 ) thì thấy các build Rom gần đây ( dễ bị treo máy ::-/

2.> Sau khi cài Multi Regional vào chỉnh lại vùng China thì treo thay vì xuất hiện thông báo đề nghị khởi động lại máy :-??

To khacduy1978 : mình đã up ROM build 19588 bản tiếng Hoa, cảm thấy sử dụng trơn tru vì không bị treo máy. Theo các thông tin mình nhận được, chất lượng các máy P535 rất là không giống nhau nên có máy dễ bị treo, máy khác không bị. Vì vậy, một số cao thủ của các diễn đàn bên đó tạo ROM luôn mượn những máy dễ bị trục trặc up thử và sử dụng để điều chỉnh cho phù hợp.

Mình không rành về việc tạo ROM nên không biết bạn có cần bản đó để tham khảo hay không, nếu cần thì PM cho mình. VÌ dù gì đi nữa mình vẫn thích bản ROM PV hơn :)

Thiết nghĩ, đây là sân chơi chung, càng đông càng vui :)), nếu tạo được bản ROM "đại chúng" hơn "chiều" được cả những máy "khó chịu" thì chắc đó cũng là tôn chỉ của bạn nói riêng và của diễn đàn này nói chung :p

ancola66

Super V.I.P

Các bạn nên hạn chế cài những phần mềm của HTC . Dòng Asus có độ tương thích không tốt với các phần mềm của HTC, mình đã thử nghiệm từ khi còn là WM6. Ví dụ HTC home tuy không gây treo máy (chỉ Freeze một khoảng một phút sau khi khởi động lại máy nên có thể các bạn hiểu là bị treo máy) nếu vội SR lại ngay thì tình trạng vẫn như vậy:D. Các bạn để sau khoảng thời gian Freeze đó lại dùng vô tư:D và không bao giờ bị Freeze nữa trừ khi một lúc nào đó bạn lại SR:D

alanlee

Ác cái là treo tại màn hình khởi động cơ X-( , thế mới đểu :((.
Khởi động liên tục từ 2 đến 5 lần mới vào được Win:((

Mặt khác, e chả dùng phần mềm của HTC, cơ bản là :

1> Plugins có : SBP Plus - SBP Shell.

2> 03 Bộ gõ nhập liệu ( đều hỗ trợ cài vào thẻ nhớ ).

3> Font hỗ trợ Multi Regional Setting China

4> Vài thứ linh tinh : WTask _ Iphone Dialer _Auto Hibernate.

Có lúc còn ít hơn số kể trên, đương nhiên phần mềm không cần cài mà kích là chạy trong thẻ nhớ không tính.

Như đã nói ở trên, sau khi cài bản ROM 5.2.19588 tiếng Hoa thì chấm dứt:-?

xiliet123

Ác cái là treo tại màn hình khởi động cơ X-( , thế mới đểu :((.
Khởi động liên tục từ 2 đến 5 lần mới vào được Win:((

Mặt khác, e chả dùng phần mềm của HTC, cơ bản là :

1> Plugins có : SBP Plus - SBP Shell.

2> 03 Bộ gõ nhập liệu ( đều hỗ trợ cài vào thẻ nhớ ).

3> Font hỗ trợ Multi Regional Setting China

4> Vài thứ linh tinh : WTask _ Iphone Dialer _Auto Hibernate.

Có lúc còn ít hơn số kể trên, đương nhiên phần mềm không cần cài mà kích là chạy trong thẻ nhớ không tính.

Như đã nói ở trên, sau khi cài bản ROM 5.2.19588 tiếng Hoa thì chấm dứt:-?

pin bạn kh đủ ampe đó lúc trước mình cũng bị như vậy mua cục khác thì bình thường lại
mình đan xài cục 2400mah vô tư rom nào cũng ok