• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 Build 19214 by Khoa_ha

miror1102

anh khoa_ha ơi cho em hỏi...khi nhấp file .exe để update rom .mục option chọn OS ONLY như bên anh phamquang hay ALL vậy anh?
em chưa up rom bao giờ..hồi giờ toàn đi up mướn tốn tiền.nay em quết định liều với rom của anh
em hỏi anh điều này nữa...chép vào win/temp có cần tạo thư mục không?tại vì trong mục temp của em cũng có mấy thư mục của win.hay cho 6 file vào đó khỏi cần thư mục nào nữa...không biết có bị mấy thư mục có sẵn trong temp ảnh hưởng không???
tối nay em up rom của anh...mong anh trả lời sớm sớm dùm em...đọc tin anh khi nào em up rom khi đó..hihih..tại hơi sợ...

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

anh khoa_ha ơi cho em hỏi...khi nhấp file .exe để update rom .mục option chọn OS ONLY như bên anh phamquang hay ALL vậy anh?
em chưa up rom bao giờ..hồi giờ toàn đi up mướn tốn tiền.nay em quết định liều với rom của anh
em hỏi anh điều này nữa...chép vào win/temp có cần tạo thư mục không?tại vì trong mục temp của em cũng có mấy thư mục của win.hay cho 6 file vào đó khỏi cần thư mục nào nữa...không biết có bị mấy thư mục có sẵn trong temp ảnh hưởng không???
tối nay em up rom của anh...mong anh trả lời sớm sớm dùm em...đọc tin anh khi nào em up rom khi đó..hihih..tại hơi sợ...

em copy vào thư mục temp là được không được tạo thư mục mới đâu đó. Em nên cài đặt là All nếu trước đây chưa cài bản ROM của PhamQuang còn nếu cài của bac PhamQuang rồi thì chọn OS ONLY thôi. nhớ là máy phải cài Sync rồi nhé. và đừng để mất điện khi up ROM nhé. Atom Exec khó chết lắm cứ yên tâm ma up ROM đi. :)

benhi2005

Mình bị mất dao diện HTC của wmedia phải làm sao vào kin thì chỉ có cái mặc định thôi

miror1102

ủa...mình down bằng IDM tốc độ 100-300 kb/s... huhu tới 99.99% thì nó tịt nòi...giờ down bằng firebox thì nó báo lỗi...mà lúc trước khi cài IDM nó down có 2.6-12.8kb/s..bực mình quá..giờ chậm cũng không cho..làm sao giờ..hum qua down bằng fire box mà down lộn rom của atom mới kinh..hum nay thì down của atom exec thì bị vậy..ui làm sao giờ..chắc cài lại win quá...hẹn topic này mai cài win xong sẽ down...chán quá

Khoa_ha

ủa...mình down bằng IDM tốc độ 100-300 kb/s... huhu tới 99.99% thì nó tịt nòi...giờ down bằng firebox thì nó báo lỗi...mà lúc trước khi cài IDM nó down có 2.6-12.8kb/s..bực mình quá..giờ chậm cũng không cho..làm sao giờ..hum qua down bằng fire box mà down lộn rom của atom mới kinh..hum nay thì down của atom exec thì bị vậy..ui làm sao giờ..chắc cài lại win quá...hẹn topic này mai cài win xong sẽ down...chán quá

không cần dùng trình hỗ trợ IDM đâu cứ dùng trình download default của Firefox là được rồi hơi chậm chút nhưng OK ko bị lỗi. Down vào ban đêm thì tốc độ sẽ rất nhanh.

Khoa_ha

Mình bị mất dao diện HTC của wmedia phải làm sao vào kin thì chỉ có cái mặc định thôi

bạn có tải file skin sau về giải nén ra và copy các file trong thư mục đó vào program files\windows media player và vào phần options và vào tab skin de tìm sẽ có giao của HTC cho bạn chọn.

hieutq

Down băng IDM trên MediaFire rất hay bị hiện tượng 99% thì đứng đơ đấy và down rất chậm, tốt nhất là down thông thường. Mình cũng đang down save as bình thường để về up thử đây. Gần xong rồi
Kô biết bản Rom này có up luôn trực tiếp trên thể được ko nhỉ?

hieutq

Vừa up xong cái bản Rom này, up đơn giản, dễ dàng chỉ cần 1 phát Click là ok
Up xong khở đông đến hình dưới thì chờ hơi lấu 1 tí:

ROm đẹp, chạy nhanh, tks tác giả

miror1102

cuối cùng cũng xong bản rom của anh...haha....rom đẹp lắm..chưa test nên chưa biết nó như thế nào.lần đầu tiên up thành công mừng quá///
anh khoa_ha cho em hỏi luôn...sao em chọn "os only" mà nó up tới step1"stage1" là xong rùi....em thấy mấy topic khác nói up tới stage3 hay 5 gì đó lận mà.có khi nào nó bị thiếu không anh??như radio chẳng hạn???
rom của anh active sync với pc rất tốt..rom 6.1 hum bữa em mang ra tiệm up về nhà xài gì đâu mà sync hên xui..rất hay treo máy nữa...chờ bản rom mới của anh..thanks

noname83

Xài bản rom này của Khoa_Ha sau vài lần hardreset + up rom mình thấy nó có 1 số hiện tượng: Lần thừ 1 và 2 mình hardreset thì đều cái đc cái hidden partition. Còn các lần sau thì chịu không moi ra được. Và càng hardreset nhiều máy càng chậm, khởi động chậm, load programs chậm kinh người. Nhưng bản của Khoa_Ha lại tích hợp khá nhiều program khá hay như cái sử dụng đèn flash cỷa camera làm đèn pin, hay chương trình setup partitionhidden... Mình mới up bản rom của Khoa_Ha được gần 1 tuần nên mới chỉ tìm hiểu được có ngần đó. Mới up bản rom của Sonblack sáng nay, không thấy có hiddenpartiton và cái flash light, bạn Khoa_Ha có thể share cho mình 2 file setup những chương trình đó được không? thanks bạn trước!

Medkid

Hidden partition chính là Extended ROM của Atom / Atom exec (Giống như là 1 nơi lưu trữ thêm ngoài phần chính là ROM vậy đó mà) . Điều dở nhất đối với extended ROM chính là như bạn nói, khi cho nó hiện lên và can thiệp gì đó vào extended rom thì máy bạn càng ngày càng chậm. Các dòng khác của HTC: Hermes/Wizard/Prophet/Trinity ... đều có cách để kết nối extended ROM này vào Rom nhưng với Atom/Atom exec/Atom life thì điều này là chưa thể.

Khi máy bị chậm do tình trạng này thì bạn chỉ có cách up lại OS + Extended ROM là ok

Vẫn có cách để không hiện hidden partition lên nhưng bạn vẫn có thể vào được nó bằng cách dùng Total commander, trên cái dòng cho biết vị trí của bạn, gõ : \_qhiddenpartition

abcdefghi

nhìn là thấy mê rồi.mình phải thử ngay mới được con atom của mình cứ xanh lè nhìn chán ghê.thank tác giả nhiều

lyductuong

em chọt nhẹ vào góc bên trái của hình quả táo trên nút start ấy để kích hoạt quickmenu xong em vào QuickMenu->Option...hiện lên một bảng opption em vào tab View ở đó em tích chọn vào Show battery on taskbar và trong option của phần này em kích vào mũi tên chọn Percent+Analog và nhấn OK là được

e cũng đã thử nhưng không thấy cái cục Pin anh Khoa_Ha ơi, xin anh chỉ giúp.

Lưu ý: Chỉ thảo luận ROM, không hướng dẫn sử dụng. Khoa_Ha cũng lưu ý điều này nhé, không cần thiết phải trả lời. Lần sau sẽ xóa bài nếu còn hỏi ở đây! Cám ơn! (Sonblack)

Last edited by a moderator:
Bác Khoa-Ha làm ROM cho anh em vô cùng cảm kích bác. Mấy bữa up thử ROM này của Bác em bị lỗi treo man hình, vào sim ko được. Người gọi tới hay bị đứng máy luôn! Em thấy lỗi quá nên đưa nó về WM5 bản gốc cài lại một số chương trình mới thế là an lành lại.
Sao ko bác nào làm ROM WM5 với những chương trình mới nhỉ!

Medkid

Bác Khoa-Ha làm ROM cho anh em vô cùng cảm kích bác. Mấy bữa up thử ROM này của Bác em bị lỗi treo man hình, vào sim ko được. Người gọi tới hay bị đứng máy luôn! Em thấy lỗi quá nên đưa nó về WM5 bản gốc cài lại một số chương trình mới thế là an lành lại.

Bạn nói chuyện mắc cười quá. Người ta lên tới 6.1 rồi , giờ chả lẽ quay lại 5.0 ?
Hay là bạn thử làm người đầu tiên build Rom 5.0 cho Atom đi :-?

Thực ra ROM Khoa_Ha build khá chuẩn, mình không hiểu, có rất nhiều người tải Rom của Khoa_Ha về dùng mà cũng "chưa sao" trong khi bạn dùng lại bị ? chỉ mới như vậy thôi mà bạn lại phủ định đóng góp của Khoa_Ha cho Atom/Atom exec hay sao ? chẳng qua là do hTC Home chạy không tốt trên 1 số dòng máy (kể cả của HTC chứ không chỉ nói đến Quanta như Atom ) nên hay gây ra hiện tượng treo như bạn nói, chuyện này sẽ xảy ra thường xuyên khi bạn mới soft reset mà chọt chọt ngay. Bạn cứ để nó khởi động ngon lành đi rồi hẵng chọt thì rất ít bị treo

hanhhn

bản rom này của khoa ha đúng là ít tốn pin hơn bản 213 và nếu tháo HTC rồi cài spb soft thì khi khởi động nhanh hơn, nhìn chung bản rom này rất tốt

TranMinhMan

Super V.I.P

Mọi người xài vẫn tốt riêng bạn đi đâu cũng thấy lỗi, từ bản này của Khoa_ha đến bản của a Sơn, rùi bản của chú Quang. Xem lại cách sử dụng bạn nhé, mọi thứ chỉ là tương đối thui!?:-/

vuquang

hix! thực sự dùng đến rom này của Khoa_Ha mình thấy khá ưng, vì khoa_ha build rom giống với rom của abuza lúc trước. mấy bản rom trước của Khoa_ha mình ko ưng diapad nhưng nay dùng diapad nguyên bản là mình ưng rồi, ứng dụng cơ bản đã đầy đủ, thích nhất là sự đổi mới của winmedia => hết ý! mình đang test hiện tại mình chưa thấy lỗi gì cả, ngoài việc khi khởi động vào đến today do HTC nên fai chờ 1 khoảng tgian khá lâu mới chọt được (nhưng vấn đề này ko fai do rom mà do thằng HTC vì thế bạn nào muốn khởi động nhanh thì trước khi soft reset thì bỏ thằng HTC đi, đến khi vào today thích dùng thì lại cho hiện ra) những ứng dụng cơ bản mà mình dùng đã cài vào và chưa có vấn đề mình sẽ cài thử thêm một số ứng dụng nữa cài đến khi nào có lỗi thì thôi hihi :D ;;) => tóm lại rom này hình thức đẹp, khá ổn.