• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life bị chập giắc cắm tai nghe ??

nlminhz

Máy của tớ gần đây hay bị chập giắc cắm tai nghe. Ví dụ như khi cắm tai nghe vào và sau khi sử dụng xong rút ra thì máy vẫn nhận tai nghe và không nói và nghe được khi có cuộc gọi đến do đó chạy ctr nghe nhạc cũng ko phát ra âm thanh, lúc trước thì chỉ khi rút ra mới bị và khắc phục bằng cách lấy giắc cắm ngoáy cái lỗ một hồi thì lại nghe được nhưng giờ không nghe tai phone nó cũng tự dưng chập! bó tay chấm com mấy cái O2 vì hồi trước xài con O2 NEO cũng bị tình trạng tương tự. Máy mua mới từ hồi tháng 2/2008. các bác có mẹo gì hay cách nào trị bệnh này dùm. không biết do phần cứng hay do dính vizus. Cách nào hạn chế bung máy thì tốt chứ mới mua mà bung thì chit.

gigaticvn

Bắt buộc phải tháo máy bạn ah

chữa cũng rẻ thôi, đối với ATOM life thì hết 150k

BraDo

Bạn xịt RG7 vào lỗ giắc cắm, cắm tai nghe vào & rút ra vài lần....sẽ ok thui.

nlminhz

hic hic xịt vào chắc chập mạch quá. Dù sao thì cũng cám ơn các bác đã đưa ra các biện pháp xử lý. Hiện nay tạm thời máy của mình đã bình thường. Tôi đã lấy zắc cắm ra ngoái 1 hồi nhưng phải có logic các bác nào bị trường hợp giống máy tôi thì thử xem. Theo tôi thì cái chân tiếp xúc nó bị lờn không bật ra khi rút giắc cố gắng ngoài sao để đẩy nó ra. Chứ ngoái bật một hồi thì có thể làm cong cái giắc là phải đem ra tiệm đó

love_rain_2303

Dung dịch RP7 dùng cho mọi loại máy móc, dù bạn xịt nhiều hay ít thì nó cũng ko hại đến máy nên ko lo đến chuyện chập mạch. Mình từng bị như vậy, cũng tùy lúc, lúc thì do giắc cắm bị bẩn - dùng RP7 xịt chống sét chống bẩn rồi dùng tăm bông ngoái cho sạch thì hết, lúc thì do cái đầu giắc cắm to quá - cắm nhiều làm nó lỏng, phải lấy cây nhỏ đẩy nhẹ cái lưỡi gà (nếu bung ra thì dễ hơn, chỉ cần lấy cây tăm nhỏ ấn nhẹ vô các khớp trên giắc)

vietdk

Cái này em cũng vừa bị, thoát được sau khi đưa vài người ngó ngoáy
cụ thể là: cắm cái tai nghe vào, rút ra và ghì về 1 phía nhất định :-s, làm 1 vài lần chắc là sẽ được. Em cũng dùng Atom life :)

bongbin2218

Không biết sao con Atom Life của mình cũng bị tương tự. Bác nào có cách giải quyết dứt điểm kg thông báo cho anh em nha

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Không biết sao con Atom Life của mình cũng bị tương tự. Bác nào có cách giải quyết dứt điểm kg thông báo cho anh em nha

nếu làm cách trên mà vẫn không được chắc phải tháo máy ra để làm thôi bạn ạ vì thường thì bị bẩn hoặc cái lấy ở trong nó không đẩn ra nên bị làm không hết thì tháo ra làm thôi....

ngtbigt

bác nào có cách gì hay không.em cũng bị mà không bít làm thế nào.cái jac nó chập chờn lắm.nghĩa là cắm tai nghe vào rút ra một lúc lâu sau mới có tiếng ở loa ngoài.hoặc cả ngày luôn :((.nếu phải sửa thì chỉ cho em chỗ sửa rẻ với.thank

AnhPheCT

Cách đơn giản là rút ra cấm vào tay nghe làm vài chục lần khi nào nghe được loa ngoài thì thôi!!! Đôi khi mình cũng bị vậy!!! Làm như thế thì hết ngay!!! Cuối cùng ko dc mới đi sửa!!! Chúc may mắn!!!!

ngtbigt

Cách đơn giản là rút ra cấm vào tay nghe làm vài chục lần khi nào nghe được loa ngoài thì thôi!!! Đôi khi mình cũng bị vậy!!! Làm như thế thì hết ngay!!! Cuối cùng ko dc mới đi sửa!!! Chúc may mắn!!!!
é
thê bác chỉ em chỗ sửa với.em vừa đi hỏi ở mấy chỗ sửa về.chỗ nào nó cũng đòi tháo máy thay loa,bực wé.

Posted via Mobile Device

bongmachoi88

con O2 của em trước bị mất loa ngoài. Em dùng tăm chọc vào thì dùng lại good. Nhưng tự nhiên bây giờ lại hỏng mic (người ta gọi đến vẫn nghe thấy nhưng nói thì họ không thấy gì). Cho em hỏi có phải tại khi trước em chọc vào chân cắm tai nghe trên main ko? Chân tai nghe có liên quan đến mic trong của Neo ko? Em đi mang đi ra hàng nó cứ đè ra thay mic. Thương em lắm nên ko muốn phá. Mong các bác giúp em!

cupa345

con O2 của em trước bị mất loa ngoài. Em dùng tăm chọc vào thì dùng lại good. Nhưng tự nhiên bây giờ lại hỏng mic (người ta gọi đến vẫn nghe thấy nhưng nói thì họ không thấy gì). Cho em hỏi có phải tại khi trước em chọc vào chân cắm tai nghe trên main ko? Chân tai nghe có liên quan đến mic trong của Neo ko? Em đi mang đi ra hàng nó cứ đè ra thay mic. Thương em lắm nên ko muốn phá. Mong các bác giúp em!

Vấn đề tai nghe của bạn đã có cách khắc hục rồi mà,chi cần vệ sinh lỗ cắm bằng RP7 hay xăng thơm là oK ngay biết đâu mích cũng xong,nếu không chỉ có nước thay thôi

big_boy6688

Vài chục lần rồi nó đi luôn cái chân tai nghe thì khỏi nghe luôn =))