• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS - UPROM VÀ THẢO LUẬN

Tuan1412

Mình đang dùng 1 con Asus P535 dùng rom 2006 tiếng hoa,mình muốn up rom WWE.Mình đã làm đúng theo hướng dẫn nhưng thử up đi up lại,và up nhiều bản rom rồi nhưng nó vẫn cứ báo lỗi:"rom update can not be applied to thí region's version".Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với

saikimma

Giúp mình với. Mình up con P535 của mình lên 2006, đã chạy ASUS.UnlockLangID, rồi cắm thẻ nhớ vào máy. Nó tự động chạy rồi thoát ra màn hình khởi động và treo luôn tại đó. Mình đã thử đổi đuôi .cap sang .nb0, chạy gần hết thì thấy báo lỗi: " Boot: Checksum error! update fail". Có bác nào biết cách giải quyết chỉ dùm mình với. Trước con của mình chạy bản rom tiếng Trung.

Tuan1412

Giúp mình với. Mình up con P535 của mình lên 2006, đã chạy ASUS.UnlockLangID, rồi cắm thẻ nhớ vào máy. Nó tự động chạy rồi thoát ra màn hình khởi động và treo luôn tại đó. Mình đã thử đổi đuôi .cap sang .nb0, chạy gần hết thì thấy báo lỗi: " Boot: Checksum error! update fail". Có bác nào biết cách giải quyết chỉ dùm mình với. Trước con của mình chạy bản rom tiếng Trung.

Bạn hướng dẫn mình cách đổi từ đuôi cap sang đuôi .nbo đc o mình đang cần lắm cảm ơn

PhamQuang

Manager
Bạn hướng dẫn mình cách đổi từ đuôi cap sang đuôi .nbo đc o mình đang cần lắm cảm ơn

Convert từ *.CAP sang *.nb0 chỉ dành cho P525 mà thôi.
Hiện tại chưa có Tool dành cho P535 đâu.
Chỉ có thể Up ROM bằng CAP, sau khi đã chạy Unlock Lang.
Nhiều bạn đã Up thành công rồi đó.

Tuan1412

Convert từ *.CAP sang *.nb0 chỉ dành cho P525 mà thôi.
Hiện tại chưa có Tool dành cho P535 đâu.
Chỉ có thể Up ROM bằng CAP, sau khi đã chạy Unlock Lang.
Nhiều bạn đã Up thành công rồi đó.

Cảm ơn chú nhưng cháu đã làm theo đúng tất cả các bước hướng dẫn rồi nhưng nó toàn báo lỗi này thôi:"rom update can not be applied to thí region's version".Cháu cũng đã thử nhiều rom khác nhưng vẫn thế,mơng chú giúp đỡ tiếp.

saikimma

Bác Quang có biết cách khắc phục con của mình thì chỉ dùm mình với. Dùng lệnh: power + chụp ảnh + voice+ reset thì nó chỉ nhận load file .nb0 thôi chứ file .cap nó không nhận. Con P535 của mình nó chỉ chạy đến hình đầu tiên rồi dừng lại luôn không vào Win được, mà không vào được Win thì không chạy lại được unlock lang. Tiện thể bác cho em xin lệnh hadrreset của con p535 nhé

dnt

Bác nào có bản rom ASUS P526 tiếng Anh cho em xin với,máy em hiện tại đang là tiếng hoa

Em cũng đang dùng P526 bản rom tiếng Hoa, bác nào có bản rom tiếng Anh hoặc ngôn ngữ khác cũng đc(trừ rom tiếng Hoa) cho em xin đc k ạ... cảm ơn nhiều nhiều !

Em cũng đang dùng P526 bản rom tiếng Hoa, bác nào có bản rom tiếng Anh hoặc ngôn ngữ khác cũng đc(trừ rom tiếng Hoa) cho em xin đc k ạ... cảm ơn nhiều nhiều !

Bạn lên trang chủ của ASUS tìm xem có ko bạn?

dnt

Bạn lên trang chủ của ASUS tìm xem có ko bạn?
Cũng tìm hết cả rồi bác ạ, chui cả vào ftp của Asus cũng k thấy có. Nên mới nhờ các bác trên này tìm giúp. Hoặc nếu có Mui tiếng Anh để nhúng vào cũng đc nhưng mình tìm k đc...... chắc tại trình độ kém quá :D

Tuan1412

hôm nay mình đã up con P535 lên ROM WM6 , bản 4.7.12 WWE_TH00 , ko có vấn đề gì hiện tại , chưa biết trong tương lai thế nào , trên mạng có 1 số vấn đề về lỗi Camera với bản ROM này , nhưng hiện tại mình chưa bị ( hi vọng là sẽ không bị :) )
Mình setup theo cách hướng dẫn trên xda-developers.com
Tạm dịch ra đây nhé :
cách này dùng cho những ai muốn xài bản Rom 4.7.12 WWE_TH00 dành cho những máy có ngôn ngữ khác (ví dụ : tiếng Nga chẳng hạn )
-Đầu tiên bạn hãy update Radio verson lên 4.7.0 (download: http://dlsvr01.asus.com/pub/ASUS/IA/P535/P535-FW-V470.rar, giải nén , copy vào PDA, chạy và làm theo hướng dẫn có sẵn )

Sau đó bạn có thể upgrade ROM mới :

1. Cầu nguyện 1 chút nhé ^^
2. Hãy backup lại các dữ liệu của bạn , vì sau khi upgrade, tất cả các giữ liệu hiện hành sẽ mất (note: bạn kô thể dùng chương trình Spb Backup)
3. Hãy sạc lại pin PPC
4. Hãy download bản ROM của sorg cooked cho dòng P525 có thể download ở đây: (http://rapidshare.com/files/4612627/ASUS_P525_v3.32.WWE.customized.build.06.zip.html )
5. Download WM6.0 ROM cho máy P535 tại đây ( http://dlsvr01.asus.com/pub/ASUS/IA/P535/P535_V4712_WWE_TH00_EXT_V120.rar )
6. Giải nén cả 2 bộ - ROM của P535 thành thư mục "P535", và bản ROM cooked cho P525 thành thư mục "P525"
7. Thay thế file autorun.exe trong thư mục P535 bằng file nắm trong thư mục P525 .
8. Copy file ASUS.UnlockLangID.exe từ thư mục P525 vào thư mục P535
9. Trong thư mục P535 hãy copy file GalaxyII.cap và paste lại vào đó , và bạn sẽ có 1 file tên là "Copy of GalaxyII.cap" .Sau đó đổi tên file đó thành Galaxy.cap. Bạn sẽ có 2 file giống nhau nhưng khác tên là GalaxyII.cap và Galaxy.cap
10. Bây giờ bạn sẽ có trong thư mục P535 là :
trong thư mục 2577 có file autorun.exe ,và ngoài ra :
ASUS.UnlockLangID.exe
AsusP535.cap
GalaxyII.cap
Galaxy.cap
11. Copy thư mục 2577 và các file kể trên vào thẻ nhớ miniSD .Sau đó cắm thẻ vào máy .
12. Cắm sạc cho PPC r
13. Chạy file ASUS.UnlockLangID.exe
14. Mở thư mục 2577 và chạy file autorun.exe - sau đó chọn File -> Update
15. Quá trình Update sẽ bắt đầu . Sau khoảng 3 phút máy sẽ khởi động lại ( tự động) , và Enjoy WM6.0 ;-)

Bài viết của bạn rất hữu ích,nhưng link này:(http://rapidshare.com/files/4612627/ASUS_P525_v3.32.WWE.customized.build.06.zip.html ). o down đc.Bạn có thể cho mình cái link khác để down bạn rm đó về dc o.Phải cần đúng bản rom đó hay là thay thế bằng 1 bản rom khác của P525 cũng được.
Thanks

Roberto_B

uầy , hình như mod mới được phép upload thôi :p
để mình up lên chỗ khác vậy
link đây nè : http://rapidshare.com/files/60389429/P525.rar.html
trong đó có folder 2577 và file ASUS.UnlockLang.exe của bản ROM cho P525 .
Bạn chỉ cần 2 cái đó thôi , và làm như bài hướng dẫn của mình là ok thôi .
( thay folder 2577 trong ROM 6 cho p535 bằng cái folder 2577 mình up lên nhé )
Chúc may mắn .

Tuan1412

uầy , hình như mod mới được phép upload thôi :p
để mình up lên chỗ khác vậy
link đây nè : http://rapidshare.com/files/60389429/P525.rar.html
trong đó có folder 2577 và file ASUS.UnlockLang.exe của bản ROM cho P525 .
Bạn chỉ cần 2 cái đó thôi , và làm như bài hướng dẫn của mình là ok thôi .
( thay folder 2577 trong ROM 6 cho p535 bằng cái folder 2577 mình up lên nhé )
Chúc may mắn .

Cám ơn bạn rát nhiệt tình nhưng link bạn đưa trên rapi mình o down dc ,bạn có thể up lên 4share đc o.Mình đang cần nó lắm

saikimma

Mình vừa phải mang con p535 của mình ra hàng để chạy lại(hiện tại đang chạy bản v4.7.19 WWEL_HU00, radio v.4.7.0) . Nhưng bây giờ vào wifi lại bị lỗi đang vào lại tự bật ra. Cho mình hỏi lỗi đấy có phải tại bản Rom không?

thdanh1972

Mình vừa up được rom con P535 lên WM6.
Nói chung lúc làm cũng bị trục trặc 1 lần , sau đó làm lại lần 2 là ok.
phần radio up lên V4.8.0
Mấy ngày nay chạy ổn định tốt.
Cám ơn tất cả các bác đã up bài ở trên, vì đã cho em những kinh nghiệm quý giá.;;)
Bác nào làm chưa đúng thì nên chịu khó đọc tất cả các bài đã post là sẽ làm ok ngay thôi :p

Roberto_B

Mình vừa phải mang con p535 của mình ra hàng để chạy lại(hiện tại đang chạy bản v4.7.19 WWEL_HU00, radio v.4.7.0) . Nhưng bây giờ vào wifi lại bị lỗi đang vào lại tự bật ra. Cho mình hỏi lỗi đấy có phải tại bản Rom không?

Cái này mình không biết vì chưa trải nghiệm , mình chưa thử Wifi bao giờ :p
Bạn thử up lại bản ROM khác xem , nếu trên bản ROM khác ko có vấn đề gì thì chắc tại lỗi ROM rồi

Roberto_B

mình không rõ lắm nhưng trước khi thử up lại ROM khác , bạn thử up Radio ROM lên v4.8.0 xem sao ? maybe it works

Nhân đây cũng xin bổ sung thêm là theo thông tin trên forum xda-developers thì các bạn có thể up từ WM6 tiếng Anh sang các ngôn ngữ khác , cũng theo cách như bài mình đã post ( thay file Autorun.exe nguyên gốc bằng file mình up lên , và đừng quên chạy ASUS.UnlockLANG.exe ) .

Nguồn đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=295778&page=11
mình chưa thử , chỉ đưa link cho mọi người tham khảo

So use at your own risk !!!

cucnong

Mình đang xài Asus P525 up lên W2006, hiện nay máy cứ bị hiện tượng bị restar lại mỗi khi để trong túi khi cần sử dụng bấm nút off là bị restar, cho hỏi máy mình bị gì vậy? có khắc phục được không? Bác nào biết giúp mình nhé, Cảm ơn rất nhiều. à khi mình vào power thì không thấy hiện dòng Backup battery như HP6365. Thanks