• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom EXEC mất sóng, sóng chập chờn?

mrducbao

15k+ 5 phút khai + mang chứng minh theo là bạn có cái sim mới rồi!
ai bắt mua số khác đâu

Mình cũng từng bị y chang vậy, nếu vẫn dùng SIM đang có thì có 1 cách là tháo SIM ra và đưa 1 SIM khác bất kỳ còn giá trị vào rồi khởi động lại máy sẽ thấy sóng sánh căng tròn, sau đó lại tháo SIM đó ra và cho SIM cũ vào là lại hoạt động bình thường (mình gọi là làm kiểu Chim mồi nhưng thực sự thì làm phát náo ăn phát đó chỉ mỗi tội không thể giải thích nổi :D)
Theo đánh giá của mình thì mình bắt đầu bị hiện tượng này từ khi Up 1 bản ROM nào đó của TJs (không nhớ bản nào) và về sau thường hay bị như vậy. Chủ quan cảm nhận của mình chính là do chức năng của phần Wireless manager trong ROM đó hoạt động không chuẩn dẫn tới sóng sánh của máy cũng lung tung luôn và thật bất ngờ là mình cũng làm y hệt ông VIP Taquangduc là ra hãng yêu cầu thay SIM mới (Giữ nguyên số) và về down xuống ROM ship WM5.0 dùng OK luôn, thậm chí đang dùng Super Sim của Mobifone.
:D

me0hen

hơ, em thử cả chục cái sim từ vietnammobile, beeline, viettel, vina, mobi đc hết mỗi cái sim em dùng là nó ko nhận =))
thử cách "chim mồi" như bác "mrducbao" thì chỉ đc 1 lúc thôi nó lại mất sóng ngay
nghe lời các bác em đi làm lại sim giờ lại ok rồi
chả hiểu là làm sao nữa :-/
mà em dùng 6.5 nhé, thấy ấn tay vẫn thik hơn chọc bút :D

ThaiChienvn

hơ, em thử cả chục cái sim từ vietnammobile, beeline, viettel, vina, mobi đc hết mỗi cái sim em dùng là nó ko nhận =))
thử cách "chim mồi" như bác "mrducbao" thì chỉ đc 1 lúc thôi nó lại mất sóng ngay
nghe lời các bác em đi làm lại sim giờ lại ok rồi
chả hiểu là làm sao nữa :-/
mà em dùng 6.5 nhé, thấy ấn tay vẫn thik hơn chọc bút :D
Bạn thử bản Rom khác xem sao..?

mrducbao

èo ^^! mới vô có off rùi hay nhĩ :p muh e là gỉl đi off cái nì chắc hem tiện (_ _!) với lại chưa wen ai cả! Thui để e đưa máy cho pác sữa dùm :p muh pác nói là :"khác đó nha" là sao pác? chi fi' sữa á? vậy pác báo giá cho e bik lun nha ^^ thanks nhìu nhun :p hihihi

Bác này dùng ngôn từ gì mà khiến tôi ngồi dịch hết cả nửa ngày luôn, khoai quá trời :D

ThaiChienvn

nếu gặp trương hợp này tiếp các bạn nên tắt chế độ kết nối phone rồi bật lại là được thôi. trước mình sài win 6.1 và jờ dùng 6.5 có thấy chục chặc như mấy bạn đâu nhỉ.
Posted via Mobile Device

hogiapc

tinh trang nay it khi la do may (song):
nguyen nhan bi lỗi trên:
+ dùng vỏ lô, thiếu miếng dán bên trong máy
+ pin có vấn đè (lỗi này do pin là chủ yếu) pin chai or phù

nhuthai

hồi trước mình cũng bị như vậy .ra nhà mạng mobiphone đổi cái sim mới là hết bị sóng chập chờn lúc có lúc ko .sài đến bây giờ (hơn 2 năm) chưa bị mất sóng lần nào