• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Exec (WM 6.5.21189)

thanhbinh123

đây là bản rom mới nhất của atom exec của tjkhatta61 từ XDA
theo tác giả bản Rom cải thiện đáng kể về tốc độ
link:http://www.mediafire.com/download.php?tmemm0hmezm
cài đặt: OS+Extended
do sơ suất của tác giả nên word, excel, powerpoint không làm việc nên các bạn tải tập tin đính kèm http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=166907&d=1237198155 giải nén chép vào bất cứ đâu rồi chạy tập tin OfficeRen.mscr
tác giả không nói nhiều về thông tin bản ROM nên các bạn cài và text
thanks tjkhatta61

tác giả nén file bằng phần mềm 7-zip các bạn theo link này tải về:http://7-zip.org/

Chỉnh sửa cuối:

thanh_s90

bác tes thử rom này chưa ? mà bác tes bằng atom thường . hay bằng atom EXEC .Em tes thử bằng atom thường thấy màu không được đẹp lắm!:O

manhtuongdatinh

Mình down bản này về xài từ hôm đầu TJ đăng lên rồi, xài cũng khá mượt.
Mà ai i đang xài bản này vui lòng share với mình cách nào tắt màn hình bằng chương trình, không xài phím cứng, ai có cái sp button of HTC thì share cho mình với nha. Thanks

manhtuongdatinh

uh nhỉ !!! Bạn nói cũng đúng, up room với giao diện đẹp thì hay bi hao pin và chậm vậy. Hok ấy bạn cứ để bản W05 mà xài. up lên chi mắc công. :))

discover712

uh nhỉ !!! Bạn nói cũng đúng, up room với giao diện đẹp thì hay bi hao pin và chậm vậy. Hok ấy bạn cứ để bản W05 mà xài. up lên chi mắc công. :))

Xài O2 mà có cái gì mới phải cài ngay chứ , chứ như nokia ấy thì chán lắm .

hai_le

Chỉ cho mình với, sao up lên nó vẫn là wm 6.1 nhỉ. Không có giao diện wm 6.5 như trên hình.

TaQuangDuc

up ủng gì thì cũng ít ỏi có cái ảnh review cho anh em tham khảo, anh em dùng O2 gì thì cũng muốn ảnh đẹp, trong chứ mù mù thế này chẳng ông đếch nào máu đâu.

thanhbinh123

thông cảm nha mình không có xài atom exec mình chi up giùm đứa bạn thấy được nên mình post lên thôi.

Chỉnh sửa cuối:

daikimgia

up ủng gì thì cũng ít ỏi có cái ảnh review cho anh em tham khảo, anh em dùng O2 gì thì cũng muốn ảnh đẹp, trong chứ mù mù thế này chẳng ông đếch nào máu đâu.

hình nà bro

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

tổng kết bản này:
  • Khả quan nhất là chạy khá nuột (kể cả khi slide today),
  • các ứng dụng cơ bản chạy tốt (sau khi fix office),
  • hiếm khi có hiện tượng treo
  • HTC Task manager hoạt động tốt và thân thiện, đơn giản
  • Các tiện ích đều chú ý đến nhỏ gọn mà hiệu quả
  • sau khi reboot vài cái thì wifi mới thực sự làm việc
  • không connect tốt với tai nghe bluetooth Nokia Tàu
  • trễ vài giây khi có đt gọi tới cũng như sau khi bên kia tắt điện thoại
  • tốn pin
  • nhưng nói chung là vẫn còn chậm nên quay về 6.1
chờ bản tiếp theo xem có nhanh hơn không

Chỉnh sửa cuối:

nam470

Khó nhỉ! Đang định thử mà bác Đức nói vậy hơi ngại. Thôi để dow về thử xem sao. Có bản V01 của bác Quang rồi, em cứ dow hết xem sao

TaQuangDuc

có bản mới hơn rồi đó, bản ngày 25 Mar, các bạn down về dùng thử đi, mình đi công tác nên phải để 6.1 cho ổn định