• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life Cuộc gọi bị ngắt (Help.)

dungkhoc_qn

Chào Các Pro..Mình mới mua con Atom Life thì thấy có trường hợp như sau:khi cuộc gọi đến hay đi thi nghe khoảng 20 giây thi không còn nghe đc nữa..nó bị nhiều lần rồi..Mong các pro giúp cho..Cảm ơn nhiều

PPC2002

Có thể do lỗi bản rom (phần radio) bác ạ. Trước mình cũng bị vậy (nơi bị nơi không nếu dùng sim Vina, sim Mobi không đâu được (mình ở HN) , chắc do một số trạm BTS không tương thích). Sau up rom lên đã ok, hiện mình dùng bản radio AL1_KLNC2340_070905_RS001.

dungkhoc_qn

Cảm ơn bạn nhiều lắm..Bạn có thể cho mình cái Auto mà ban nói đc hok..Mình cần lắm bạn ah`...Liên lạc minh nhanh nhé

PPC2002

Cái bản rom đó mình down trên này, bản rom nấu NHT atom life 6.1.0.7. Bạn tìm bên box rom nhá (tiện thể đọc luôn hướng dẫn uprom của các pro vì mình cũng ko thạo lắm, chỉ biết làm theo hướng dẫn thôi)
Thân,

dungkhoc_qn

Ah bạn ơi cho mình hỏi xíu nhé..Mình hok muốn up rom đâu,mình sợ mất hết trương trình lắm..mình muốn up riêng Audio của nó thôi...Đc hok bạn ban cho mình ý kiến nhé..cảm ơn ban..

PPC2002

Mình ko biết đâu, bây giờ mới nhớ là hôm đó mình up ban rom 5.x (toàn bộ qua cable để lên bản radio mới), sau đó mới up lên 6.1 (riêng OS qua thẻ nhớ). Bạn thử đọc lại phần hướng dẫn up rom hoặc hỏi các pro xem có cách up riêng radio không ( Radio chứ ko phải Audio bạn nhé). Chương trình thì cài lại lo gì bạn, chỉ cần backup dữ liệu cá nhân thôi, và các bản rom "nấu" của các pro Pdaviet thường hay tích hợp sẵn nhiều chương trình hay lắm, đỡ mất công cài như bản rom gốc.

dungkhoc_qn

Uhm cảm ơn bạn nhiều lắm...mình chỉ cần cái Radio như bạn thôi..mình cũng hok biết nó nằm ở đâu nữa..bạn kiếm dùm mình nhé...cảm ơn bạn nhiều..

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chào Các Pro..Mình mới mua con Atom Life thì thấy có trường hợp như sau:khi cuộc gọi đến hay đi thi nghe khoảng 20 giây thi không còn nghe đc nữa..nó bị nhiều lần rồi..Mong các pro giúp cho..Cảm ơn nhiều

Bạn dùng mạng gì dạo này VT luôn luôn bị tình trạng vậy mình đang gọi bt mà tự dưng không thấy nghe gọi gì luôn kiểm tra kỹ với mạng khác xem thế nào nhé....

dungkhoc_qn

Uhm mình dùng Vina bạn ah`...Viettel cũng bị hả...nhưg mà đag gọi tự nhiên hok nghe gì luôn...Ai biết xin chỉ giáo nhan..Cảm ơn

BraDo

Uhm cảm ơn bạn nhiều lắm...mình chỉ cần cái Radio như bạn thôi..mình cũng hok biết nó nằm ở đâu nữa..bạn kiếm dùm mình nhé...cảm ơn bạn nhiều..

Hiện nay chưa ai up đc riêng phần Radio cho AL. Chỉ có cách up qua cab mới up đc Radio mà thôi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Uhm mình dùng Vina bạn ah`...Viettel cũng bị hả...nhưg mà đag gọi tự nhiên hok nghe gì luôn...Ai biết xin chỉ giáo nhan..Cảm ơn

Bạn cứ thử hết các loại mạng trước khi up lại rom xem thế nào mình chắc là do mạng thôi, dạo này chắc gần tết nhiều người gọi và các mạng đang nâng cấp nên dẫn tới tình trạng vậy...

dungkhoc_qn

Uhm mó lúc đc lúc hok bạn ah`...nếu ai có Radio AL1_KLNC2340_070905_RS001. thì cho mình nhé..Mình cảm ơn trước.