• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom exec không Soft reset và hard reset được?

minhtoanbloc

Mình đang xài Atom Exec chạy Windows Mobile 5, mình có vọc cái soft Spb Mobile Shell, sau khi cài soft này xong, mình soft reset lại, máy dừng ở màn hình khởi động ( có chữ O2 ) khá lâu nên mình hard reset lại, nhưng sau khi hard reset, và bấm cùng lúc hai nút "gọi" và "hủy" theo yêu cầu thì máy cứ dừng ở màn hình đen có chữ reset ... default gì đó mà mãi chả chạy vào win.

Mình vào BootLoader được, nhưng hiện giờ ko có thẻ nên chưa tiến hành up Rom được, mình đã tiến hành tháo pin ra, nhưng khi lắp lại và khởi động hay soft hart reset lại đều ko được, chỉ vào được Boot Loader thôi.

Mong mọi người cho mình hướng giải quyết trong trường hợp này

Cám ơn PDAVIET !

mapbuidoi

Đầu tiên xem thử up rom qua cáp coi nó có up được hay báo lỗi gì ko?
Thứ 2 cắt 16b đầu của file fash up bằng thẻ thử xem sao?
Nếu 2 trường hợp này làm đi làm lại khoản 5 đến 6 lần ko dc thì fai đành up lại bootloader. lưu ý bootloader bệnh của nó cũng giống như bạn nói, rom treo ngoài màn hình khỏi O2, up qua cáp thì báo lỗi về cáp. Trường hợp đó bạn nên nạp lại botloader mới, mới khắc phục dc sự cố