• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Exec - Xạc pin bật không lên?

SCLASS

Mình mới được biếu cái máy Atom exec, nhưng có một điều lạ thế này mong anh em giải đáp :

Trước đây mình có xài Atom, nhưng đã bán nó cách đây hơn nửa năm và có giữ lại cục pin (lúc ấy còn xài tốt), giờ mình lấy cục pin đó ra gắn vô cái Atom Exec này và xạc pin bình thường (đèn báo vàng) nhưng xạc hoài (2-3 tiếng đồng hồ) mà vẫn không bật máy lên được, vấn đề là do cục pin vì mình thay pin khác vô thì bật máy xài bình thường, xin hỏi phải làm cách nào để khỏi vứt cục pin đó đi vì mình biết nó vẫn còn xài tốt lắm? Nghe nói pin để lâu này tụt áp gì đó phải kích lên, vậy cho hỏi kích lên bằng cách nào (có phải dùng xạc đa năng xạc ko nhỉ )

TaQuangDuc

ờ, mình cũng bị vậy, bực quá bóc hết nó ra, thay cell mới, vẫn không lên, nên quang đi mua cục mới :D
pin để lâu còn có thể bị chảy cell (pin pô li me, vì mình không biết tiếng Anh từ này :D) gây ướt và chập bo mạch

luongdang

thử dùng băng keo dán 2 chân tiếp xúc giữa của bin rùi gắn vô máy bật lên thử xem sao bro. tháo cục bin ra khỏi máy. thấy có 4 chân tiếp xúc ( tiếp xúc với máy ). dán 2 chân giữa. rùi bật lên thử xem