• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC TỰ ĐỘNG RESTART

solo883

Tình hình là e moi đổi cục pin dung lượng cao 2600mA cho con atom exec cua e, thì tự nhiên nó dỡ chứng. :-/

- Khi pin còn khoản < 50% thì máy tự động mất nguồn bất cứ lúc nào, đèn tín hiệu thì chuyển sang màu đỏ (còn từ 50% -> 100% thì OK)!

- khi bấm power thì máy tự động restart, khi restart xong vào màn hình khởi động thì lại tắt nữa. e tiếp tục bấm power thì vẫn BỖN CŨ SOẠN LẠI!!! huuuu:((

CÁC BRO ƠI CÓ AI BỊ NHƯ VẬY CHƯA!! GIÚP E VỚI !! HUUUU

Chỉnh sửa cuối:

solo883

chai pin rồi bạn ơi , thay viên pin khác đảm bảo hết .chúc vui vẻ

ĐÂU CÓ ĐÂU MÌNH MỚI MUA CỤC PIN MỚI MÀ! SÀI CHƯA ĐC 2 NGÀY NỮA!!
CHO MÌNH HỎI CÓ PHẢI TẠI PIN BACK-UP KO NHỈ!!!!

benhvienpda

ko ,pin bacup ko liên quan đến các lỗi đó , có thể pin bạn mới mua bị lỗi . bạn thử ra chỗ đó đổi lại xem . ko thì qua mình cho mượn pin thử

phungthanh

PIN không phải thì có lẽ do cài nhiều phần mềm quá bộ nhớ ít không đủ nên máy hay bị restart lại nhất là khi có cuộc gọi đến . máy tôi trước cũng bị như vậy , gỡ bỏ bớt PM đi có thể giải quyết được đó...

vuquang

no vấn đề mà, cái kiểu này mình bị wa rồi, có thể do bị xung phần mềm, bạn HReset lại là được nếu ko được nữa thì up rom lại là ok! mình đã từng bị kiểu này rồi chỉ cần up rom lại là được, vì mình Hreset vẫn bị. Dòng atom khó chết lắm, yên tâm và cũng ko fai do pin đâu.

sirius2491984

pin dưới 50% tắt nguồn khởi động không vào menu đượ đúng không nhưng nếu bạn cắm sạc vào thì khởi động được nhưng chỉ một lúc rồi tắt là chắc chắn bạn bị pin rồi.Mình gặp trường hợp này rồi , đơn giản là bạn mua pin trung quốc nên bị vậy , phải mua pin taiwan xài mới ổn định được , hơi khó kiếm đấy...