• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom life - Lỗi Bluetooth khi nhận file?

Status
Không mở trả lời sau này.

baokhi

Chào các bác. Em mới dùng O2 XDA atom life. Em dùng thử tất cả các bản win 6.1 của bác tranminhman, nhưng khi nhận file bằng bluetooth thì không bao giờ nhận được (chỉ gửi file từ máy đi được thôi). Có bác nào bị giống em không?
Hướng dẫn em cách khắc phục lỗi Bluetooth với.:(:)((

baokhi

MÌnh đã check rồi. kiểm tra đầy đủ cẩn thận. Vào Beam - recieve all beam. cho 2 máy nhận nhau rồi rồi mà. Thử up lại bản Rom của O2 thì nhận bluetooth ngon lành, còn ROM của bac tranminhman thì lại khong dc. Không biết bác tranminhman có ở đây giải thích cho em thì tốt quá :))

TranMinhMan

Super V.I.P
Đây là do cách sử dụng của bạn, bạn àh! Khi gửi nhận file Bluetooth ko chỉ bật BT là đủ, bạn phải kiểm tra Beam có bật ko, ngoài ra còn xem lại Obex đã bật chưa (trong Advanced Settings).
Vì các bản Rom khi build mình đã test rùi, ngoài ra khi post lên các mem cũng đã test và sử dụng thời gian dài, ko ai phản ảnh vấn đề này cả. Thân!;)
Topic closed!!!

Status
Không mở trả lời sau này.