• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life dùng Mobi không gọi được?

vthanhmobile

Mình có con atom life lúc mua thì mạng nào cũng ok nhưng về mình hard reset xong thì mất mạng mobi chỉ nhận viettel sau đó mình up rom ver Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2150507B1 cũng ko đc. Mới đây mình up ver 6.1.0.5 cũng vẫn có sóng mà ko gọi đc (mobi, vina). Bản radio trên máy báo là AL1_NC_070424_2 . Bác nào đã gặp qua rồi xin chỉ giáo. hoặc có bản radio nào khác thì cho mình xin. Thanks all !

bosss282

Up lên bản ROM WWE RC2140907B2 đi bạn, bản này dùng ngon. Link bạn tìm trên diễn đàn hoặc vào trang MWG.com mà tìm. Chúc bạn vui vẻ

Medkid

Mình có con atom life lúc mua thì mạng nào cũng ok nhưng về mình hard reset xong thì mất mạng mobi chỉ nhận viettel sau đó mình up rom ver Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2150507B1 cũng ko đc. Mới đây mình up ver 6.1.0.5 cũng vẫn có sóng mà ko gọi đc (mobi, vina). Bản radio trên máy báo là AL1_NC_070424_2 . Bác nào đã gặp qua rồi xin chỉ giáo. hoặc có bản radio nào khác thì cho mình xin. Thanks all !

cái radio mới nhất bây giờ là AL1_KLNC2340_070905_RS001 trong bản rom 6.0 của O2 hay của MWG cũng vậy, bạn up thử bản rom có radio ấy xem sao. Máy mình dùng Radio ấy gọi sim khuyến mại của Mobi bình thường :p

vthanhmobile

Cảm ơn bác boss282 nhưng bản rom mình đang dùng chính là ROM WWE RC2140907B2. Chỉ có bản rom của bác Medkid là chưa thử đc vì mình đã down bản 6.0 từ trang NWG về nhưng khi chạy up data thì bị khởi động lại máy tính liên tục--> ko up đc lại phải up tạm bản 6.1.0.5 nhưng radio ko thay đổi nên bệnh vẫn vậy. Bác Medkid làm ơn up bản đó lên host khác cho mình xin đc ko? và nếu có bản up theo đường thẻ nhơ thì càng tốt vì mình ko có win hex để cut. thanks bác nhiều.

nhc1912

đúng đấy bạn up rom lại đi copy bản rom mới vào thẻ( nhớ fomat thẻ ) sau đó cài bản rom mới từ thẻ mình đã dùng cách này để up rom mới bây giờ chạy ổn lắm bạn xem cách úp rom atom life trong kỹ thuật up rom nhé

PPC2002

Khi up rom qua thẻ chỉ up được OS và Ext Rom thôi bạn ạ, mình có chú bị y chang, không những ko dùng được sim mobi (đầu 0122) mà cả Vina cũng có một số vùng ko gọi đến được .Up qua thẻ nhớ xem lại vẫn là bản radio cũ, sau khi sửa được cổng USB thì up bản rom 2140907B2 thì thấy radio ver là 070905_RS001 thì đã dùng được sim mobi.

hienlam

Mình đang xài bản Rom này WWE_RC2250407B1,cho mình hỏi tại sao khi đi đến 1số khu vực(Trảng Bàng,Tỉnh Tây Ninh)thì con Atom life của mình không gọi được,nghe thì lúc được lúc không?Hướng dẫn mình cách uprom bằng thẻ nhớ cho rom ...0907B2.Thanks.

Chỉnh sửa cuối: