• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (Build 21500.5.0.0)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.5 (Beta)
CE OS 5.2.21500 (Build 21500.5.0.0)​

Special Thanks:

Super Mod PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66

PDAmobiz.com & XDA-Developers.com

Bản này là bản fake. Tuy nhiên chạy khá mượt mà. Các bạn test thử nhé.

Link download: http://www.mediafire.com/download.php?hnzyo2lohzi

Một số hình minh họa:

alanlee

Đang tính up ROM lại, may vớ được hàng mới. Up nào , anh em PDAViet
;)

alanlee

Up xong cảm nhận chạy cũng ngon lành, nhưng sau khi cài một số PM thì có 01 số không sử dụng được như bộ gõ, nếu cài thêm 02 số nữa thì màn hình sau khi softreset sẽ bị đứng hình không chọt chiết gì được nữa :(, có ai bị như mình không ?

qqonline33

Chắc bác Duy định trả thù a e, tội chờ dài cổ mà ko có rom mới... Hehe... Up thử xem có đúng như alanlee mô tả ko.

qqonline33

Hic. Tối hôm qua Mediafire lock,ko cho down. Mãi sáng nay mới down về up thử đc. Cảm nhận ban đầu là...nuột, cài mấy apps liền trong hồi hộp nhưng ko thấy triệu chứng như bác alanlee mô tả. Test thêm 1 time nữa xem sao.

PS: Sao bản này ko copy từ danh bạ vào sim đc nhỉ. Toàn phải dùng Sim manager. Với cả có bác nào dùng đc phần mềm Pim backup sẵn có trong rom ko. Sao mình dùng toàn báo lỗi nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

cemoz

Hi. Thanks for the rom. Is there a way to see the battery status at today screen?

qqonline33

Hi. Thanks for the rom. Is there a way to see the battery status at today screen?

U can use Quickmenu, which you can close apps by "X" or "OK", more and more... I really like it. FREE 100%

Or you can go to http://pdaviet.net/showthread.php?p=671822#post671822

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Up xong cảm nhận chạy cũng ngon lành, nhưng sau khi cài một số PM thì có 01 số không sử dụng được như bộ gõ, nếu cài thêm 02 số nữa thì màn hình sau khi softreset sẽ bị đứng hình không chọt chiết gì được nữa :(, có ai bị như mình không ?

Hic. Tối hôm qua Mediafire lock,ko cho down. Mãi sáng nay mới down về up thử đc. Cảm nhận ban đầu là...nuột, cài mấy apps liền trong hồi hộp nhưng ko thấy triệu chứng như bác alanlee mô tả. Test thêm 1 time nữa xem sao.

PS: Sao bản này ko copy từ danh bạ vào sim đc nhỉ. Toàn phải dùng Sim manager. Với cả có bác nào dùng đc phần mềm Pim backup sẵn có trong rom ko. Sao mình dùng toàn báo lỗi nhỉ

Xin xác nhận lại là lỗi sau khi softreset bị đứng hình không chọt chiết gì được nữa là KHÔNG CÓ, bằng chứng là up ROM 6.1 khác thì mình vẫn bị như vậy :-?? Chắc máy bị gì rồi mặc dù up lại thì hết ( chắc tạm thời ). Hi vọng không giã từ P535 sớm :|

À, qqonline33 cón bị gì nữa không, để vài bữa rảnh mình up lại 6.5 ;)

qqonline33

Xin xác nhận lại là lỗi sau khi softreset bị đứng hình không chọt chiết gì được nữa là KHÔNG CÓ, bằng chứng là up ROM 6.1 khác thì mình vẫn bị như vậy :-?? Chắc máy bị gì rồi mặc dù up lại thì hết ( chắc tạm thời ). Hi vọng không giã từ P535 sớm :|

À, qqonline33 cón bị gì nữa không, để vài bữa rảnh mình up lại 6.5 ;)

Đến h vẫn nuột bác ah. Ah,quên mất. Còn cái là set ringtons, thì nó cứ báo là "this file corrupt...". Không biết có bác nào bị thế nữa ko. Hình như trong topic 21202 có bác báo lỗi này, nhưng mình ko bị. Tự nhiên sang bản này lại dính mới chết chứ :-/

brk

HI,
I got a bug with this ROM.
The ring tones dont work. I get a message saying:
"This ring tone file is curupted or unavailable. Please choose a diferent ring tone".
But if i play the same ringtone with wmp, it sounds fine.
Help please!

qqonline33

HI,
I got a bug with this ROM.
The ring tones dont work. I get a message saying:
"This ring tone file is curupted or unavailable. Please choose a diferent ring tone".
But if i play the same ringtone with wmp, it sounds fine.
Help please!

I got this bug,too. But after i sort reset, this bug is not avaible. You can try it.

@alanlee: Hê,resset xong cái lỗi set ringtons ấy ko còn nữa bác ah. Chiến thôi

ForceField

Hi,
Found a bug in the today screen:
Just after flashing my rom with this build, I also installed the 'Asus Today 3d plugin' from LeSScro v2.4.3.
I noticed that this plugins appears in the today selection list after a reset and is generally working.But if you disable it and check the 'Windows Default',the 'Asus Today 3d' disappear from the selection list.Sometimes it appear after unchecking the 'Windows Default' and a Soft reset but most of the times you must reinstall the 'Asus Today' to be able to use it again.
This bug may not be related to the Asus Today only as I had the same experience with other plugin like clauncher.

brk

I got this bug,too. But after i sort reset, this bug is not avaible. You can try it.

@alanlee: Hê,resset xong cái lỗi set ringtons ấy ko còn nữa bác ah. Chiến thôi

I've tryed soft reset and also hard reset, but the problem persists.
Is this bug fixable?
Thanks.

toruhea27

e k cài được các phần mềm keyboard và camera sau mỗi lần SR thì mới sử dụng được ( có vẻ như những lúc ram thấp thì k sd được vì sau đó bật lại camera đều k được )

khacduy1978

Well-Known Member
I've tryed soft reset and also hard reset, but the problem persists.
Is this bug fixable?
Thanks.

Because of missing ringtones files when I ported ROM, you can use another ringtones. Or unzip and copy to windows folder to fix. That's all.