• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 20270) by TranMinhMan

bocapdo11

Bác Mẫn ơi Bản rom này và bản build 20260.1.3.0 trong comm Manager đều ko thấy phím bật (tắt) gprs (data) có phải bác bỏ đi rồi ko? sao bác ko để phím này sử dụng cho tiện, ko có phím này mỗi lần định chát mà gprs đang tắt em lại phải update dự bào thời tiết để bật gprs rồi mới chát được thật bất tiện.

duylong187

Bác Mẫn ơi Bản rom này và bản build 20260.1.3.0 trong comm Manager đều ko thấy phím bật (tắt) gprs (data) có phải bác bỏ đi rồi ko? sao bác ko để phím này sử dụng cho tiện, ko có phím này mỗi lần định chát mà gprs đang tắt em lại phải update dự bào thời tiết để bật gprs rồi mới chát được thật bất tiện.

Bạn vào Advance Setting sẽ thấy có Data Conn, sau đó tùy bạn chọn mục hiển thị trong Comm Manager để sử dụng thôi. Chúc vui

XuanTruong

Super V.I.P
Thấy bản Rom "Huyền bí" và đẹp quá! Chỉ tội cho chủ topic đang xài BB mua 700k!:)):)):)) Chắc phải kiếm Em Atom Life để test bản Rom này quá!:))

longak83

e là newbie moi tậu con Atom exec dc 2 tháng thui nên chưa dám voọc nhìu. bac Man cho e hỏi tí nhé, Unlock & Hide Extended_ROM là gì vậy, với room bác mới build này có phải Unlock & Hide Extended_ROM ko? hay cứ thế xài thôi ? e muon thinh giao them thi lien lac voi bac bag cach nao nhay :-D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
e là newbie moi tậu con Atom exec dc 2 tháng thui nên chưa dám voọc nhìu. bac Man cho e hỏi tí nhé, Unlock & Hide Extended_ROM là gì vậy, với room bác mới build này có phải Unlock & Hide Extended_ROM ko? hay cứ thế xài thôi ? e muon thinh giao them thi lien lac voi bac bag cach nao nhay :-D

Đây là ROM cho Atom Life mà chứ ko phải Atom Exec đâu đấy :D

TranMinhMan

Super V.I.P

Cẩn thận bạn ui!:O ROM này chỉ dành cho Atom Life, up cho Atom Exec là tiêu cái máy bạn lun đó!:p
Nếu muốn up thì bạn wa đây down về bản mới nhất của A Sonblack build cho Atom Exec. Trước khi up bạn nên tham khảo thêm tại đây nhé!
Thân!:D

imatrix

I went to regular Atom forum, i was like where were all the Atom Life posts? :)

Found it.

Btw, have u been playing with build 20273? :)

Sonblack

Super V.I.P
Thank imatrix,

My friend, TranMinhMan, is performing the build 20273, please wait...

On the other hand, we separated Box ATOM to many Sub Boxes for easily managing.

Everything still remain. :D

longak83

thanks các bác đã nhắc nhở! hum wa mắt nhắm mắt mở down về mới pít là room Atom Life. giờ voọc típ đây, khi nào up dc room mới ngủ :p

bocapdo11

theo e Bác nên dùng PocketXpdf v0[1].5.0(doc file pdf) thay cho Adobe vi PocketXpdf có chê đô xem trưc tiếp k phải kéo đi kéo lai khi doc như trên adobe (de chê độ vưa mh thi chữ nhỏ xíu k thể doc đc)

bocapdo11

Bạn vào Advance Setting sẽ thấy có Data Conn, sau đó tùy bạn chọn mục hiển thị trong Comm Manager để sử dụng thôi. Chúc vui
mình làm như bạn hd nhưng chỉnh tuừng cheế đô rồi reset loan lên vẫn ko đươc,bạn hương dẫn chi tiết dùm mình với

T2M: Settings => Advanced Settings => Menu => Comm Manager settings... => Chọn hoặc bỏ các check box theo ý muốn => OK => Done => máy hỏi reset => chọn Yes là Uki!:D

Last edited by a moderator:

thanhlong20

SAO EM GẮN THẺ VÀO DỂ UP MÀ KHÔNG THẤY HIỆN TƯỢNG GÌ NHỈ

T2M: Bạn nên format lại thẻ nhớ! Đọc kỹ phần hướng dẫn up ROM, rùi làm theo các bước là được!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Chuẩn bị test bản mới các bạn nhé! Mình đã port xong mấy hôm nay và vẫn đang test lỗi!:D

vnanhvn

Anh Mẫn ơi! Sao em Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước nó chẳng ra cái gì cả mà chạy luôn vào bản Rom cũ là sao ạ. Anh chỉ kĩ hơn cho em nhé! Xin chân thành cảm ơn anh!

T2M: khi buông nút Reset ra, bạn hãy giữ nút Record lâu hơn một chút, chờ khi màn hình xuất hiện dòng ***MiniSD Detected*** và bắt đầu nhảy % thì hãy buông ra.:D

quanktv

Hình như mỗi lần up lại ROM thì phải format lại thẻ nhớ phải không T2M? Mình đã up 2 bản ROM của bạn và mỗi lần up đều phải format lại thẻ nhớ.
Khi up ROM trong thẻ nhớ có chứa các thư mục khác thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?

TranMinhMan

Super V.I.P
Hình như mỗi lần up lại ROM thì phải format lại thẻ nhớ phải không T2M? Mình đã up 2 bản ROM của bạn và mỗi lần up đều phải format lại thẻ nhớ.
Khi up ROM trong thẻ nhớ có chứa các thư mục khác thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?

Ko nhất thiết mỗi lần up ROM là phải format thẻ bạn àh! Chỉ cần xóa hết các file để thẻ trắng là được (nhớ là view ở chế độ hidden file lun nhé), làm thế cho chắc! Đã có mem để file up Rom AL1.DIO cùng các file khác và up bị treo ở Bootloader rùi!
Thân!:D