• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life chỉ hiện màn hình "Align Screen sau khi Up ROM?

Tigerzpt

em có con AL, sau khi up ROM xong thì nó chỉ hiện lên màn hình align screen. nó bị như vậy là lỗi gì vậy các anh? giờ em phải làm sao để vào được trong ạ!

thanks !!!

hanguyen

bị hư cảm ứg rùi bạn ơi,thử up bản rom khác xem,nếu k được,chắc là hư cảm ứng

dai_atomlife

em có con AL, sau khi up ROM xong thì nó chỉ hiện lên màn hình align screen. nó bị như vậy là lỗi gì vậy các anh? giờ em phải làm sao để vào được trong ạ!

thanks !!!

bạn up qua pc hay card,bạn up bản bao window mobile nhiêu? nếu up qua thẻ thì có thể bạn đã cắt sai 12 bít đầu rồi, nếu đúng lỗi này,thì bạn download 1 bản xịn từ www.mwg.com hoặc seeo2.com rồi thực hiện lại cắt 12 bít đầu thật chính xác bỏ vào card up là ok.chúc bạn may mắn

Tigerzpt

em cảm ơn bác !!!
Bác có biết bản ROM nào không chỉ cho em với. Hôm trước em down bản ROM của bác PhamQuang rồi em up cho nó từ PC thì bị như vậy, em chẳng hiểu nó bị sao nữa.

Tigerzpt

bạn up qua pc hay card,bạn up bản bao window mobile nhiêu? nếu up qua thẻ thì có thể bạn đã cắt sai 12 bít đầu rồi, nếu đúng lỗi này,thì bạn download 1 bản xịn từ www.mwg.com hoặc seeo2.com rồi thực hiện lại cắt 12 bít đầu thật chính xác bỏ vào card up là ok.chúc bạn may mắn

em up qua PC và dùng bản 6.0 trong hướng dẫn của bác PhamQuang ấy ạ. Bác có link của bản ROM nào không ạ, em cũng mới dùng AL nên cũng không biết bản nảo chạy ngon nữa.

thanks bác nhìu !!!

dai_atomlife

em up qua PC và dùng bản 6.0 trong hướng dẫn của bác PhamQuang ấy ạ. Bác có link của bản ROM nào không ạ, em cũng mới dùng AL nên cũng không biết bản nảo chạy ngon nữa.

thanks bác nhìu !!!
ban ko cần cảm ơn mình như vậy đâu, chỉ cần nhấn vào nút thanks ở phía dưới bên tay phải là được rồi.
bạn có thể cho mình biết lý do bạn phải up lại rom không,nếu trước khi bạn up rom mà atom life cưng của bạn vẫn nghe gọi tốt thì mình sẽ hướng dẫn bạn up OS bằng thẻ nhanh và an toàn hơn.
còn đây là hai bản rom gốc xịn từ trang chủ của O2 , bạn download theo một trong hai link này nhé bạn thích bản nào thì download bản đó.
mình đã chọn quốc gia vietnam cho 2 bản rom này rồi,bạn chi cần nhấn vào bản rom mà download về thôi
1- đây là rom window mobile 6.0 của O2 châu á bản này chạy ít tốn pin và rất ổn
http://www.mwg.com/atom-life_wm6_download.aspx

2-đây là bản của O2 từ seeo2 window mobile 6.0http://www.myxda.com/xda-atom-life_wm6_download.aspx

bạn xem hướng dẫn ở đây .nhấn Back hoặc Nex ở dưới cùng để xem chi tiết
link xem -> http://www.myxda.com/xda-atom-life_wm6_5.aspx

nhớ khi trước up là phải chú ý mấy điểm sau
1 tháo sim
2 tháo thẻ nhớ
3 nạp đầy pin
4 không được mất điện pc khi up.
bạn ở hà nội không mình sẽ giúp bạn.
chúc bạn thành công:D

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Theo mình như bạn trên đã đưa link, nên tải bản ROM gốc WM6 về cài lại cho máy là tốt nhất

AngelLe

thanks !!!

Cái này là hình thức kiểm tra cảm ứng của ROM trước khi hoàn tất quá trình cài đặt chứ hư cái gì?!:-?
Bạn dùng bút chạm vào màn hình là nó chuyển qua giai đoạn sau. Sau đó còn phải làm theo hướng dẫn trên màn hình thêm vài bước nữa mới vào đc windows. Chịu khó đọc tiếng Anh hướng dẫn trên màn hình và làm theo đi.

Medkid

AL up rom bằng thẻ nhớ là an toàn nhất, nếu bạn up rom gốc thì cần tìm cái pass32 phù hợp với máy của bạn (google để hiểu rõ hơn), nhưng mà up rom cho AL bằng cáp quá nguy hiểm, ko nên chơi :)

dai_atomlife

thanks !!!

à mình quên
dòng chữ này Align Screen là bạn cần nhấn vào screen ''màn hình'' để căn chỉnh lại.
bạn cứ căn chỉnh lại xem thế nào nhé, nếu được thi không cần up rom nữa:D

dai_atomlife

AL up rom bằng thẻ nhớ là an toàn nhất, nếu bạn up rom gốc thì cần tìm cái pass32 phù hợp với máy của bạn (google để hiểu rõ hơn), nhưng mà up rom cho AL bằng cáp quá nguy hiểm, ko nên chơi :)

bạn cho mình hỏi một chút,làm thế nào để biết pass32 trong máy mình đang dùng , mà tìm pass32 phù hợp
thank bạn trước

benhvienpda

thanks !!!

bác up xong nó nằm ở MH alige srceen là đúng rồi . bác chọt vào giữa dấu + 5 lần nếu nó cứ chạy loằng ngoằng ko vào đc thì chắc chắn do cảm ứng lỗi phải thay bác ạ

QuangThang89

thanks !!!
Cái đó là chả bị gì cả, bạn cứ tap vào dấu +, nó đi đến đâu bạn tap đến đó thì sẽ hoàn tất việc up rom (sau này bạn HR cũng sẽ hiện lên hình thức này lại thui)
bạn cho mình hỏi một chút,làm thế nào để biết pass32 trong máy mình đang dùng , mà tìm pass32 phù hợp
thank bạn trước
Pass32 là file kiểm tra ngôn ngữ ID, file này sẽ xuất hiện trong thư mục Windows\Temp khi bạn extra file rom, nếu bản rom bạn down về up vào ko bị lỗi ID thì file pass32 đó phù hợp với máy bạn và bạn nên copy file này bảo quản cẩn thận để khi nào up rom qua cable thì chép đề file này vào thư mục Windows\Temp. Nếu up mà máy bảo lỗi ID thì file pass32 này ko phù hợp với máy bạn và bạn phải lên trang chủ down bản rom khác với và chọn vùng khác chứ ko chọn vùng khi ban đầu nữa. Giải thích như vậy hi vọng bạn hỉu :)

Medkid

....

Pass32 là file kiểm tra ngôn ngữ ID, file này sẽ xuất hiện trong thư mục Windows\Temp khi bạn extra file rom, nếu bản rom bạn down về up vào ko bị lỗi ID thì file pass32 đó phù hợp với máy bạn và bạn nên copy file này bảo quản cẩn thận để khi nào up rom qua cable thì chép đề file này vào thư mục Windows\Temp. Nếu up mà máy bảo lỗi ID thì file pass32 này ko phù hợp với máy bạn và bạn phải lên trang chủ down bản rom khác với và chọn vùng khác chứ ko chọn vùng khi ban đầu nữa. Giải thích như vậy hi vọng bạn hỉu :)

đúng là những gì mình đã nói và muốn nói, có cách để chỉnh sửa cái pass32 ấy mà ko cần tải các bản rom với language khác nhau để kiểm tra, cách làm thì mình cũng từng hướng dẫn trên pdaviet này rồi. chịu khó tìm hiểu thêm, search google là ra ngay chứ gì

dai_atomlife

cảm ơn bác em đã hiểu.
trích dẫn "Nếu up mà máy bảo lỗi ID thì file pass32 này ko phù hợp với máy bạn và bạn phải lên trang chủ down bản rom khác với và chọn vùng khác chứ ko chọn vùng khi ban đầu nữa."
nhưng nếu chọn vùng khác vd taiwan,hongkong vv.. thì liệu có ảnh hưởng đến ngôn ngữ ..phiên bản radio không ạ.
thanks bác.

dai_atomlife

Cái đó là chả bị gì cả, bạn cứ tap vào dấu +, nó đi đến đâu bạn tap đến đó thì sẽ hoàn tất việc up rom (sau này bạn HR cũng sẽ hiện lên hình thức này lại thui)

đúng là những gì mình đã nói và muốn nói, có cách để chỉnh sửa cái pass32 ấy mà ko cần tải các bản rom với language khác nhau để kiểm tra, cách làm thì mình cũng từng hướng dẫn trên pdaviet này rồi. chịu khó tìm hiểu thêm, search google là ra ngay chứ gì

cách của bác có phải là cắt 12 bít đầu,và up băng thẻ không ạ.

QuangThang89

cảm ơn bác em đã hiểu.
trích dẫn "Nếu up mà máy bảo lỗi ID thì file pass32 này ko phù hợp với máy bạn và bạn phải lên trang chủ down bản rom khác với và chọn vùng khác chứ ko chọn vùng khi ban đầu nữa."
nhưng nếu chọn vùng khác vd taiwan,hongkong vv.. thì liệu có ảnh hưởng đến ngôn ngữ ..phiên bản radio không ạ.
thanks bác.
Cái này ko ảnh hưởng gì đến ngôn ngữ đâu bạn àh, miễn sao khi bạn chọn tải rom thì bạn chọn rom nào có dòng chữa WWE là ngôn ngữ tiếng anh hoặc bản cứ down các bản rom ngôn ngữ khác cũng được, miễn sao ko báo lỗi thì bạn copy file pass32 đó lại và chạy lại rom ngôn ngữ English
cách của bác có phải là cắt 12 bít đầu,và up băng thẻ không ạ
Đó là cách up bằng thẻ còn ở đây Mekid muốn nói đến chỉnh sửa file pass32 để nó phù hợp với máy mình hơn đó bạn ;)
Có thể cho mình link vào hướng dẫn đó của bạn được ko, mình tìm khắp trên 4rum mà ko có :-/