• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (TEST)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.5 (V22)

Special Thanks:

Man PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66

and XDA-Developers.com

Dạo này mình hơi bận do mới có baby, tranh thủ lúc baby ngủ làm bản WM 6.5 cho anh em PV test thử. Do đây là bản test nên chắc chắn sẽ phát sinh một số lỗi, các bạn cùng thử nhé.

Link download: http://www.mediafire.com/download.php?ztmmjmdudm5

Mirror link: http://kc9.info/pdaviet/rom/Khacduy1978/P535/WM6.5.rar
User & Pass to download: PDAVIET

Một số hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Tránh đưa hình minh họa có ghi số Build lên forum Khacduy ạ.
Chú đã huỷ rồi đó, tránh những rắc rối.
Tiêu đề cũng vậy, tránh đưa những con số liên quan.

qqonline33

Merci bác Duy nhiều nhiều. Đang ở công ty chưa up thử đc,để về xem thế nào. Bản test thử,hình con công ngu vật.;). Chúc mừng bác có baby...

mikang

hay quá, sau khi download xong sẽ up lên ngay, thanks KHắc Duy nhìu nhìu

thangkls

Mediafire hiện đang lỗi không download được :(- để tối thử lại xem thế nào.

mikang

Sao link này không down được ? mình vẫn down trên mediafire.com bình thường mà.

kimcuongtu1978

Bản WM6.5 của gxg còn nhiều lỗi lắm, không biết bản của khacduy thế nào. Đang muốn up thử nhưng không download được.

Chỉnh sửa cuối:

hook

mới vừa up xong thì đã có rom của bác Duy roài. l5i lọ mọ up lại. ;))

youbeetea

Hi khacduy1987,
I detcted 2 smaller errors:

1) popup windows (which ask for confirmation yes/no) aren't shown completely. Only the left part becomes visible.
2) The initial splash screen (seen when device boots) still says WM6.1 is installed

I'll do some further tests

DdEviL

So far the WM6.5 releases are slow...also the interface seems to be unfinished.

It's a nice preview of what's to come though =D>

ForceField

Indeed,I saw different WM 6.5 21159 releases and some of them have different interfaces and slightly better graphic for the today titanium plugins.Also the 'X' and 'OK' buttons were skinned.
Nice release though.

Chỉnh sửa cuối:

kimcuongtu1978

Thank Khắc Duy, cho mình hỏi sao mình thử cài mấy cái keyboard tiếng Việt mà khi vào sử dụng chẳng chọn được cái nào cả. Hay là không tương thích với WM6.5 vậy. Bạn có cái bàn phím tiếng việt nào sử dụng đựoc cho rom wm6.5 này không share mình với. Cám ơn nhiều!

youbeetea

People using this ROM should change the today theme and switch back to the original one (if they like). Otherwise:

1) the camera does no longer work (camera is overlayed by today screen)
2) menues are nearly unreadable (white on transparent).

After having played around using different themes, my menues now have a white background an the camera is working.
Old style today themes can't be used. They are always overlayed by the new menue (voicemail, Phone, ...). Only colour and background image are variable.

lambo

Em vừa up thử bản này bi lỗi Wifi ko bật đc Wifi, Bác ạ,còn mọi cái đều ok,Bác Fix sớm cho anh em dùng nha

Thanks!

qqonline33

Hic. Do là bản test nên còn khá nhiều lỗi. Mà chủ yếu là lỗi giao diện. Hy vọng sẽ sớm có bản "nuột". Cái bản này làm e cứ liên tưởng đến win vista... chờ win 7 thui.